Ðề Tài: CLB tem Thủ Đô
Xem riêng 01 Bài
Cũ 16-05-2009, 07:53
Vungdh Vungdh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 363
Đã được cảm ơn 145 lần trong 39 Bài

Sơn Tây của em không phải hẻo lánh đâu anh ơi. Sơn Tây là cửa ngõ rất quan trọng ở phía Tây của Hà Nội. Ngày trước (khoảng trước năm 1988 em không nhớ rõ) thì Thị xã Sơn Tây trực thuộc TP Hà Nội. Đất Sơn Tây ngày xưa còn gọi là xứ Đoài, trong đó có làng cổ Đường Lâm là đất 2 vua. Trong thời chiến tranh chống thực dân Pháp và đế quốc Mỹ Sơn Tây là đất thiêng nên hầu như không bị dính một mũi tên hòn đạn nào cả, hình như chỉ bị một quả (hoặc 2 quả) bom của máy bay Mỹ cắt bỏ để chạy trốn thôi.

Với những con người và địa thế như vậy nhưng em thấy phong trào hoạt động của người Sơn Tây rất không phát triển được. Ở trên này em cũng thỉnh thoảng vào các forum để hỏi về bạn tem tại địa phương nhưng chẳng thấy ai lên tiếng cả. Hình như giới trẻ bây giờ chỉ biết lao vào những thú vui vô bổ như: Chơi games online, bóng đá playstation, gà chọi... chứ chẳng quan tâm gì đến thú vui này.

Ngay cả cơ quan để người chơi tem có nguồn tem lớn nhất sưu tầm đó là Bưu điện cũng chẳng để ý đến vấn đề này. Nhiều hôm em đến hỏi trực tiếp tại Bưu cục trung tâm cũng chẳng có một bộ tem chơi nào. Hỏi thì họ hứa là sắp có nhưng đến 1 năm nay vẫn chẳng thấy gì? Họa hoằn lắm em đi 3-4km thì có một bưu cục có bán tem cho người chơi nhưng toàn tem CTO thôi, căn bản là bưu cục đó gần với các trường bộ đội nên họ lấy về bán cho bộ đội làm quà thôi.

Cũng may em có người em làm gần 14 - Trần Hưng Đạo nên có bộ tem mới thì nhờ mua được thôi. Đó chính là nguồn tem lớn nhất của em. Và bây giờ em tham gia vào VS chắn chắn đó là một nguồn tem rất lớn mà em có được. Mong các Bác, các chú cùng ACE trong forum ủng hộ cho em. (Hiện tại điều kiện kinh tế, cũng như kiến thức chơi tem của em có hạn nên nhiều lúc lực bất tòng tâm)
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Vungdh vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (06-12-2010), hat_de (16-05-2009), manh thuong (16-05-2009), man_nguyen_1996 (08-08-2010), thang (07-07-2011)