Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > PHONG TRÀO SƯU TẬP TEM > Ý kiến người sưu tập

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 17-12-2009, 12:32
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định Sáng kiến nhỏ !

Hôm nay 17.12.2009 - 1 ngày đặc biệt

Tại sao nó lại đặc biệt !?!!

đặt biệt hôm nay thế giới mừng sinh nhật nhà soạn nhạc thiên tài L.Van.Beethoven
hay đặc biệt VN sẽ tổ chức đua xe mừng đội tuyển bóng đá nam VN giành HVC Sea Games tại Lào
hay hôm nay CLB tem VT - HP hét hò tụ tập mừng ngày thành lập Cung VHLĐHN Việt Tiệp - HP

có lẽ điều đó đúng ở cấp độ TG, quốc gia, tổ chức

tuy nhiên với cá nhân dẻ hum ni cũng là 1 ngày đặc biệt...bởi đó là ngày kỉ niệm tròn 2 năm tham gia diễn đàn VS sau 1 biến cố nhỏ ngày 17.12.2007

đó là khoảng thời gian được cống hiến khá thoải mái và nhân ngày đặc biệt này xin có 1 sáng kiến nhỏ dành tặng cộng đồng tem ONLINE và diễn đàn VS.

Nếu như 2 năm trước có tặng sáng kiến nhỏ ngày này trên tem, rùi 1 năm trước gói thành lịch tem ... thì năm ni lại là 1 ý kiến nhỏ nữa triển khai từ cái này. Và từ ý kiến đó nảy sinh ra 1 sáng kiến nhỏ, tuy nhiên việc có nên sử dụng sáng kiến nhỏ này ko thì BCN cần phải cân nhắc nhiều, và nếu có triển khai được cũng tốn khá nhiều công sức & trí tuệ của BCN và toàn thể cộng đồng tem Online.

gk nói dài dòng quá ... cụ thể sáng kiến nhỏ là gì

để khỏi làm mất thì giờ của mọi người xin phép được vắn tắt như sau.

Sáng kiến này liên quan tới việc sử dụng banner của diễn đàn.

Cụ thể là việc sử dụng xen kẽ hoặc kết hợp 2 ý tưởng sau:

1. Lịch tem:

Đây là những mẫu tem có mô tả sự kiện kèm ngày tháng rõ ràng ... có thể ko hấp dẫn lắm với 1 số bạn nhưng khá thú vị ... mỗi ngày trôi qua chúng ta lại bít thêm 1 điều gì đó ... dù điều đó nhỏ nhưng 1 ngày trôi qua sẽ vẫn ý nghĩa hơn.

Khái niệm về lịch tem ko còn mới lạ nữa sau gần 1 năm triển khai, cái mới sẽ là hình thức sử dụng nó...Đơn giản thôi...tại 1 góc nhỏ trên banner sẽ cho xuất hiện món này như tờ lịch mỗi ngày.

Lưu ý:
- lịch tem ko phải đối trọng của lo-go diễn đàn...bởi lịch tem đơn giản chỉ là tem... tem của thế giới ... tài sản chung nhân loại ...
- việc cho lịch tem xuất hiện y sì như tem hay sử dụng kĩ thuật đồ hoạ hiện đại để nó xuất hiện 1 cách thật nhgệ thuật và nhẹ nhàng tuỳ vào diễn đàn.

Hiện tại góc phải trên của diễn đàn có những mẫu tem Vn ẩn hiện rất đẹp...món trên ko thay thế cho cái này... có thể lồng ghép vào cùng nó ... thời gian ẩn hiện thế nào là tuỳ diễn đàn.

à ... 1 lưu ý nữa là có những ngày mà lịch tem có nhìu thì ta có thể cho chúng xuất hiện xen kẽ.

Đải để về ý tưởng thứ 1 là như vầy ... tuy nhiên các bạn cũng đã thấy có những ngày ko tìm được tờ lịch nào thì sao <=== cái kó này lại nảy ra 1 ý tưởng mới ... các cụ xưa nói ... cái khó ló cái khôn cũng chẳng sai.

Và cái khó đã ló ra ý tưởng thứ 2:

Nếu như ý tưởng 1 giải quyết phần hình thì ý tưởng thứ 2 giải quyết phần chữ. Cụ thể là việc sử dụng những câu danh ngôn tem. Danh ngôn tem này theo mình nó đơn giản là những câu nói hay, những đúc kết tâm huyết của người chơi tem chúng ta quanh thú vui này, không câu nệ phải là của danh nhân. Bởi thực ra mấy câu danh ngôn của mấy vị vĩ nhân mình thấy nó cũng ... ko thú vị lắm ... nhìu câu nói của thành viên tem chúng ta còn hay hơn nhìu.

lưu ý:
- ý tưởng 2 ko phải đối trọng của slogan của diễn đàn.
- "những câu danh ngôn" tem sẽ được sử dụng luân phiên và sẽ lặp lại theo 1 chu kì nào đó.
- nó có thể là 1 câu nói, 1 bài thơ nhỏ ... nói chung là hình thức gì cũng được, của ai cũng được ... miễn là hay và bổ ích với làng tem.

Hiện giờ những câu nói ấy chưa nhìu, phát động sáng tác có thể là hơi khó, nhưng ko sao cả ... khi nào bạn bất chợt nghĩ ra 1 câu nói hay thì ghi ngay lại rồi chỉnh sửa dần ... dần dần làng tem Online sẽ có 1 kho dữ liệu ko nhỏ để thi thoảng dùng.

Hình dung ra 1 hôm nào đó bạn vào diễn đàn và bất ngờ hạnh phúc khi câu nói của mình trang trọng xuất hiện trên banner
hoặc ngày ngày bạn vào diễn đàn được đọc những câu nói hay của bạn tem đó đây trên banner ấy...thật thú vị bít bao.

triển khai được ý tưởng này vừa khuyến khích người chơi suy nghĩ về món chơi của mình vừa tôn vinh trí tuệ của làng tem...hoàn toàn ko gây ra so bì tịnh nạnh vì câu nói của ai cũng sẽ có dịp xuất hiện trang trọng trên banner miễn là nó hay và ý nghĩa.

Về hình thức nó có thể xuất hiện lượn sóng, bay bổng, cuốn chiếu, bắn chữ ... thế nào cũng được ... miễn là êm ái và trang nhã 1 chút là ok ... tuy nhiên có 1 thứ ko thể thiếu là tên tác giả và quê tác giả .... làm như vậy để bày tỏ sự ghi nhận với bạn tem ấy, và vùng đất sinh ra bạn tem ấy .

thú thực 2 ý tưởng trên ko phải mới vì ngày trước đã thử nghiệm trong VCL tiếc là anh bạn yếu mệnh nì quy tiên sớm quá ... ý tưởng này cũng đơn giản nhưng đem lại sự mới mẻ mỗi ngày ngay khi mới chỉ click vô diễn đàn ...dễ dàng như vậy nên gần đây thậm chí mấy ông lớn như Google và Wiki cũng có món tương tự. Bác Gúc thiên vìa hình, bác Wi` thiên vìa chữ... còn chúng ta ... chúng ta có cả 2.
.............

Thời gian đầu có 2 khó khăn vì "danh ngôn" ít, lịch tem cũng ít...ta có thể dùng luân phiên xen kẽ... cùng với thời gian cả 2 món sẽ nhiều lên ... khi ấy chạy song song cả 2 món ... thậm chí khi "danh ngôn" cũng nhìu thì có thể hiện như lịch. Tức là thay vì bày 1 "câu danh ngôn tem" trong 1 vài ngày ... có thể 1 ngày bày vài câu.

Mọi thứ cứ như 1 dòng chảy ko ngừng vậy.

Tuy nhiên nói là dễ thế nhưng để làng tem Online có thể triển khai chắc sẽ phải vượt qua nhiều khó khăn:

- nào là quan điểm của nhà điều hành...có nên áp dụng sáng kiến hay ko
- nào là nếu áp dụng rồi thì ai lo khâu nào vìa kĩ thuật rồi về dữ liệu...ai sẽ phụ trách phần hình ảnh ...ai lo tìm kiếm, sáng tạo những câu danh ngôn cây nhà lá vườn.

Có lẽ những khó khăn đó sẽ ko cản bước làng tem nếu các đàn cùng xem xét nghiêm túc ý tưởng trên đồng thời bạn tem VN và TG cũng góp 1 bay vào xây dựng kho dữ liệu cho sáng kiến nhỏ trên.

Hy vọng 1 ngày nào đó toàn thể làng tem trong nước và thế giới sẽ được hưởng những lợi ích từ sáng kiến đó.

Sáng kiến thì nhỏ nhưng để triển khai thành công được chính là toàn bộ làng tem đã cùng vào cuộc .

Hôm nay kỉ niệm 2 năm mình nhập đàn...đưa ra 1 ý tưởng ... hy vọng trong vòng 1-2 năm tới nó ko chỉ còn là ý tưởng .

Hp.17.12.2k9!

--------------------------------------------------

Thoai .... "ní nuận" nhìu quá rồi, hô hào nhìu quá rồi... trước khi tạm biệt ... hò hét 1 tí

các bạn tem VT chú ý

17.12.1989 - 17.12.2009

kỉ niệm 20 năm thành lập Cung Việt Tiệp HP

chìu tối ni chúng ta tổ chức ... đua xe, ko nhậu nhẹt, và xem văn nghệ

~*~

đây

là lời kêu gọi

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
7 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (17-12-2009), chienbinh (17-12-2009), huuhuetran (19-12-2009), kuro_shiro (17-12-2009), manh thuong (17-12-2009), Poetry (25-12-2009), thanhtamstamp (18-12-2009)
Cũ 17-12-2009, 15:25
ke vo danh's Avatar
ke vo danh ke vo danh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 33
Đã được cảm ơn 6,529 lần trong 937 Bài

Ý kiến này cũng hay đấy, Dẻ (mặc dù phải qua...2 lần đọc mới hiểu cặn kẽ là Dẻ muốn bàn về điều gì . Già cả rồi thành ra đầu óc nó cũng mê muội đi ít nhiều )

Cũng như Dẻ đã tâm huyết để tìm ra những ý tưởng đầy sắc mầu cho làng tem Việt, và nhất là cho diễn đàn VS được sống động, hấp dẫn. kvd đồng ý rằng, điều khó khăn nhất cho diễn đàn hiện nay là về nhân lực và luôn cả...sức lực. Nhưng không phải là không thực hiện được, nếu thực sự chúng ta muốn!

Trích dẫn:
- nào là quan điểm của nhà điều hành...có nên áp dụng sáng kiến hay ko
- nào là nếu áp dụng rồi thì ai lo khâu nào vìa kĩ thuật rồi về dữ liệu...ai sẽ phụ trách phần hình ảnh ...ai lo tìm kiếm, sáng tạo những câu danh ngôn cây nhà lá vườn.
Từ những lo ngại trên, có lẽ Dẻ nên bàn bạc kỹ lưỡng thêm với ban chủ nhiệm diễn đàn nhiều hơn. Nhiệt tình của Dẻ, cho tới nay thì ai cũng rõ rồi

-------

Ngoài đề một tẹo:

1) Lịch tem tuy khó khăn vì cầu kỳ và cần theo dõi thường xuyên để cập nhật; nhưng ở đây thì Dẻ đã rành rồi nên sẽ không là trở ngại lớn.

2) Câu nói hay trong ngày ...Hihi, điệu này chắc phải mở thêm một thread mới rồi lời mọi người tự do vào để...thả ngọc phun châu . Sau đó sẽ "chắt lọc" ra lấy vài câu nào hay nhất mà trưng lên

3) Hừm...Cái này :

Trích dẫn:
đặc biệt vì VN sẽ tổ chức đua xe mừng đội tuyển bóng đá nam VN giành HVC Sea Games tại Lào
Số nạn nhân bể đầu, gẫy xương vì giao thông hiện nay chưa đáng sợ hay sao mà còn bầy thêm ra cái trò vớ vẩn này nhỉ? Chắc nhà thương còn dư nhiều chỗ quá, hoặc tiền nuôi kẻ tật nguyền vì tai nạn vẫn còn quá thừa trong quỹ?
7 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ke vo danh vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (20-12-2009), chienbinh (17-12-2009), hat_de (18-12-2009), huuhuetran (19-12-2009), manh thuong (18-12-2009), Ng.H.Thanh (17-12-2009), thanhtamstamp (18-12-2009)
Cũ 18-12-2009, 10:42
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Talking còn nhiều khó khăn phải vượt qua để cảm nhận sáng kiến nhò này :D !!!!

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ke vo danh Xem Bài
Ý kiến này cũng hay đấy, Dẻ (mặc dù phải qua...2 lần đọc mới hiểu cặn kẽ là Dẻ muốn bàn về điều gì . Già cả rồi thành ra đầu óc nó cũng mê muội đi ít nhiều )
hi hi ... khẳ năng diễn đạt vấn đề của em rât tồi tệ ... anh hiểu được mớ bòng bong trên chỉ sau 2 lần đọc cũng là tài đó ạ

Trích dẫn:
Cũng như Dẻ đã tâm huyết để tìm ra những ý tưởng đầy sắc mầu cho làng tem Việt, và nhất là cho diễn đàn VS được sống động, hấp dẫn. kvd đồng ý rằng, điều khó khăn nhất cho diễn đàn hiện nay là về nhân lực và luôn cả...sức lực. Nhưng không phải là không thực hiện được, nếu thực sự chúng ta muốn!
hi hi ... điều lo lắng kể trên đúng là 1 khó khăn ... tuy nhiên sẽ ko có khó khăn đó nếu ... ko triển khai ý tưởng

Trích dẫn:
Từ những lo ngại trên, có lẽ Dẻ nên bàn bạc kỹ lưỡng thêm với ban chủ nhiệm diễn đàn nhiều hơn. Nhiệt tình của Dẻ, cho tới nay thì ai cũng rõ rồi
thực sự thì ý tưởng cũng đơn giản, việc triển khai chắc cần ai đó rành về đồ hoạ 1 chút để xử lý kĩ thuật...BCN vốn đã quen với nhiều công việc khó khăn hơn nên chắc ko vấn đề gì ... vấn đề là có cần thiết phải sử dụng ý tưởng ko vì hiện tại ko triển khai thì mọi thứ vẫn phát triển đều.

Trích dẫn:
Ngoài đề một tẹo:

1) Lịch tem tuy khó khăn vì cầu kỳ và cần theo dõi thường xuyên để cập nhật; nhưng ở đây thì Dẻ đã rành rồi nên sẽ không là trở ngại lớn.
hi hi ... cái này cũng nhiều bạn khác làm được ... tất nhiên là tốn chút thời gian và công sức ... nhưng đây là 1 công việc "dai dẳng" cứ túc tắc ... bồi đắp dần theo năm tháng ... thậm chí ai đó tình cờ bắt gặp 1 tờ lịch thì cũng có thể nhặt vào kho dữ liệu chung để dùng dần

Trích dẫn:
2) Câu nói hay trong ngày ...Hihi, điệu này chắc phải mở thêm một thread mới rồi lời mọi người tự do vào để...thả ngọc phun châu . Sau đó sẽ "chắt lọc" ra lấy vài câu nào hay nhất mà trưng lên
hi hi ... nói là câu nói hay trong ngày thì ... áp lực quá ạ... bởi có khi hàng tuần, hàng tháng mới có ... cái này còn ít hơn lịch tem nên trong giai đoạn 1 - 2 năm đầu có thể dùng nó xen kẽ

đồng thời triển khai song song 1 mục để bạn nào có hứng, hay xuất thần ... hoặc đúc kết nhìu năm ra 1 câu tinh tuý thì up vô ... đòi hỏi cũng ko cao quá ... chúng ta ko cần đặt mình vào vị trí của 1 danh nhân hay 1 vĩ nhân nào cả ... chỉ cần tâm huyết điều gì đó với tem, với người chơi, với phong trào ... nói 1 cách tổng quát thì với bất kì 1 thành tố nào của làng tem đều có thể mạnh dạn phát biểu ... rùi nắn chỉnh dần ... ngọc gọt dũa xong rùi thì có thể trưng lên 1 ngày nào đó

nhân loại có 1 kho tàng danh ngôn là trí tuệ tổng hợp kết tinh hàng thế kỉ ....
làng tem cũng có 1 thứ tương tự ... nhưng sẽ cần nhiều thời gian và tri tuệ

cứ túc tắc ... ko nên áp lực quá ... cứ để 1 ngày nào đó nó kết tinh rùi xuất hiện trong đầu bạn... rùi bạn phát biểu ra ... dù đặt trong chữ kí của bạn, hay trong mục ranh ngôn tem ... nếu nó hay sẽ có thể trang trọng xuất hiện trên banner... banner của 1 đàn tem nào đó cũng được... miến là kết tinh trí tuệ đó được tiếp cận tới nhiều người chơi nhất có thể như 1 bông hoa toả hương cho đời vậy

Trích dẫn:
3) Hừm...Cái này :

...
Số nạn nhân bể đầu, gẫy xương vì giao thông hiện nay chưa đáng sợ hay sao mà còn bầy thêm ra cái trò vớ vẩn này nhỉ? Chắc nhà thương còn dư nhiều chỗ quá, hoặc tiền nuôi kẻ tật nguyền vì tai nạn vẫn còn quá thừa trong quỹ?
hi hi ... anh yên tâm ... hum qua rinh bạc nên đua ko nhìu ... ở Hp họ cũng hò hét ... nào còi, nào cờ. nào đầu trần phóng xe .... công an bắt cũng nhìu mà họ diễu hành cũng vẫn đông tới tận khuya

trở lại sáng kiến nhỏ <=== cái này có thể tốn nhìu thời gian nữa để thay đổi nhận thức và cảm nhận của mọi người ...càng khó khăn hơn khi nó lại có thể bị hiểu lầm vì tương tác với vai trò của lo-go và slogan ... chắc phải mất rất nhiều thời gian nữa mới triển khai được ... hy vọng đó ko phải trở ngại để làng tem có thể thưởng thức cái hay của sáng kiến

3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (19-12-2009), huuhuetran (19-12-2009), thanhtamstamp (29-12-2009)
Cũ 19-12-2009, 06:30
huuhuetran's Avatar
huuhuetran huuhuetran vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Trưởng Ban Nghiệp vụ - Phong trào - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 23,230
Đã được cảm ơn 31,500 lần trong 4,516 Bài

Ngoài danh ngôn có liên quan đến tem, tôi đề nghị đưa thêm các câu ca dao cải biên, thí dụ:
Trăng ngoan trăng sáng sân nhà,
Đèn ngoan đèn sáng cho bà soi tem!

Hay:
Trắng da vì bởi phấn dồi,
Đen da vì bởi em ngồi lựa tem!

Về cái khoản nầy thì ở các Tạp chí Tem có khá nhiều.
Địa chỉ: 101 Nguyễn Huệ, TT Núi Sập, Thoại Sơn, An Giang.
Email: huuhuetran@yahoo.com
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn huuhuetran vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (19-12-2009), hat_de (19-12-2009)
Cũ 19-12-2009, 14:33
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Mặc định bàn thêm về việc sử dụng "câu nói tem" bổ sung lý luận về việc sử dụng "lời" & "hình"

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi huuhuetran Xem Bài
Ngoài danh ngôn có liên quan đến tem, tôi đề nghị đưa thêm các câu ca dao cải biên, ...
cái này cũng được bác à ... miễn sao lời hay ý đẹp, và liên quan tới tem

câu hát, lời ca hay câu nói hay đó có thể đề cập nhiều kía cạnh của đời số tem, ví dụ:

- 1 triết lý gì đó vìa em
- 1 xúc cảm gì đó vìa tem
- 1 đúc kết chi đó sau chục năm sưu tầm
- 1 bài học gì đó từ làng tem
- 1 chiêm nghiệm liên quan tới tem nhưng có tính tổng quát cho cuộc sống
- 1 câu vịnh tem chi đó <=== những trường hợp này dùng kết hợp nếu hôm ấy có liên quan tới lịch

từ hướng này mở ra 1 trường hợp nữa sử dụng banner

1 ví dụ cụ thế... giả sử ngày 19.12.2010 hoặc 19.12.2046 (tròn 100 năm) sự kiện này

có thể hiện lịch tem kèm câu nói nổi tiếng (mặc dù ko phải câu nói tem)

những trường hợp đó thiên về lịch sử hơn và có thể áp dụng cho nhiều loại diễn đàn dù đó ko phải diễn đàn tem ... ví dụ diễn đàn sử học, diễn đàn quân sự ... thậm chí là âm nhạc, điện ảnh .... tuy nhiên nếu như ví dụ của ngày 19.12 thì diễn đàn tem là phù hợp số 1 ....

Thậm chí cho hiện cả những mẫu tem ko phải lịch tem nhưng có câu nói trên của bác vào ngày 19.12 (VN có 2 bộ nữa có mẫu tem in lời cụ nhưng ko hiển thị ngày 19.12) <=== vẫn có thể cho cài xen vào lịch tem ngày 19.12

trở lại vấn đề text cho banner

các câu nói hay vìa tem có để đề cập tới nhiều vấn đề khác của đời sống tem miễn sao đọc lên nó ngấm vào người, ko chê vào đâu được đều có thể cho xuất hiện trên banner vào 1 ngày nào đó trong 1 khoảng thời gian nào đó ... có thể và vài ngày... hoặc ngắn hơn tuỳ hoàn cảnh ....

về việc sử dụng các bài ca dao cải biên, thơ vịnh đã được đăng tải trên TCT

Trích dẫn:
Về cái khoản nầy thì ở các Tạp chí Tem có khá nhiều.
thì cần xin bản quyền trước, và nếu hay thì BCN duyệt đăng lên.

Việc sử dụng lời hình trên banner là việc quan trọng bởi nó là hình ảnh đầu tiên khi ta đăng đàn ... trở ngại về kĩ thuật và trí tuệ chỉ là chuyện nhỏ có thể giải quyết được ... khó khăn lớn nhất là quan điểm của người sáng lập điên đàn ... bởi lời và hình có thể làm ảnh hưởng lới lo-goslogan vốn cũng là yếu tố lời và hình cố định của diễn đàn.

vược qua được trở ngại tâm lý trên thì ko việc gì là ko làm được

chie (20-12-2009), huuhuetran (23-12-2009), thanhtamstamp (29-12-2009)
Cũ 19-12-2009, 17:47
ke vo danh's Avatar
Tem Sống

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
câu hát, lời ca hay câu nói hay đó có thể đề cập nhiều kía cạnh của đời số tem, ví dụ:

"Bạn hãy cho tôi biết bạn sưu tầm tem về chủ đề gì, tôi sẽ biết bạn là người ra sao"

....
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ke vo danh vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (20-12-2009), huuhuetran (23-12-2009), thanhtamstamp (29-12-2009), zodiac (30-12-2009)
Cũ 19-12-2009, 17:58
ke vo danh's Avatar
Tem Sống

Trích dẫn:
Ngoài danh ngôn có liên quan đến tem, tôi đề nghị đưa thêm các câu ca dao cải biên, thí dụ:
"Gái khôn tránh khỏi đò đưa,
Trai khôn tránh khỏi tậu nhằm tem hư
!"

Hoặc:

"Ngó lên mây bạc chín tầng,
Thấy đôi tem đẹp nửa mừng nửa lo
"

Được không, bác Huệ?

5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ke vo danh vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (20-12-2009), huuhuetran (23-12-2009), Poetry (19-12-2009), thanhtamstamp (29-12-2009), zodiac (20-12-2009)
Cũ 20-12-2009, 13:16
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

hay quá
Trích dẫn:
"Gái khôn tránh khỏi đò đưa,
Trai khôn tránh khỏi tậu nhằm tem hư
!"

Hoặc:

"Ngó lên mây bạc chín tầng,
Thấy đôi tem đẹp nửa mừng nửa lo
"

Được không, bác Huệ?

nhưng mà e là đặt trên banner thì chưa đạt

Trích dẫn:
"Bạn hãy cho tôi biết bạn sưu tầm tem về chủ đề gì, tôi sẽ biết bạn là người ra sao"

....
hi hi ... câu nì cũng cải biên từ 1 câu danh ngôn nổi tiếng ... nhưng giá trị thực tế trong đời sống của câu gốc ko cao lắm đâm ra câu trên cũng ... chung số phận mất ...

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
cái này cũng được bác à ... miễn sao lời hay ý đẹp, và liên quan tới tem

- 1 xúc cảm gì đó vìa tem
- ...[/QUOTE]

cái trên vít sai chính tả ... tem chứ hông phải em ... xin lỗi cả nhà ...

Thực ra việc sử dụng banner theo cách thức như đã mô tả chỉ là phương thức sử dụng dữ liệu mà phương thức ấy có giá trị đặc biệt, ít nhất nó cũng là thứ chưa từng tồn tại trong làng tem cho tới thời điểm này ... mô tả 1 cách khái quát cũng ko dễ hình dung cho nhiều người ... sau này ai đó làm thử sẽ thấy thui.

Hy vọng là 1 thời gian ngắn nữa sẽ có thử nghiệm

chie (20-12-2009), huuhuetran (23-12-2009), thanhtamstamp (29-12-2009)
Cũ 20-12-2009, 17:44
ke vo danh's Avatar
Tem Sống

Hôm nào hat_de và kvd sẽ mở thread mới rồi mời mọi người vào thả thơ, cũng như ca dao về...tem nhá!

3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ke vo danh vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (20-12-2009), huuhuetran (23-12-2009), thanhtamstamp (29-12-2009)
Cũ 20-12-2009, 20:16
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Hôm nào hat_de và kvd sẽ mở thread mới rồi mời mọi người vào thả thơ, cũng như ca dao về...tem nhá!

hi hi ... ko cần đâu anh...vì có nhìu mục như vậy rùi

như em đã nói đó

cái khó ko phải làm sáng tác câu nói hay...cũng như tìm thêm lịch....

đặt giả thiết 2 thứ trên đã đủ đầy ... cái khó cũng ko phải là việc nghĩ ra cách thức mới để sử dụng nó ... cái khó là làm thế nào để đưa nó vào thực tế thui

dù sao cũng cảm ơn anh rất nhìu đã ủng hộ

2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
huuhuetran (23-12-2009), thanhtamstamp (29-12-2009)
Trả lời

Quyền hạn của Bạn trong mục này