Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > NHÀ TRƯNG BÀY VIET STAMP > Tác phẩm của Bạn

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 24-04-2009, 16:53
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định Diễn văn nhậm chức

gk.24.4.2k9!

Đàn tem Vê-ét
Trân Thiện - Tri Thức - Nghĩa Tình

~*~

Diễn văn nhậm chức

Vietstamp, ngày 24 tháng 4 năm 2009

Kính thưa toàn thể những trái tim tem gần xa, trong nước và thế giới nhưng là người Việt Nam.
Kính thưa các lãnh đạo VS đàn và CLB!
Kính thưa các thành viên tương lai!

Hôm nay (cách đây khoảng 30 phút) tui rất vinh dự vì bị bổ nhịêm vào 1 vị trí thú vị trong diễn đàn. Sở dĩ tui dùng từ bị bởi thực sự là chưa hài lòng lắm. Xong tuyệt đối nó ko có nghĩa là bị ép buộc. Bởi đây là sự hợp tác trên cở sở đồng thuận. BQT VS đã có lời đề nghị và tín nhiệm như với 1 số bạn khác vậy.

Thực tế là tui còn rất cảm động vì trước đây vốn bị coi là kẻ quậy phá. Thú thực là từng này chưa có 1 đàn tem nào tồn tại, tui đã có 3 thói quen xấu.

1. quan tâm tới phong trào tem các tỉnh
2. quan sát các nhân vật làng tem: người chơi, người triển, người buôn, người lãnh đạo hội, bạn tem ....
3. đặc biệt quan tâm tới vấn đề TL

3 vấn đề trên có liên quan tới 1 lượng dữ liệu khổng lồ, và trước đây các đàn tem và 1 đàn tiền ko hiểu ko đồng ý, với sự tích cực và kiên trì dần bà con cũng hiểu, rất cảm ơn VS đã hiểu và thông cảm tiến tới ủng hộ việc này. Thú thực thông tin mà tôi có được cũng là từ các nguồn mà mình có thể tiếp cận.

Điều mà tôi làm được thì các bạn tem khác cũng làm được. Nó ko có gì ghê gớm hoặc hoành tráng. Nó ko có gì bí mật hoặc cao siêu. Bất kì ai có trái tim nhiệt tình và thích lo cho thiên hạ đều có thể làm được.

Dù ở vị trí nào, là 1 bạn tem, 1 thành viên hay 1 người điều hành tui vẫn sẽ cống hiến hết sức mình cho bạn tem cả nước, phong trào cả nước, và tinh thần TL ko giới hạn.

Ý thức được trình độ non kém của mình tui hy vọng chúng ta cùng gánh vác. Ai có thể rành vìa Cần Thơ hơn chú Zo, ai hiểu về Nha Trang như bạn Gấu, ai iu quê hương thanh Hoá như bạn ấy.... và ở nhìu tỉnh khác nữa ... cũng có những nhân vật tương tự.

Khi mà bản đồ tem và ma trận tem còn chưa hình thành thì mục Phong trào tem các tỉnh và Bạn tem các nơi (các tỉnh, và quốc tế) sẽ là 2 công cụ tiện lợi cho việc nắm bức tranh toàn cảnh về phong trào tem cả nước và vìa nhân sự đó đây. Khi thông tin được tổ chức 1 cách có hệ thống và khoa học, người quản lý tự mình sẽ thông minh hơn mà ko cần phải làm gì cả. Tuy nhiên ko nên ỉ lại vào nó, bà con sứ phát huy sáng tạo, trên cơ sở 1 cái nhìn tổng thể sẽ có những chiến lược hợp lý. Những chiến lược hỗ trợ cho phong trào tem nơi nào đó, bạn tem tỉnh nào đó. Chúng ta ko làm thay cho Trung ương hội, nhưng chúng ta biết làm hiệu quả và thực tế hơn để giúp Hội 1 tay. Ngoài trách nhiệm của 1 công dân tem VN đó còn là điều 1 trái tim tem nhiệt huyết mách bảo mỗi người chúng ta. Làng tem VN có những cây đại thụ, nhưng cũng có những mầm chồi ... đó là Tri thức, là Gấu, là Zo, là eco, là bebu, là Voi là Zo ... nhìu lắm. Bít tự chăm lo cho mình, chăm lo cho tỉnh ta tỉnh bạn ... sau nầy sẽ có 1 tư duy tổng hợp và bít đoàn kết cộng đồng.

Nói chung là vìa mặt phong trào và bạn tem các tỉnh ... các em hãy tự lo ... ... ha ... ha

Vấn đề về nhân sự làng tem còn có nhà buôn, rùi bạn tem quốc tế, rùi hoạ sĩ ... bàn sau... tui xin chuyển sang mục TL

Thưa các bạn tem, tui trước hết là 1 nhà sưu tập như các bạn, sau là 1 nhà TL, gọi là nhà thế thui chức trình độ thì ... theo cách ví von của bác Mạnh là ... cao như ngọn cỏ ... ở VN còn nhìu cao thủ hơn rất rất nhìu. Họ là bậc thầy của tui ở mọi đề tài và mọi thể loại triển lãm.

Có thể nhìu người sưu tầm ko phải nhà TL xong trong tương lai hẳn sẽ có nhiều hơn. TL ko có gì ghê gớm cả, nếu ví con tem như nốt nhạc thì bộ TL chuyên đề giống như nhạc phẩm bằng tem vậy .... (trước đây có 1 bài thơ dài 4 câu của mình nhưng mà trong diễn văn thì ko nên đọc thơ nên tui ... ko đọc nữa )

TL tem vừa là 1 hình thức sáng tạo nghệ thuật lại vừa là 1 cách cảm thụ tem rất thú vị, ai từng làm chắc chắn trải qua cảm giá thú vị ấy .... TL tem còn phản ánh 1 nền tem phát triển hay ko.

Ý thức được điều đó cùng với sự đam mê triển lãm nên tui đã hò hét và tường thuật quá nhìu ... có gì ko phải mong cả làng bỏ quá cho. Chúng ta đã từng tổ chức thành công 4 lần cấp quốc gia. Đã dự nhiều lần quốc tế và gần đây nhất là TL tem Thế Giới tại Trung Quốc. Tui mơ ước rằng 1 ngày nào đó chúng ta cũng làm được như họ. Tl tem cấp quốc tế của Châu Á có thể sẽ phải 20 năm nữa mới tổ chức được, cấp thế giới thì 40 ... nhưng nếu các thành viên tem ý thức được nó và có tinh thần đó tui tin rằng chỉ là 10 và 20 thui. Những mầm trồi và những vị đại gia ko ai khác chính là những người làm nên kì tích ấy và thưởng thức nó. Mình chỉ là 1 hạt cát nhỏ bé, 1 chất xúc tác đơn thuần.

thưa những trái tim triển lãm

Để tổ chức những cuộc Tl lớn và đẳng cấp chúng ta ngoài việc ý thức về nó còn cần phải nâng cao trình độ đánh giá, trình độ thưởng thức về nó. Ở mảng triển lãm tui đã cố gắng trong khả năng có thể của mình để tường thụât các TL lớn nhỏ, từ cấp CLB tới cấp thành phố và khu vực .. tổng hợp các TL cấp quốc gia quốc tế thế giới nhưng còn nhiều hạn chế trong khi đó VN còn nhiều bậc lão thành khác. Hy vọng dần dần chúng ta sẽ hoàn thiện bức tranh TL.

Tui xin có đề xuất có các mục lớn sau:

- mục kiến thức chung về TL: có các quy tắc quy định, các kiểu làm TL, 1 số quy chế của quốc gia và Quốc tế như FIP và FIAP cũng dần cập nhật vào
- mục TL trong nước và thế giới: tường thuật các TL mà chúng ta dự hoặc ghi nhận lại được
- mục các bộ TL kinh điểm
- mục triển lãm ảo cho bà con tập tành.

những đề xuất trên ko phải vì cá nhân tôi, mà tôi thấy nó cần thiết, mặc dù vậy vẫn còn nhiều hạn chế, mong cả nhà tiếp tục nghiêm cứu, cải tổ.

Bài diễn văn này được soạn 1 cách vội vã, có lẽ chưa thoát hết í, nhưng tui coi nó là thứ để cảm ơn bà con đã tin tưởng và cũng dùng nó để bộc bạc lòng mình, có gì ko phải mong bỏ quá cho.

Chúc cho đàn & CLB tem VS nói riêng phong trào tem cả nước nói chung ngày càng tiến anh.
Chúc cho các vị khác mới nhậm chức đảm đương tốt công việc của mình và có nhiều đề xuất sáng giá.

mọi ý kiến phê bình vìa bài diễn văn dở hơi này sẽ được thân chủ tiếp thu có chọn lọc

1 lần nữa cảm ơn tất cả bà con !

Trần hột Dẻ

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
11 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (24-04-2009), chie (24-04-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (24-04-2009), huuhuetran (25-04-2009), langtulanhlung (24-04-2009), manh thuong (25-04-2009), Poetry (10-02-2012), Russ (25-04-2009), tiny (25-04-2009), xihuan (24-04-2009), zodiac (24-04-2009)
Cũ 24-04-2009, 16:58
ngotthuha231's Avatar
ngotthuha231 ngotthuha231 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 224
Đã được cảm ơn 14,754 lần trong 2,495 Bài

Tưởng diễn văn nhận chức mà quay trước quay sau đã lại qua vấn đề triển lãm.

Hic. Dù sao em vẫn hơi hơi hiểu hiểu.

Address: 86B Nguyễn Văn Trỗi, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 0975 678 923
Yahoo: ngotthuha231
Facebook: https://www.facebook.com/ngotthuha231
Email: ngotthuha231@gmail.com
VCB: 0301000304325

* if you really want to touch someone, send them a letter *
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (24-04-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (24-04-2009)
Cũ 24-04-2009, 17:00
xihuan's Avatar
xihuan xihuan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 6,026
Đã được cảm ơn 3,473 lần trong 670 Bài

Trùi! Chưa đầy 1 tiếng đã có một bài diễn văn dài rồi. Thật là bái phục anh
Chúc mừng anh nhận chức mới. Mong anh sẽ hoàn thành sứ mệnh của mình là kết nối với bạn tem cả nước. Cái này em tin tưởng nơi anh.

Nhưng mà đừng quên cái vụ khao đấy nhá. Em là em nhớ dai lắm đó
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn xihuan vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (24-04-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (24-04-2009)
Cũ 24-04-2009, 17:11
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ngotthuha231 Xem Bài
Tưởng diễn văn nhận chức mà quay trước quay sau đã lại qua vấn đề triển lãm.

Hic. Dù sao em vẫn hơi hơi hiểu hiểu.
anh có biết cái đó thế nào đâu
ngày xưa đi học văn toàn 3 điểm
trên mạng có cả lố diễn văn của các tổng thống Mỹ mà toàn tiếng tây
vừa cái ông đen đen cao cao gầy gầy tên 3 ma hay 4 quỷ gì đó cũng có 1 bài thì phải ... đọc trước hàng trăm ngàn công dân và hàng tỉ bạn xem truyền hình chắc ổng phải soạn cả tuần và căn chỉnh câu chữ

vì hông bít bài diễn văn thế nào nên vít đại, à trong đó cũng nói đây là cơ hội dốc bầu tâm sự mà ... vậy nên đá sang vấn đề TL

văn cao như em chắc đọc bài nì chuối lắm .... hơi hơi hiểu hiểu là thành công òi

cho 3 điểm bài văn nì được đấy chứ nhỉ

2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (24-04-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (24-04-2009)
Cũ 24-04-2009, 17:13
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi xihuan Xem Bài
Trùi! Chưa đầy 1 tiếng đã có một bài diễn văn dài rồi. Thật là bái phục anh
Chúc mừng anh nhận chức mới. Mong anh sẽ hoàn thành sứ mệnh của mình là kết nối với bạn tem cả nước. Cái này em tin tưởng nơi anh.

Nhưng mà đừng quên cái vụ khao đấy nhá. Em là em nhớ dai lắm đó
ngó đi ngoảnh lại bà cố Vấn vít được 2 phút thì có Mahuan tổng quản vào chấn chỉnh mình ... diễn văn gì đâu ... gọi thế cho oai chứ tâm sự là nhìu ... sứ mệnh cao quá anh cáng đáng hông hổi ... cố được tới đâu thì cố thôi ... dù sao cũng rất cảm ơn đã tin tưởng anh cũng như anh tin tưởng em sẽ điều tra cho ra các bạn tem Bria còn mai danh ẩn tích

cái vụ khao à ... trốn sao được ... nhưng anh trì hoãn tới mức có thể

3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (24-04-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (24-04-2009), xihuan (25-04-2009)
Cũ 25-04-2009, 09:04
manh thuong's Avatar
manh thuong manh thuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 25,095
Đã được cảm ơn 7,950 lần trong 1,551 Bài

Trời. Nói nhiều quá. Thôi viết cái đơn theo mẫu gửi kèm 2 tấm ảnh 3x4 gia nhập CLB VS luôn đi cha.
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn manh thuong vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (25-04-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (25-04-2009), Russ (25-04-2009), xihuan (25-04-2009), zodiac (25-04-2009)
Cũ 25-04-2009, 09:25
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi manh thuong Xem Bài
Trời. Nói nhiều quá. Thôi viết cái đơn theo mẫu gửi kèm 2 tấm ảnh 3x4 gia nhập CLB VS luôn đi cha.
xời
đã nói anh và mọi người
đọc bài của em thì nên đọc ý chớ đừng coi lời
em là cộng tác viên tự do, ko nhập CLB gì hết

ko nhập ko phải ko tôn trọng mà em có các lý do sau

- lý do thứ nhất và quan trọng nhất: gk luôn cống hiến dù ở cương vị nào, thành viên hay ko thành viên, hội viên hay ko hội viên, bị coi người xấu hay người tốt ... nói tóm lại có 1 thứ cao nhất tối thượng đối với gk là làng tem nói chung, ko cụ thể hóa là 1 CLB nào, 1 hội nào, kể cả trung ương hội, FIAP hay FIP
- thứ 2 là gk là 1 người rất lười và ko thích trách nhiệm, vậy nên rất ngại tham gia các đoàn thể và tổ chức, mặc dù luôn khuyến khích mọi người

về mặt tổ chức thì hiện em là CN CLB tem NVH Thanh Niên của tp HP ... nhưng vì vô trách nhiệm em cho CLB ngủ đông lâu rồi

việc tham gia 1 số hoạt động khác trong đời sống tem VN em sẽ tham gia với tư các thành viên Hội tem HP, Hội tem VN... em có thẻ

tóm lại về mặt tình và mặt lý chưa có lý do mà em cho là cần để thay đổi suy nghĩ.

Chức vụ được bổ nhiệm nằm ở mảng diễn đàn thức là mảng thuộc về thế giới điện tử của đời sống tem
nó ko thuộc chức vụ nào trong CLB - tức là mặt của đời sống thực, của thế giới OFFLINE cả nên việc gia nhập CLB tem VS cũng ko phải là điều kiện cần để thực hiện công cán

gk luôn ủng hộ và thúc đẩy các CLB tem phát triển, chứ gia nhập thì chưa tính tới mong mọi người thông cảm ạ !

hơi dài nên mọi người nên đọc ý mà hông coi lời, xin cảm ơn và chúc cuối tuần vui vẻ

2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (25-04-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (25-04-2009)
Cũ 25-04-2009, 11:04
tiny's Avatar
tiny tiny vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 6,857
Đã được cảm ơn 4,158 lần trong 923 Bài

Ủa mà Dẻ nhậm chức gì vậy!?! Viết dài dòng ghê quá, đọc mỏi cả mắt... cả miệng lun! Nói túm lại là chức gì vậy cà...? IT đàn!
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn tiny vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (07-05-2010), hiepsitinhyeuvadaukho (25-04-2009)
Cũ 25-04-2009, 11:07
zodiac's Avatar
zodiac zodiac vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,203
Đã được cảm ơn 9,378 lần trong 2,127 Bài
Talking

a dẻ lên được chức có dòng chữ tí nỵ nầy nè a Tiny Điều hành viên

từ hạt dẻ - > hạt dẻ

a dẻ làm bài diễn văn nhậm chức để pót bài nhiều hơn nữa
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn zodiac vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (25-04-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (25-04-2009)
Cũ 25-04-2009, 11:10
tiny's Avatar
tiny tiny vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 6,857
Đã được cảm ơn 4,158 lần trong 923 Bài

À thì ra con voi, nó có cái vòi dài dài!!! Áo xanh ngọc cố lên! Lo tập thể dục buổi sáng đều, không thì ốm o gầy mòn như củi que đó!
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn tiny vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (07-05-2010), hiepsitinhyeuvadaukho (25-04-2009), zodiac (25-04-2009)
Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này