Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Phong bì thực gửi (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=203)
-   -   Phong bì vòng quanh Việt Nam đợt 1 (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=168)

Nguoitimduong 09-12-2007 19:18

Phong bì vòng quanh Việt Nam đợt 1

Chào các bạn, NTD thân mời các bạn tham gia một trò chơi rất thú vị tên là "Phong bì vòng quanh Việt Nam" :D. Thể lệ chỉ đơn giản thế này thôi :

1. Chúng ta sẽ chọn ở mỗi tỉnh/thành một bạn tem.

2. Các bạn tem sẽ bắt đầu thực hiện phong bì của mình, dán tem theo chủ đề của người bạn tham dự, đóng dấu rồi gởi đi. Đến tỉnh/thành tiếp theo sẽ tiếp tục dán tem, đóng dấu, gửi đi... và cứ như thế cho đến khi phong bì quay trở về chủ nhân ban đầu sau một chuyến chu du với các con tem và các dấu nhật ấn vô cùng độc đáo và đẹp mắt của các tỉnh/thành khác nhau.

3. Vì khuôn khổ phong bì có hạn nên đợt đầu tiên này NTD đề nghị chúng ta chỉ thử nghiệm với 7 bạn tem của 7 tỉnh/thành khác nhau tham dự.

4. Để cho tiện việc trao đổi và di chuyển, NTD sẽ chọn sẵn mẫu phong bì sao cho dán đủ 7 tem, thiết kế sẵn vị trí dán tem và in sẵn nhãn tên để các bạn dễ dàng dán đè tên lên chỗ địa chỉ người nhận và người gửi. Ngoài ra để thuận tiện cho việc xin dấu, NTD sẽ in thông báo về cuộc chơi này ở mặt sau phong bì kèm theo dấu xác nhận của CLB Viet Stamp. Sau đó NTD sẽ gởi bảo đảm phong bì này cho các bạn. Tên của người gởi sẽ được dán ở mặt sau của phong bì. Trong trường hợp dấu khó xin quá thì mọi người có thể tạm thời che đi những phần tem dán trước.

Hy vọng đây sẽ là tiền đề tốt để chúng ta tiến tới thực hiện những phong bì vòng quanh thế giới sau này. :D

Yêu cầu :
- cố gắng dùng tem thật sát với đề tài của bạn chơi
- cố gắng đóng dấu của BƯU ĐIỆN TRUNG TÂM và xin dấu tròn vành, rõ nét
- khi nhận được phong bì cố gắng chuyển đến chặng kế tiếp càng sớm càng tốt để tránh làm chậm hành trình và làm giảm hưng phấn của người chơi.

Nào, nhanh chân lên các bạn , vị trí số 1 đã bị đăng ký rồi :D, số 2 đâu:D nào ?

Mẫu đăng ký :
1.Nickname
2.Họ và tên
3.Địa chỉ
4.Đề tài đăng ký (nên chọn đề tài có thể tìm trên tem VN)

Người đăng ký đầu tiên đây : :D
1.Nickname: nguoitimduong
2.Họ và tên: Châu Đỗ Trường Sơn
3.Địa chỉ: 367/14 Nguyễn Trọng Tuyển, P2, Q Tân Bình ,TpHCM
4.Đề tài đăng ký: hoa lan, hoa sen, thể thao, tem phát hành chung ASEAN

Nguoitimduong 09-12-2007 22:33

4 File đính kèm
Đây là 2 phong bì trong lần tham gia trước của NTD:

Đinh Đức Tâm 10-12-2007 18:37

đóng thì dễ, nhưng gửi đi thì e rằng....

Bugi5697 10-12-2007 18:55

Số 2 có mặt :D

1.Nickname: Bugi5697
2.Họ và tên: Phạm Ngọc Vượng
3.Địa chỉ: Hội tem Hải Phòng - 1C Hoàng Văn Thụ - Q. Hồng Bàng -Hải Phòng .
4.Đề tài đăng ký (nên chọn đề tài có thể tìm trên tem VN): kiến trúc.

Ốc Hương 10-12-2007 20:50

Anh Sơn chơi em nhá, nhớ lấy!!!:(:(
Số 3 đây:

1.Nickname: Ốc Hương (tại cái món ăn này ngon)
2.Họ và tên: Đỗ Thị Tú
3.Địa chỉ: 17/9b Hòn Chồng- Vĩnh Phước- Nha Trang- Khánh Hòa
4.Đề tài đăng ký : động vật biển

Nguoitimduong 11-12-2007 11:04

Vậy là hành trình có 3 người tham gia rồi.Các mem ở HN đâu rồi nhỉ?

Nguoitimduong 11-12-2007 11:06

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi ecophila (Post 620)
đóng thì dễ, nhưng gửi đi thì e rằng....

Ecophila yên tâm đi, mấy cái phong bì của anh kỳ đó gởi đi trót lọt à, người ta nhìn mấy cái này là biết ngay trò của mấy anh chơi tem. Không trót lọt sao có để khoe mọi người chứ ? :-"

Tulip_xanh 11-12-2007 16:17

Cho em đăng ký với. Cho em đăng ký là người tại HN nha.
Địa chỉ của em là:
Trịnh Thị Hường - ISO
30 BCD, Lý Nam Đế, Hà Nội

Nguoitimduong 11-12-2007 16:59

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Tuylip_xanh (Post 644)
Cho em đăng ký với. Cho em đăng ký là người tại HN nha.
Địa chỉ của em là:
Trịnh Thị Hường - ISO
30 BCD, Lý Nam Đế, Hà Nội

Bạn Tuylip vui lòng đăng ký đầy đủ theo mẫu nhé.Cảm ơn bạn !

Mẫu đăng ký :
1.Nickname
2.Họ và tên
3.Địa chỉ

yeutrongmua 11-12-2007 18:03

Em đăng kí cho Nam Định City
Nick : dothuha91
Họ và Tên: Đỗ Thu Hà
Địa chỉ : 4D- Bắc Trần Đăng Ninh- F.Cửa Bắc- TP. Nam Định
Đề tài : Bướm, hoa, gấu trúc.

phamtuananh 11-12-2007 22:56

em cũng đăng ký đầu cầu hải dương
phạm tuấn anh
40 tuy hoà - phường trần phú - t/p hải dương
nink : tuananhhd84
đề tài tem đá quý , tem specimen và tem không răng :D

Tulip_xanh 11-12-2007 23:12

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Nguoitimduong (Post 645)
Bạn Tuylip vui lòng đăng ký đầy đủ theo mẫu nhé.Cảm ơn bạn !

Mẫu đăng ký :
1.Nickname
2.Họ và tên
3.Địa chỉ

Em không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Em xin lỗi cả nhà nghe.
Em xin bổ sung thêm thông tin:
1. Nickname: Tuylip_xanh
2. Họ và tên: Trịnh Thị Hường - ISO (các bác nhớ thêm cái tên ISO vào nha, vì em gửi theo địa chỉ của Công ty)
3. Địa chỉ: 30BCD Lý Nam Đế, Hà Nội
4. Đề tài đăng ký: Thể thao, otô, xem đạp, máy bay,...(các loại phương tiện ý mà)

Nguoitimduong 11-12-2007 23:38

Còn 1 chỗ nữa thôi , nhanh tay nhanh chân lên nào các bạn !

Bugi5697 12-12-2007 22:57

Em thống kê số người tham gia giúp anh Sơn ạ:

Số 1: 1.Nickname: nguoitimduong

Số 2: 1.Nickname: Bugi5697

Số 3: 1.Nickname: Ốc Hương
2.Họ và tên: Đỗ Thị Tú
3.Địa chỉ: 17/9b Hòn Chồng- Vĩnh Phước- Nha Trang- Khánh Hòa
4.Đề tài đăng ký : động vật biển

Số 4: Nick : dothuha91
Họ và Tên: Đỗ Thu Hà
Địa chỉ : 4D- Bắc Trần Đăng Ninh- F.Cửa Bắc- TP. Nam Định
Đề tài : Bướm, hoa, gấu trúc.

Số 5: phạm tuấn anh
40 tuy hoà - phường trần phú - t/p hải dương
nink : tuananhhd84
đề tài tem đá quý , tem specimen và tem không răng

Số 6: 1. Nickname: Tuylip_xanh
2. Họ và tên: Trịnh Thị Hường - ISO (các bác nhớ thêm cái tên ISO vào nha, vì em gửi theo địa chỉ của Công ty)
4. Đề tài đăng ký: Thể thao, otô, xem đạp, máy bay,...(các loại phương tiện ý mà)

Vậy là phong bì sẽ đi "du lịch" thứ tự từ Số 1 đến Số 7.
Còn một "địa danh" nữa thôi - mời bà con tham gia nào :D

Đinh Đức Tâm 13-12-2007 06:35

hihi, Nhóc Bugi quên anh rùi thì phải. :d
a nguoitimduong cho eco 1 xuất ở đầu tàu Đà Lạt nhé.
Tên: Đinh Đức Tâm
Địa chỉ: 22b Hùng vương - P10 - tp, Đà Lạt - Lâm Đồng
chủ đề sưu tập: các vấn đề liên quan đến môi trường

Bugi5697 13-12-2007 09:41

Thế là ok roài nhá
Bác NTD đâu rùi - chuẩn bị hành lý, dụng cụ đầy đủ đi thôi :D

ngotthuha231 13-12-2007 19:57

Hình như chưa hết vé

Em đại diện cho Thái Bình

Nick name :ngothuha231

Địa chỉ:12 Văn _THPT Chuyên _Thái Bình

Đề tài:nấm , cá nước mặn ,khủng long , HIV (nếu tham gia chương trình em sẽ

tham gia đề tài dân tộc )

Ốc Hương 13-12-2007 20:24

Vị trí số 3 để từ từ nhé anh Sơn và mọi người!!!Số 3 sắp về quê mất rùi, và ngày 18/2 mới quay vào lại Nha Trang. Lúc đó mới nhận thư và làm...gì thì làm được.Vậy nhé!!!!!

Nguoitimduong 13-12-2007 21:55

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Ốc Hương (Post 717)
Vị trí số 3 để từ từ nhé anh Sơn và mọi người!!!Số 3 sắp về quê mất rùi, và ngày 18/2 mới quay vào lại Nha Trang. Lúc đó mới nhận thư và làm...gì thì làm được.Vậy nhé!!!!!

vậy quê em ở đâu?

♥ Voi Cúc Phương ♥ 15-12-2007 13:42

Lần trước em cũng làm 1 cái thế này nhưng đến người thứ tư thì em kêu thu lại vì bì thư bẩn quá và 1 lí do khác làm em bực mình là 1 con tem bị bóc mất để lại 1 vết trên bì thư .

Vì chị Tú về quê nên em xin đăng kí suất cuối ::D
Nick : hoangminhthanh_nb
Họ và tên : Hoàng Minh Thành
Địa chỉ : Hoàng Sơn - Ninh Tiến - Tp Ninh Bình
Đề tài : Voi và thiên văn vũ trụ

Bugi5697 15-12-2007 16:01

Bác NTD chơi quả này hay phết - sau vụ này em và hội 9x cũng xin.... tiếp chiêu bác :D
Hội trưởng ơi, thi học kỳ xong anh em ta làm một trận đã đời nhá :))

Nguoitimduong 16-12-2007 00:07

Vậy là phải đành hẹn bạn Ốc Hương vào lần sau vậy nhé .
Bugi tổng kết lại lần nữa giúp anh nào !
:D

♥ Voi Cúc Phương ♥ 16-12-2007 06:19

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Bugi5697 (Post 758)

Hội trưởng ơi, thi học kỳ xong anh em ta làm một trận đã đời nhá :))

Đồng ý luôn với Bugi !

Em thống kê số người tham gia giúp Bugi luôn :

Số 1:
1.Nickname: nguoitimduong

Số 2:

1.Nickname: Bugi5697

Số 3 :
nickname : hoangminhthanh_nb
2.Họ và tên : Hoàng Minh Thành
3.Địa chỉ : Hoàng Sơn - Ninh Tiến - Tp Ninh Bình
4.Đề tài đăng kí : Voi và thiên văn vũ trụ .

Số 4:
1. Nickname : dothuha91
2.Họ và Tên: Đỗ Thu Hà
3.Địa chỉ : 4D- Bắc Trần Đăng Ninh- F.Cửa Bắc- TP. Nam Định
4.Đề tài : Bướm, hoa, gấu trúc.

Số 5:

1.Ninkname : tuananhhd84
2.Họ và tên : Phạm Tuấn Anh
3.Địa chỉ :40 tuy hoà - phường trần phú - t/p hải dương
4.Đề tài tem đá quý , tem specimen và tem không răng

Số 6:
1. Nickname: Tuylip_xanh
4. Đề tài đăng ký: Thể thao, ô tô, xe đạp, máy bay,...(các loại phương tiện ý mà)

Số 7 :
1.nickname : ngothuha231
2.Họ và tên : Ngô Thu Hà
3.Địa chỉ :12 Văn _THPT Chuyên _Thái Bình

4.Đề tài: nấm, cá nước mặn, khủng long, HIV (nếu tham gia chương trình em sẽ tham gia đề tài dân tộc )

Nguoitimduong 16-12-2007 10:40

1 File đính kèm
Trước khi khởi động hành trình, có một số điểm mà NTD muốn làm rõ :

1.Bạn Ngothuha : bạn có địa chỉ nhà không? theo kinh nghiệm của anh thì gởi thư về trường dễ bị bóc tem lắm.
2.Bạn tuylip_xanh :địa chỉ của bạn là 30 BCD ?(vì thấy hơi lạ nên phải xác nhận lại cho an tâm, mong bạn thông cảm ! :) )
3.Bạn Phạm Tuấn Anh sẽ được thay bằng bạn Đỗ Thu Hà
4.Bạn Đỗ Thị Tú vì phải về quê nên đành phải hẹn bạn vào chuyến hành trình tiếp theo vậy !Tú thông cảm nhé !
5.Hành trình dự kiến :
1.TpHCM -->2. Lâm Đồng --> 3.Ninh Bình -->4.Nam Định -->5.Thái Bình-->6.Hải Phòng--> 7.Hà Nội-->1.TpHCM

yeutrongmua 16-12-2007 15:01

EM đồng ý với chương trình của Nguoiduongthoi đề ra. Vậy là theo kế hoạch mọi người hãy chuẩn bị tem theo chuyên mục :hoa lan, hoa sen, thể thao, tem phát hành chung ASEAN .

Cho em hỏi : vì chỉ có 1 phong bì nhưng có đến 7 địa chỉ gửi, vậy mình xử lý kiểu gì?? Dán đè địa chỉ hay làm cách nào, vấn đề này em ko rõ lắm.

Bugi5697 16-12-2007 17:23

Hai phong bì làm ví dụ minh họa cho cậu đây.
Nó cũng có khác gì kiểu bưu thiếp của hội mình làm đâu - chỉ có điều là có cả dấu đi dấu đến thôi.

File Đính Kèm 1265
File Đính Kèm 1266

File Đính Kèm 1267
File Đính Kèm 1268

p/s: Anh Sơn là Nguoitimduong chứ không phải Nguoiduongthoi đâu Hà ơi :))

♥ Voi Cúc Phương ♥ 17-12-2007 10:09

Có 2 điều cần lưu ý là :
- Mọi người nên dán tem thật chặt . Để tránh việc bóc tem vì con tem dán chặt bao giờ họ cũng ngán hơn là con tem dán lỏng lẻo .
- Thứ 2 là nếu bưu điện có để xót dấu phía sau bì thư thì mọi người đến luôn bưu điện để xin dấu vào đó .

@ A.Sơn : Theo em thì nếu bì thư của người nào thì người đó chuẩn bị tem bộ để chuyển cho mọi người còn lại .

Nguoitimduong 17-12-2007 10:14

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi ♥ Voi Cúc Phương ♥ (Post 861)
Có 2 điều cần lưu ý là :
- Mọi người nên dán tem thật chặt . Để tránh việc bóc tem vì con tem dán chặt bao giờ họ cũng ngán hơn là con tem dán lỏng lẻo .
- Thứ 2 là nếu bưu điện có để xót dấu phía sau bì thư thì mọi người đến luôn bưu điện để xin dấu vào đó .

@ A.Sơn : Theo em thì nếu bì thư của người nào thì người đó chuẩn bị tem bộ để chuyển cho mọi người còn lại .

Các bạn thấy phong bì của NTD đó :
1 phong bì là mình tự gởi tem bộ tới cho mọi người , 1 phong bì là tem của bạn bè chọn cho mình .
@yeutrongmua :chúng ta sẽ có 2 bì - để đề phòng thất lạc đấy mà - nên gởi 2 bì vào 2 ngày khác nhau :D- các nhãn tên sẽ dán chồng lên nhau, mình sẽ gởi file mẫu lên đây sau khi các bạn đã thống nhất về địa chỉ .

yeutrongmua 18-12-2007 13:02

@NTD : em xin lỗi do gọi nhầm tên bác.

Mọi người vẫn chưa trả lời điều em ko hiểu . VD thế này nhé : thư từ HCM- Lâm Đồng thì sẽ phải ghi địa chỉ Lâm Đồng, thư từ Lâm Đồng - Ninh Bình thì phải ghi địa chỉ NB đúng ko ?? Mình gửi đến 7 lần thì ghi địa chỉ kiểu gì trên cùng 1 phong bì như thế ???

ngotthuha231 18-12-2007 13:09

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Nguoitimduong (Post 813)
Trước khi khởi động hành trình, có một số điểm mà NTD muốn làm rõ :

1.Bạn Ngothuha : bạn có địa chỉ nhà không? theo kinh nghiệm của anh thì gởi thư về trường dễ bị bóc tem lắm

Báo cáo chú Sơn con có mặt ạ !(con xin phép gọi = chú ạ )

Địa chỉ khác của con là Ngô Thu Hà _ 5/157 Lý Thái Tổ_Thái Bình

@chú Thi :con cám ơn chú vì đã phục hồi lại bài viết cho con để con tham gia vụ này . hi

hoanvu100 18-12-2007 14:07

em chưa hiều cho lắm anh Sơn ơi nếu mình gửi vậy chỉ sữ dụng 1 phong bì thôi hay sao anh và tới người nào thì người ấy dám tem lên phong bì đó và gửi đi nữa hay lại thay 1 phong bì mới?

Nguoitimduong 18-12-2007 15:35

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi yeutrongmua (Post 928)
@NTD : em xin lỗi do gọi nhầm tên bác.

Mọi người vẫn chưa trả lời điều em ko hiểu . VD thế này nhé : thư từ HCM- Lâm Đồng thì sẽ phải ghi địa chỉ Lâm Đồng, thư từ Lâm Đồng - Ninh Bình thì phải ghi địa chỉ NB đúng ko ?? Mình gửi đến 7 lần thì ghi địa chỉ kiểu gì trên cùng 1 phong bì như thế ???

Bạn đọc kỹ lại bài mình reply nhé, các nhãn tên sẽ dán CHỒNG lên nhau !
VD nhé : thư từ TpHCM -- > Lâm Đồng sẽ có nhãn ĐI là TpHCM và nhãn ĐẾN là Lâm Đồng , cũng phong bì đó , từ Lâm Đồng --> Ninh Bình , sẽ dán nhãn ĐI là Lâm Đồng đè lên nhãn ĐI cũ là TpHCM và dán nhãn ĐẾN mới là NINH BÌNH đè lên nhãn ĐẾN cũ là LÂM ĐỒNG .Vì thế khi kết thúc hành trình chúng ta sẽ có 7 nhãn ĐẾN chồng lên nhau và 7 nhãn ĐI chồng lên nhau .Hy vọng câu trả lời này đáp ứng được bạn !
@ Ngothuha :Em gọi anh thôi , anh còn trẻ lắm !:D
@ Các bạn khác : các bạn có thắc mắc gì hoặc vướng mắc gì thì cứ hỏi nhé, điều đó sẽ giúp cho hành trình của chúng ta suôn sẻ hơn !
Thân mến

♥ Voi Cúc Phương ♥ 18-12-2007 15:42

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Nguoitimduong (Post 938)
Bạn đọc kỹ lại bài mình reply nhé, các nhãn tên sẽ dán CHỒNG lên nhau !
VD nhé : thư từ TpHCM -- > Lâm Đồng sẽ có nhãn ĐI là TpHCM và nhãn ĐẾN là Lâm Đồng , cũng phong bì đó , từ Lâm Đồng --> Ninh Bình , sẽ dán nhãn ĐI là Lâm Đồng đè lên nhãn ĐI cũ là TpHCM và dán nhãn ĐẾN mới là NINH BÌNH đè lên nhãn ĐẾN cũ là LÂM ĐỒNG .Vì thế khi kết thúc hành trình chúng ta sẽ có 7 nhãn ĐẾN chồng lên nhau và 7 nhãn ĐI chồng lên nhau .Hy vọng câu trả lời này đáp ứng được bạn !
@ Các bạn khác : các bạn có thắc mắc gì hoặc vướng mắc gì thì cứ hỏi nhé, điều đó sẽ giúp cho hành trình của chúng ta suôn sẻ hơn !
Thân mến

Việc dán chồng lên em nghĩ cũng có cái bất cập của nó anh ạ !
Vì nếu con tem dán gần tờ giấy đó quá , con dấu hủy sẽ rất dễ bị dính vào tờ giấy , thế là người sau dán địa chỉ sẽ rất có thể dán chồng lên con dấu .
Vì vậy nên dán con tem xa tờ giấy ghi địa chỉ ra hoặc là sử dụng cách cũ của anh .Em nghĩ như thế sẽ ổn hơn .

Nguoitimduong 18-12-2007 15:51

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi ♥ Voi Cúc Phương ♥ (Post 940)
Việc dán chồng lên em nghĩ cũng có cái bất cập của nó anh ạ !
Vì nếu con tem dán gần tờ giấy đó quá , con dấu hủy sẽ rất dễ bị dính vào tờ giấy , thế là người sau dán địa chỉ sẽ rất có thể dán chồng lên con dấu .
Vì vậy nên dán con tem xa tờ giấy ghi địa chỉ ra hoặc là sử dụng cách cũ của anh .Em nghĩ như thế sẽ ổn hơn .

Chỉ có 1 cách thôi em ạ, đó là dán chồng , còn dấu thì mình nên tự đóng , vừa để cho dấu rõ đẹp và mình có thể canh nữa .
Anh sẽ tìm phong bì phù hợp mà, các em yên tâm nhé !:D

yeutrongmua 18-12-2007 16:43

Việc này không khó giải quyết . Mình sẽ kiếm 1 cái phong bì thật lớn là ổn. Lưu ý mọi người khi xin dấu bưu điện nhớ nói cách cô ấy đóng dấu gọn vào để diện tích cho người khác nữa nhé.
Cảm ơn mọi ngừơi.

Nguoitimduong 18-12-2007 16:52

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi yeutrongmua (Post 945)
Việc này không khó giải quyết . Mình sẽ kiếm 1 cái phong bì thật lớn là ổn. Lưu ý mọi người khi xin dấu bưu điện nhớ nói cách cô ấy đóng dấu gọn vào để diện tích cho người khác nữa nhé.
Cảm ơn mọi ngừơi.

Kỳ này anh sẽ xin Ban quản trị VS tài trợ phong bì chính hiệu VS, các bạn cứ yên tâm nhé ! :D

Tulip_xanh 19-12-2007 12:44

Dạ. Địa chỉ của em đúng là 30BCD đó ạ. Vì đây Công ty của em được xây dựng trên 3 lô đất nên có địa chỉ như vậy.

Em cũng xin có một thắc mắc đó là: Chỉ có duy nhất một bì thư được gửi đi từ HCM và quay trở lại HCM phải không ạ? Hay sẽ có tới 7 bì thư cùng chuyển đi và nó chu du tới 6 miền đất còn lại sau đó lại quay lại chính chủ? Mong BQT giải đáp dùm em thắc mắc này. Em xin cảm ơn ạ.

Nguoitimduong 19-12-2007 12:58

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Tuylip_xanh (Post 986)
Dạ. Địa chỉ của em đúng là 30BCD đó ạ. Vì đây Công ty của em được xây dựng trên 3 lô đất nên có địa chỉ như vậy.

Em cũng xin có một thắc mắc đó là: Chỉ có duy nhất một bì thư được gửi đi từ HCM và quay trở lại HCM phải không ạ? Hay sẽ có tới 7 bì thư cùng chuyển đi và nó chu du tới 6 miền đất còn lại sau đó lại quay lại chính chủ? Mong BQT giải đáp dùm em thắc mắc này. Em xin cảm ơn ạ.

Sẽ có 14 bì thư từ 7 địa chỉ xuất phát đồng loạt .Mình sẽ tìm bì thư và gởi về cho các bạn !

ngotthuha231 20-12-2007 15:16

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Nguoitimduong (Post 938)

hi ! tại Mr Tiệp dê bảo với em là anh 35t nên em mới gọi là chú chứ

Nguoitimduong 22-12-2007 15:58

Chào các bạn, nhất trí ngày khởi hành của chúng ta là ngày 02/01/2008 , kỷ niệm 1 tháng ngày thành lập Vietstamp , các bạn tranh thủ chuẩn bị tem để chúng ta bắt đầu cuộc hành trình nhé (tối thiểu là tem cho chặng đầu tiên (đề tài của mình :D) .
Các bạn lưu ý là chúng ta sẽ có 2 phong bì, vì thế NTD có 1 gợi ý nhỏ sau : các bạn có thể mua 1 bộ tem đề tài của các bạn và gởi sẵn cho các thành viên khác trong nhóm, khi phong bì của bạn đến nơi thì mọi người chỉ cần dán con tem mà các bạn đã chuẩn bị sẵn thôi (xin xem phong bì hoa lan của NTD ở trang 1). Phong bì thứ 2 thì để mọi người tự dán tem mà họ đã tìm sẵn cho bạn! Xin các bạn trong nhóm cố gắng đến mức có thể tìm được con tem phù hợp cho bạn chơi của mình, đó không chỉ là niềm vui của từng người mà còn thể hiện tình đoàn kết giữa các bạn chơi tem trên khắp mọi miền tổ quốc và là niềm vui chung của tất cả chúng ta !
Tuần sau các phương tiện cần thiết sẽ được chuyển tới các bạn, các bạn chờ nhận nhé ! :D

=D> CHÚC CHO HÀNH TRÌNH CỦA CHÚNG TA THUẬN BUỒM XUÔI GIÓ =D>

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 23:02.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.