Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > HOẠT ĐỘNG CỦA VIET STAMP > Hoạt động offline

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 03-10-2009, 20:18
open's Avatar
open open vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 3,118
Đã được cảm ơn 2,030 lần trong 420 Bài
Mặc định " Khung tem đoàn kết " ... 1 đề xuất nhỏ !

OPEN chào mọi người và kính chào BÁC HUỆ, BÁC KHẢI, cùng BÁC ĐÀM MẠNH !

Thời gian vừa qua OPEN rất hạnh phúc và lấy làm vinh dự khi mở topic này và đã được mọi người NHIỆT TÌNH XEM QUA ( dù không có chút phản hồi gì ? ) và OPEN xin gửi lời cảm ơn chân thành và kính trọng nhất tới BÁC HUỆ, BÁC KHẢI cùng BÁC ĐÀM MẠNH ( 3 cây đại thụ của làng tem và của VS mình ) đã nhiệt tình trao đổi thẳng thẳng cũng như góp ý cho OPEN trong topic này :

http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=4592

OPEN có nhận được 1 số lời động viên, phản hồi cũng như góp ý về tiến trình thực hiện KHUNG TEM ĐOÀN KẾT do OPEN đề xướng. Hiện nay, OPEN đang đi công tác thường xuyên THÀNH PHỐ _ TÂY NINH _ LONG AN, hầu như ngày nào củng kín cả, nên đã lơ là trong việc hoàn thành khung này, trước OPEN xin NHẬN KHUYẾT ĐIỂM và SẼ CÓ NHỮNG PHẢN HỒI lập tức ( bằng cách lập bài này), sau là OPEN cũng mạn phép thưa chuyện cùng các BÁC ạ !

Thật tình mà phân bua thì con rất ngại và rất không muốn khi VÔ PHÉP hỏi các BÁC những điều này, nhưng con đang ở thế kẹt ( thời gian, tiền bạc ) không biết xoay thế nào nên con phải MẠN PHÉP thưa chuyện cùng các BÁC. có gì không đúng, con rất mong được bỏ qua. Con cám ơn nhiều lắm ạ !

TRƯỜNG HỢP 1 : ( nếu mọi chuyện bình thường và việc lập khung diễn ra suông sẻ ).

Thưa BÁC HUỆ !

_ Con đã nhận được số tem còn thiếu mà BÁC đã thấy trong số những con tem con đưa lên, con cám ơn BÁC rất nhiều vì sự bổ sung này. Sau, con có thấy BÁC có đưa lên mấy VẬT PHẨM BƯU CHÍNH có liên quan tới chủ đề di tích này. Nay, con kính mong BÁC giải đáp giùm con " những vật phẩm đó và các tem có liên quan, khi nào BÁC sẽ gửi lên cho con ạ ! Thưa BÁC !" và nếu BÁC có thể sắp xếp để lên TP thì càng tốt, đỡ tốn tiền vận chuyển. Con cám ơn BÁC thật nhiều ạ !

Thưa BÁC KHẢI !

_ Thấy BÁC khá bận, con cũng rất ngại và sợ mít lòng BÁC nhưng ở thế bị động này con đành phải xin phép thưa chuyện cùng BÁC trước ạ! Như BÁC đã đề cập trong topic của con là BÁC sẽ bổ sung cho con những tem và vật phẩm mà BÁC có thể tìm được, con rất cám ơn BÁC về điều này. Nhưng, thưa BÁC, khi nào BÁC sẽ chuyển qua hộ con ạ ! Kính mong BÁC giải đáp. Con cám ơn BÁC thật nhiều.

Thưa BÁC ĐÀM MẠNH !

_ Lời đầu con cám ơn BÁC vì BÁC đã bán cho con 1 lô hàng mà con khá ưng ý mà còn tặng con 1 bộ TÀU CHIẾN con đang chơi ! Con rất biết ơn vì đều này. Hôm nay, mạn phép xin được hầu chuyện cùng BÁC ! Thưa BÁC, lô hàng 50 VẬT PHẨM SƯU TẦM có liên quan mà BÁC đã có nhã ý tham gia chung, khi nào gửi về và chừng nào con nhận được ạ ! và cũng có ý muốn hỏi thêm cùng BÁC là BÁC có còn vật phẩm gì thêm để khung tem vs mình thêm đầy đặn không, thưa BÁC ! Kính mong BÁC giải đáp cùng con. Con cám ơn BÁC !

Thưa ANH THI, ANH PHONG, ANH SƠN, CHỊ NGA, CHỊ CHUỘT TEM, ANH CAIFINCAFE cùng toàn thể VS !

Như OPEN đã trình bày ở trên, OPEN hiện đang kẹt cứng ngắt, và vốn kiến thức về mảng này ( tìm thông tin bộ tem này ở đâu, dẫn chứng như thế nào ?) OPEN hoàn toàn mù tịt. Đam mê thì sống cùng với nó nhưng chưa chuẩn bị gì cứ như tay không ra trận, OPEN thấy mông lung quá. Nay, kính mong các anh, các chị, cùng toàn thể VS mách nước, chỉ bảo, cho OPEN phải làm sao đề tìm thông tin về bộ này ! OPEN chân thành cám ơn mọi người.

TRƯỜNG HỢP 2 : ( Vạn bất khả kháng )

Lại phải xin lỗi mọi người vì những suy nghĩ sau đây, thành thật mong được bỏ qua !

Ai cũng có công việc riêng của mình, đam mê thì có nhưng thời gian để chăm chút cho niềm đam mê đó thì lại quá khiêm tốn. Ai cũng biết lương tâm thì quan trọng và chữ tín cũng như thế nhưng .... LƯƠNG TÂM có lúc cũng không bằng LƯƠNG THỰC. Ăn no rồi mới mặt đẹp. Chính bản thân OPEN cũng thế, ngày sáng 3h50 là phải ra khỏi nhà, 11h30 kết thúc học phần ở THÀNH PHỐ, 2H chiều là đi LONG AN, tới 9h tối là xuống hàng ở TÂY NINH thế nên không thể trách ai cả ! Bản thân mình chưa hoàn thành thì không bon chen thêm !

Mục đích lập KHUNG TEM ĐOÀN KẾT là để đoàn kết mọi người lại với nhau. Tạo ra không khí và cái gì đó mới mới cho VS2 này ! Thế mà, bậy giờ, mọi cái dường như là QUÁ TẦM ... SỤP ĐỔ .... và ..... TAN VỠ....

Nay, nếu vạn bất khả kháng, thì OPEN đưa ra 1 đề xuất là KHUNG TEM ĐOÀN KẾT này vẫn sẽ được giữ, sống chết cùng với nó, nhưng xin phép dời vào năm sau. Vật phẩm và tấm lòng của BA VỊ TIỀN BỐI thì OPEN xin tiếp nhận và lưu giữ cẩn thận. Trong thời gian này, OPEN sẽ cố gắng tìm thêm thông tin liên quan cũng như vật phẩm khác, để sang năm có 1 khung tem hoàn chỉnh hơn !

Như có lần anh SƠN đã mắng yêu, đợt làm bỳ thực gửi vs, không ai có mặt cả, mình anh THI bị sốt mà vẫn cặm cụi làm tới sáng, thương anh lắm nhưng không biết làm sao vì lúc đó em đang ở ĐƠN DƯƠNG ( LÂM ĐỒNG ).

Ai cũng có chủ đề riêng, chim, cá, hoa, xe, tàu ... Không cái gì là dỡ là xấu cả, mọi người đã click vào topic của OPEN, tức là mọi người đã đọc qua, bận quá KHÔNG AI THANK được thì OPEN không phàn nàn gì cả. Như ANH THI có tâm sự trong lần gặp mặt " em không có thời gian đề điểm danh sổ số thì em có thể giúp VS bằng cách khác ". Lời nói đó, thấm mãi trong lòngh OPEN. Vậy mà, OPEN lại sợ nhất là câu CHA CHUNG KHÔNG AI KHÓC ...

OPEN rất đau lòng và nghĩ rằng việc mình làm là VÔ NGHĨA là TÀO LAO khi vô tình nghe được qua 1 người bạn trên VS rằng có người đã nói về OPEN ( xin được phép dấu tên, và xin đừng hỏi thêm ) Nó làm gì mặt nó, mình không liên quan, nó làm thì mình coi, không làm thì thôi, mình chả mất mát gì, dây dưa vào không khéo lại sinh chuyện, mít lòng thêm chỉ thiệt mình, cha chung không ai khóc !

Nay, OPEN cũng xin nhận khuyết điểm về mình vì đã làm cho bạn nào đó thấy khó chịu vì hành động của OPEN ! Mong bạn có gì thì trực tiếp trao đổi cùng mình, xin đừng nói sau lưng như thế ! Mình rất đau lòng ...

Bài viết có đụng chạm đến anh, chị, cô, bác nào đó thì cho open xin lỗi, thật tình không muốn xảy ra ... một lần nữa ... xin lỗi thật nhiều ...

LONG AN, 7H10 tối, ngày 03/10/2009

OPEN !

Bài được open sửa đổi lần cuối vào ngày 26-11-2009, lúc 11:29
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
8 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn open vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (05-10-2009), chienbinh (04-10-2009), hat_de (03-10-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (13-11-2009), huuhuetran (04-10-2009), manh thuong (05-10-2009), nguyenthao_1011 (19-10-2009), tugiaban (04-10-2009)
Cũ 03-10-2009, 20:55
caifincafe's Avatar
caifincafe caifincafe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 1,152
Đã được cảm ơn 4,250 lần trong 709 Bài

Open thân.
Theo anh biết thì bộ tem này gồm 24 mẫu phát hành năm 1980.
Bộ tem nói về các lâu đài cổ của Ý.
Còn việc tìm xem lịch sử của 24 lâu đài này coi bộ hơi bị lâu

Love's the funeral of hearts...
6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn caifincafe vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (03-10-2009), chienbinh (04-10-2009), hat_de (03-10-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (13-11-2009), huuhuetran (04-10-2009), open (03-10-2009)
Cũ 03-10-2009, 21:22
THE GUEST THE GUEST vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 576
Đã được cảm ơn 8,627 lần trong 1,320 Bài

Hế-lô Open, nhiều lô hàng Lâu Đài của bác K đã về. Bao giờ gửi được cho Open ? Cứ làm khung TL đi. Khung "không lời" cũng được. Chỉ cần ghi diễn cảm tự do của Open vào đó thui ! Không có sao đâu. Vì nó là Đoàn Kết mà ! Không có nói rút lui à nghe !
8 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn THE GUEST vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (03-10-2009), caifincafe (03-10-2009), chienbinh (04-10-2009), hat_de (03-10-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (13-11-2009), huuhuetran (04-10-2009), manh thuong (05-10-2009), open (03-10-2009)
Cũ 03-10-2009, 22:39
open's Avatar
Tem Sống

--------------------------------------------------------------------------------

Hế-lô Open, nhiều lô hàng Lâu Đài của bác K đã về. Bao giờ gửi được cho Open ? Cứ làm khung TL đi. Khung "không lời" cũng được. Chỉ cần ghi diễn cảm tự do của Open vào đó thui ! Không có sao đâu. Vì nó là Đoàn Kết mà ! Không có nói rút lui à nghe !

Kính BÁC KHẢI !

Con cám ơn BÁC thật nhiều. Bác yên tâm, con sẽ thông báo thời gian sớm nhất tới BÁC ạ ! OPEN
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn open vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chienbinh (04-10-2009), hat_de (04-10-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (13-11-2009), huuhuetran (04-10-2009)
Cũ 04-10-2009, 07:33
huuhuetran's Avatar
huuhuetran huuhuetran vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Trưởng Ban Nghiệp vụ - Phong trào - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 23,230
Đã được cảm ơn 31,500 lần trong 4,516 Bài

OPEN thân mến, làm một khung theo ý Bác Khải là không khó, tổng số 16 trang thì có một trang bìa, một trang mục lục, còn lại 14 trang cháu chỉ việc: mỗi trang trưng bày 4 mẫu tem cùng một bì thực gửi có một trong những mẫu tem trên, như thế ta có một khung cho triển lãm kỳ nầy, chúc cháu thành công!
Địa chỉ: 101 Nguyễn Huệ, TT Núi Sập, Thoại Sơn, An Giang.
Email: huuhuetran@yahoo.com
7 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn huuhuetran vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (05-10-2009), chienbinh (04-10-2009), hat_de (04-10-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (13-11-2009), manh thuong (05-10-2009), open (04-10-2009), tugiaban (19-10-2009)
Cũ 04-10-2009, 08:30
THE GUEST THE GUEST vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 576
Đã được cảm ơn 8,627 lần trong 1,320 Bài

Đây nè dễ òm :

Tên khung : Kết đoàn
Lời giới thiệu : Kể chuyện tại sao có trang tem nầy. Bộ tem nầy Open, góp nhặt ra sao. Rồi lời kêu gọi trên forum ra sao. Sau đó thì sự hưởng ứng ra sao...Kết quả là đây.
Mục lục : Thì trang đầu là góp lại trọn bộ nhất. Vài giòng về bộ tem (xem internet về tem Ý...) năm phát hành, bao nhiêu tem.. hình ảnh là vẽ/in những gì... Nước Ý có lâu đài cổ ra sao so với Châu Âu.... Rồi đề thể hiện ý chí Kết Đoàn, mình ghi chú ở dưới trong trang nầy ai góp mấy con tem....
và cứ thế cứ thế mà lần tới các trang khác như bì thư thực gửi, trang tem chết (có bao nhiêu con làm bấy nhiêu), rồi maxi-card, FDC,... và 1 trang kết luận (trang 16) nói cảm tưởng, dẫn ý Bác Hồ về sự kết đoàn, và mong muốn cho lần thứ hai, thứ ba... những trang tem kết đoàn sẽ ra đời.... khẩu hiệu : VS muôn năm ! Một cây làm chẳng "ăn thua" ... X cây chụm lại nên mùa trái ngon... !

Bài được THE GUEST sửa đổi lần cuối vào ngày 04-10-2009, lúc 08:53
10 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn THE GUEST vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (05-10-2009), chienbinh (04-10-2009), hat_de (04-10-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (13-11-2009), huuhuetran (04-10-2009), manh thuong (05-10-2009), Ng.H.Thanh (04-10-2009), open (04-10-2009), tiny (23-10-2009), tugiaban (19-10-2009)
Cũ 04-10-2009, 09:46
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải Xem Bài
Đây nè dễ òm :

[/COLOR]
nhất trí với quan điểm của bác K
Bộ này khác với bất kì bộ nào khác bởi nó được tạo thành bởi sự đoàn kết.
Bộ trưng bày là tổng hòa của thông tin và vật phẩm, thôgn tin thì trên mạng, ai cũng có thể có. Vật phẩm cụ thể của trường hợp này là kết quả của mọi người... từ khắp chân trời góc bể về tụ hội. Vậy nên thông tin chuyên đề và bưu chính trong bộ trưng bày này chỉ là thứ yếu. Quan trọng là sự chung tay của mọi người cần nêu bật.

Bộ nì cũng nên có 1 giấy chứng nhận riêng mà trên đó có cả tên OPEN, bác K, bác M, bác Huệ.

Đề nghị các đồng chí trong ban tổ chức nghiêm chỉnh chấp hành ... hi hi

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hiepsitinhyeuvadaukho (13-11-2009), huuhuetran (04-10-2009), manh thuong (05-10-2009), open (04-10-2009), tugiaban (19-10-2009)
Cũ 04-10-2009, 10:07
open's Avatar
Tem Sống

...."Open thân.
Theo anh biết thì bộ tem này gồm 24 mẫu phát hành năm 1980.
Bộ tem nói về các lâu đài cổ của Ý.
Còn việc tìm xem lịch sử của 24 lâu đài này coi bộ hơi bị lâu" .......

Anh CAIFINFACAFE : em cám ơn thông tin của anh nhiều ạ ! Mong anh góp ý và giúp em tìm thông tin thêm cho OPEN nha anh !

....."OPEN thân mến, làm một khung theo ý Bác Khải là không khó, tổng số 16 trang thì có một trang bìa, một trang mục lục, còn lại 14 trang cháu chỉ việc: mỗi trang trưng bày 4 mẫu tem cùng một bì thực gửi có một trong những mẫu tem trên, như thế ta có một khung cho triển lãm kỳ nầy, chúc cháu thành công! " .....................

Thưa BÁC HUỆ : Con rất cám ơn vì sự hướng dẫn của BÁC, nay mong BÁC có thu thập được thông tin gì về bộ này xin BÁC bổ sung cho con ạ ! và , con còn thiếu VẬT PHẨM SƯU TẬP có liên quan lắm, có gì mong BÁC bổ sung thêm hộ con. Con cám ơn BÁC nhiều ạ ! OPEN.

.........."Đây nè dễ òm :

Tên khung : Kết đoàn
Lời giới thiệu : Kể chuyện tại sao có trang tem nầy. Bộ tem nầy Open, góp nhặt ra sao. Rồi lời kêu gọi trên forum ra sao. Sau đó thì sự hưởng ứng ra sao...Kết quả là đây.
Mục lục : Thì trang đầu là góp lại trọn bộ nhất. Vài giòng về bộ tem (xem internet về tem Ý...) năm phát hành, bao nhiêu tem.. hình ảnh là vẽ/in những gì... Nước Ý có lâu đài cổ ra sao so với Châu Âu.... Rồi đề thể hiện ý chí Kết Đoàn, mình ghi chú ở dưới trong trang nầy ai góp mấy con tem....
và cứ thế cứ thế mà lần tới các trang khác như bì thư thực gửi, trang tem chết (có bao nhiêu con làm bấy nhiêu), rồi maxi-card, FDC,... và 1 trang kết luận (trang 16) nói cảm tưởng, dẫn ý Bác Hồ về sự kết đoàn, và mong muốn cho lần thứ hai, thứ ba... những trang tem kết đoàn sẽ ra đời.... khẩu hiệu : VS muôn năm ! Một cây làm chẳng "ăn thua" ... X cây chụm lại nên mùa trái ngon... ! "..............

Thưa BÁC KHẢI : Con rất biết ơn vì sự hướng dẫn này của BÁC, nhưng thông tin về bộ này con thiếu nhiều quá, BÁC có biết trang nào có thông tin liên quan thì mong BÁC gửi qua cho con , BÁC nhé ! Kì họp CLB lần này BÁC mang số tem BÁC mua về theo luôn, BÁC nhé ! Con cám ơn BÁC. OPEN !

..........."nhất trí với quan điểm của bác K
Bộ này khác với bất kì bộ nào khác bởi nó được tạo thành bởi sự đoàn kết.
Bộ trưng bày là tổng hòa của thông tin và vật phẩm, thôgn tin thì trên mạng, ai cũng có thể có. Vật phẩm cụ thể của trường hợp này là kết quả của mọi người... từ khắp chân trời góc bể về tụ hội. Vậy nên thông tin chuyên đề và bưu chính trong bộ trưng bày này chỉ là thứ yếu. Quan trọng là sự chung tay của mọi người cần nêu bật.

Bộ nì cũng nên có 1 giấy chứng nhận riêng mà trên đó có cả tên OPEN, bác K, bác M, bác Huệ.

Đề nghị các đồng chí trong ban tổ chức nghiêm chỉnh chấp hành ... hi hi".....

ANH DẺ : OPEN cám ơn sự góp ý của anh ạ, anh cho em hỏi tí anh nhé, anh có tem hay vật phẩm gì có liên quan thì mong anh ủng hộ em, anh nhé ! OPEN
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn open vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (04-10-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (13-11-2009), manh thuong (05-10-2009), tugiaban (19-10-2009)
Cũ 04-10-2009, 10:19
huuhuetran's Avatar
huuhuetran huuhuetran vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Trưởng Ban Nghiệp vụ - Phong trào - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 23,230
Đã được cảm ơn 31,500 lần trong 4,516 Bài

Chú vừa bổ sung một số tem, Open xem cần mẫu nào chú sẽ gửi, thân.

Name:  thu den.101.jpg
Views: 468
Size:  90.4 KB
Địa chỉ: 101 Nguyễn Huệ, TT Núi Sập, Thoại Sơn, An Giang.
Email: huuhuetran@yahoo.com
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn huuhuetran vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (04-10-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (13-11-2009), manh thuong (05-10-2009), open (04-10-2009), tugiaban (19-10-2009)
Cũ 04-10-2009, 10:25
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi open Xem Bài
[SIZE="3"][COLOR="Black"]

ANH DẺ : OPEN cám ơn sự góp ý của anh ạ, anh cho em hỏi tí anh nhé, anh có tem hay vật phẩm gì có liên quan thì mong anh ủng hộ em, anh nhé ! OPEN
ko mún làm em buồn như thực tình mà nói anh ko chơi món này nên ko có. Anh nghĩ với những gì em và các bác tổng hợp được cùng với lối trình bày như bác Huệ nói, nội dung như bác K bày bộ này thành công 90 % chỉ cần em bỏ vào đó chừng 50 h lao động nữa là có 1 tác phẩm miễn chê.

Giờ nên tiết kiệm thời gian cho việc dàn dựng, vật phẩm coi như ok rùi.

Open cố gắng nhé

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hiepsitinhyeuvadaukho (13-11-2009), huuhuetran (04-10-2009), manh thuong (05-10-2009), Ng.H.Thanh (04-10-2009), open (04-10-2009), tugiaban (19-10-2009)
Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này