Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > VẬT PHẨM BƯU CHÍNH > Phong bì > Phong bì thực gửi

Xem kết quả bầu chọn: Bạn có ý kiến thế nào về hoạt động này ?
Rất thú vị, xin tiếp tục ! 42 91.30%
Có vẻ hay đấy, vẫn đang theo dõi ! 4 8.70%
Bình thường 0 0%
Phiếu bầu: 46. Có lẽ Bạn không bỏ phiếu cho bầu chọn này

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 26-05-2008, 21:18
JT'M's Avatar
JT'M JT'M vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 388
Đã được cảm ơn 1,659 lần trong 327 Bài

Em vừa gặp phải một chuyện rất bực mình đây. Cái phong bì của anh Châu, em lại đem ra bưu điện xếp hàng 30 phút 1 lần nữa để gửi lại sang cho anh Tiến. Đem ra đến nơi thì người ta bảo là nhầm địa chỉ vì em không gạch địa chỉ người gửi đi. Đúng là vớ vẩn. Thế là người ta lấy bút bi ra, gạch xoẹt 1 cái địa chỉ em viết phía sau va viết to đùng "DESTINATAIR" cũng bằng bút bi lên trên địa chỉ của anh Tiến ở mặt trước. Em bực quá, bảo là đấy là phong bì philatelie, sao lại viết linh tinh thế mà không hỏi ai cả. Thế là người ta định lấy 1 miếng giấy trắng dán lên, may mà em còn kịp ngăn được.

Anh Tiến nhận được, thấy cái băng dính xanh in chữ "Prioritaire" dán ngược dán xuôi ở mặt trước thì không phải là em dán đâu, lại bưu điện dán lăng nhăng lít nhít lên đấy đấy. Em đã dán 1 cái tử tế ở mặt sau rồi.

Không thể hiểu nổi tại sao những người kém trách nhiệm và hiểu biết thế lại làm ở quầy philatelie. Em ra lấy dấu 3 lần thì 1 lần nhầm dấu, một lần gửi nhầm người, 1 lần viết linh tinh lên phong bì.

Thế mới biết không phải chỉ có bưu điện ở VN mới có những chuyện bực mình đâu. Dịch vụ nhà nước thì nó thế đấy.

Em rất xin lỗi anh Châu nhưng vụ này em cũng không biết làm thế nào cả.
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Cũ 26-05-2008, 22:36
Nguoitimduong's Avatar
Nguoitimduong Nguoitimduong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Phó Chủ nhiệm, Phó Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 7,631
Đã được cảm ơn 10,134 lần trong 1,846 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi JT'M Xem Bài
Em vừa gặp phải một chuyện rất bực mình đây. Cái phong bì của anh Châu, em lại đem ra bưu điện xếp hàng 30 phút 1 lần nữa để gửi lại sang cho anh Tiến. Đem ra đến nơi thì người ta bảo là nhầm địa chỉ vì em không gạch địa chỉ người gửi đi. Đúng là vớ vẩn. Thế là người ta lấy bút bi ra, gạch xoẹt 1 cái địa chỉ em viết phía sau va viết to đùng "DESTINATAIR" cũng bằng bút bi lên trên địa chỉ của anh Tiến ở mặt trước. Em bực quá, bảo là đấy là phong bì philatelie, sao lại viết linh tinh thế mà không hỏi ai cả. Thế là người ta định lấy 1 miếng giấy trắng dán lên, may mà em còn kịp ngăn được.

Anh Tiến nhận được, thấy cái băng dính xanh in chữ "Prioritaire" dán ngược dán xuôi ở mặt trước thì không phải là em dán đâu, lại bưu điện dán lăng nhăng lít nhít lên đấy đấy. Em đã dán 1 cái tử tế ở mặt sau rồi.

Không thể hiểu nổi tại sao những người kém trách nhiệm và hiểu biết thế lại làm ở quầy philatelie. Em ra lấy dấu 3 lần thì 1 lần nhầm dấu, một lần gửi nhầm người, 1 lần viết linh tinh lên phong bì.

Thế mới biết không phải chỉ có bưu điện ở VN mới có những chuyện bực mình đâu. Dịch vụ nhà nước thì nó thế đấy.

Em rất xin lỗi anh Châu nhưng vụ này em cũng không biết làm thế nào cả.
Vậy là a Châu có 1 phong bì đặc biệt để chơi rồi . My cái hành trình này hay gặp trắc trở vậy đó . Mong cho tất cả thuận buồm xuôi gió . Sân bay Phnompenh đã nhận được hàng chưa nhỉ?

[*]E-mail : trson02@yahoo.com[*]Tài khoản ATM VCB : 025.1001.7878.50
[*]Chủ đề sưu tập : Olympic chính quốc, hoa lan, Việt Nam trên tem thế giới.
[*]Tìm kiếm thêm : hoa sen, họa Van Gogh[/LIST]
* Website: http://ischemiamd.com
Địa chỉ: 10.06A Hùng Vương plaza, 126 Hồng Bàng, P12, Q5, TpHCM
Cũ 27-05-2008, 12:10
Angkor's Avatar
Angkor Angkor vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 1,937
Đã được cảm ơn 5,246 lần trong 767 Bài

Hiz, huhu, hihi! Không sau đâu JT'M ơi em đã bỏ công cực nhọc lắm rồi còn gì. Cám ơn JT'M đã giúp nhé!
Châu cũng đang lo với sắp p/b vừa mới nhận được từ VN đây. Vì nhân viên bưu điện ở xứ Cam này họ cũng thắc mắc...hy vọng khi Châu đóng dấu xong và bỏ vào thùng thư rồi thì họ cứ để yên cho chúng đi, nếu không thì có chuyện không hay!
Thế nhưng cô phục vụ quầy tem Philatelie thì rành 6 câu, cô này sẽ giúp Châu những việc phiền phức như vậy

NTD chưa đọc tin dưới đây thì phải?

Tin từ xứ Cam đây!!!
Angkor đã nhận được chuyến hành trình ( PB-VQTG) thứ II từ Việt Nam gồm:
- 2 phong bì ; ÚC---TG và USA---TG.
- 2 phong bì; ÚC--KTG và USA---KTG ( cả 2phong bì KTG này đều ''tháp tùng'' chung 1 phong bì lớn).
* Tình trạng phong bì tương đối tốt vì xem ra chúng đã được ''gia cố'' từ VN
tuy có hơi nhầu đi vì nhân viên bưu điện họ gập lại để cho vào box của Châu.
Vì quá bận, để Châu cho dán tem và ép lại cho phẳng, kết đến là scan trình làng cho mọi người cùng xem
Và cuối cùng là phải đợi đến chủ nhật này Châu mới đi gửi cho quý vị được ạ! Xin thông cảm [/QUOTE]

''Mọi bông hoa đều có nhuỵ đẹp riêng của nó''
Cũ 27-05-2008, 15:00
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Angkor Xem Bài

Hiz, huhu, hihi! Không sau đâu JT'M ơi em đã bỏ công cực nhọc lắm rồi còn gì. Cám ơn JT'M đã giúp nhé!

....

Thế nhưng cô phục vụ quầy tem Philatelie thì rành 6 câu, cô này sẽ giúp Châu những việc phiền phức như vậy

....
xem ra những đứa con cưng của chúng ta bị những người làm bưu điện kém hiểu bít hành hạ ghê quá
có lẽ chọn lúc họ rảnh, xin 5 phút làm công tác tư tưởng may ra mới thoát khỏi tai ương
hy vọng ở đầu ĐL nhà bưu đã quá quen với cy vấn đề sẽ ko rắc rối như ở những nơi bận bịu và liên tục có sự thay đổi như trên nữa

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Cũ 27-05-2008, 19:33
Angkor's Avatar
Angkor Angkor vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 1,937
Đã được cảm ơn 5,246 lần trong 767 Bài

Như đã loan báo hôm qua, nay Châu cố gắng tranh thủ thời gian để scan lên cho mọi người thấy những thành quả mà chúng ta đã đạt được

Phong bì lớn quá, xứ Cam chẳng có máy scan nào vừa vặn cho các p/b đặt biệt này cảnên hình ảnh sẽ chẳng được như ý cho lắm...Cộng với chủ quầy dịch vụ Internet bất cẩn! đã đặt p/b bị khuất mất tem

Các phong bì đều được dáng tem và thay địa chỉ mới. Chỉ còn đợi đến ngày chủ nhật này là đem đi đóng dấu, và tiếp tục cuôc hành trình sang Taiwan gặp CY

*Đầu tiên là phong bì USA- TG và KTG:

Name:  ScanPhoto003.jpg
Views: 281
Size:  86.4 KB

Name:  ScanPhoto.jpg
Views: 279
Size:  64.3 KB

* Kế đến là ÚC- TG và ÚC- KTG:

Name:  ScanPhoto004.jpg
Views: 272
Size:  70.9 KB

Name:  ScanPhoto001.jpg
Views: 277
Size:  51.0 KB

*Hiện trạng mặt sau của ÚC- KTG Châu thấy có một vết thấm khó hiểu, mặc dù nó đã được bọc cẩn thận bằng nylon chung với p/b KTG của anh Tiến!!!

Name:  ScanPhoto002.jpg
Views: 268
Size:  38.6 KB

''Mọi bông hoa đều có nhuỵ đẹp riêng của nó''

Bài được Poetry sửa đổi lần cuối vào ngày 27-05-2008, lúc 21:04
Cũ 27-05-2008, 19:54
Nguoitimduong's Avatar
Nguoitimduong Nguoitimduong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Phó Chủ nhiệm, Phó Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 7,631
Đã được cảm ơn 10,134 lần trong 1,846 Bài

Nhìn mấy cái phong bì sướng mắt thật, đặc biệt là mấy cái TG, thật vui là tới giờ hầu như là hành trình vẫn diễn ra 1 cách tốt đẹp.
@aAngkor : cái vết đó là do bị thấm nước đó anh Châu ạ. Không rõ là bị từ khi nào ??? Dù sao NTD vẫn phải xin lỗi hannibal vì đã bất cẩn quá.

NTD xin tổng kết lại sơ cho bà con dễ nắm nhé ( tiếc là không biết sd Photoshop- nếu có ai làm được như anh Joetran khi xưa thì tốt quá)
1. VN_TGVN_KTG : đang trên đường từ Đài Loan sang Pháp
2. CAM_TGCAM_KTG : đang trên đường từ Pháp sang Mỹ
3. DL_TGDL_KTG : không rõ, hy vọng là đang trên đường từ Đức sang Pháp.
4. PHAP_TGPHAP_KTG : đang trên đường từ Mỹ sang Úc.
5+6. MY_TG + UC_TGMY_KTG + UC_KTG : đang nằm tại xứ Cam chờ Chủ nhật này lên đường sang Đài Loan.

CHÚC CHO HÀNH TRÌNH CỦA CHÚNG TA THUẬN BUỒM XUÔI GIÓ

[*]E-mail : trson02@yahoo.com[*]Tài khoản ATM VCB : 025.1001.7878.50
[*]Chủ đề sưu tập : Olympic chính quốc, hoa lan, Việt Nam trên tem thế giới.
[*]Tìm kiếm thêm : hoa sen, họa Van Gogh[/LIST]
* Website: http://ischemiamd.com
Địa chỉ: 10.06A Hùng Vương plaza, 126 Hồng Bàng, P12, Q5, TpHCM
Cũ 28-05-2008, 19:20
hannibal's Avatar
hannibal hannibal vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 0
Đã được cảm ơn 7 lần trong 2 Bài

Không sao đâu anh Sơn ạ. Những sự cố đó có khi lại làm cho chuyến hành trình thêm nhiều ý nghĩa nữa anh ạ. Chúc mọi phong bì lên đường thuận buồm xuôi gió.
Cũ 28-05-2008, 20:26
Tien Tien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Cộng tác viên CLB Viet Stamp

Cảm ơn: 17,889
Đã được cảm ơn 7,314 lần trong 1,057 Bài

Tiến vẫn chưa nhận được phong bì thứ hai của JT'M. Không biết có bị thất lạc không!
Cũ 29-05-2008, 22:29
JT'M's Avatar
Tem Sống

Phong bì thứ 2 là phong bì TG hay KTG ạ? Nếu mấy hôm nữa mà anh vẫn không nhận được thì nhắn cho em nhé, em sẽ gửi lại cái khác.
Cũ 31-05-2008, 02:31
JT'M's Avatar
Tem Sống

Hôm nay JT'M đã nhận được phong bì từ Yến gửi qua Nguyễn Việt, JT'M đã dán tem chủ đề hoa như trên phong bì và đã chuyển đi luôn trong ngày.

Nhưng từ nay nếu có phong bì nào gửi đến từ Nguyễn Việt nữa, JT'M sẽ không chuyển đi đâu nhé, mâu thuẫn từ xưa, mong cả nhà thông cảm
Trả lời

Quyền hạn của Bạn trong mục này