Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Hoạt động offline (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=4)
-   -   Giao lưu cùng Bác Đào Đức Long (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=2583)

tdloc 03-12-2008 21:02

Giao lưu cùng Bác Đào Đức Long

5 File đính kèm
Nhân dịp Bác Long, Phó Chủ Tịch thường trực hội Tem thành phố Hà Nội, vào thăm TP Hồ Chí Minh để Tập huấn văn hóa sưu tập tem tại Học viện Thanh Thiếu niên VN - Phân viện miền Nam do Cty Tem và Tạp chí Thanh niên - Người phụ trách đồng tổ chức vào ngày 27-11-2008 và Bác Long cũng đã thăm dự Triển lãm tem bưu chính Viet Stamp lần 2. BQT Viet Stamp vừa có một buổi giao lưu thân mật và rất thú vị cùng vào tối 02-12-2008 tại cafe Yesterday. Được biết Bác Long cũng là nhà sưu tập chuyên về Chim cú cùng với nhiều đề tài khác, nên BQT đã khuyến khích bạn langtulanhlung cùng tham gia để được học hỏi kinh nghiệm từ Bác.

File Đính Kèm 22581

File Đính Kèm 22582

File Đính Kèm 22583

File Đính Kèm 22584

File Đính Kèm 22585

hat_de 04-12-2008 08:51

Bác Long nhà sưu tầm tem chim, ngựa, Hn ... nhà ở phố Bát Đàn. Bác rất nhiệt tình với sưu tầm, với triển lãm và việc và việc phát triển phong trào.

Với sưu tầm:

- hầu như lần nào lên chợ tem HN mình đều gặp bác
- bác sưu tập uyên thâm, nghiên cứu khía cạnh chuyên đề và khía cạnh bưu chính của các vật phẩm rất cẩn thận, đúng với phong cách của 1 nhà khoa học, bác long là 1 nhà điểu học mà
- bác rất giản dị trong sưu tầm, kiếm được con tem mình chưa có là quý rồi ko câu nệ CTO hay đồ quý

Với triển lãm:

Bác nhiệt tình tham dự, với những bộ tem chất lượng cao, tuy nhiên có hơi hạn chế 1 chút là bác ko thuyết minh vi tính được, chính vì lý do đó mà Tl tem quốc tế Châu Á bộ chim của bác bị thiệt thòi... nếu Hội tem HN hỗ trợ bác được vấn đề này thì lần ấy thành tích đã cao hơn

Ngoài đợt TL tem quốc tế đó, bác còn tham gia tích cực các TL cấp thành phố, tỉnh, liên tỉnh, quốc gia: các bộ của bác mình đã từng xem như bộ về Ngựa, bộ mở về Hoàng Thành Thăng long ... chữ viết tay rất đẹp, và nội dung sâu sắc

Với phong trào:

- Ko chỉ chơi cho mình, bác còn chơi cho mọi người, thể hiện ở chỗ bác luôn nhiệt tình giúp đỡ các bạn tem, tui nhớ có 2 lần lên chợ tem Hn rồi tới coi tem ở nhà bác ở Phố Bát Đàn... thật là tuyệt

- Tại các dịp TL bác nhiệt tình thân ái cở mở giao lưu với mọi người

- Trong các cuộc hội thảo bên lề TL bác tích cực tham gia ý kiến

mọi người có thể thấy điều ấy lại 1 số tư liệu ảnh mình đã giới thiệu, có thể kể ra là

+ TL tem HP 2002
+ VIETSTAMPEX 2005
+ TL tem HP 2007
+ TL tem HN 2008

và nhiều hình ảnh nữa rải rác trên các diễn đàn

Hiện tại hoạt động nhiệt tình và tích cực nhất của bác là phổ biến tem vào môi trường giáo dục. Đây ko phải điều gì mới, những thành công mà phong trào tem Hn có hiện nay ko thể có được nếu thiếu đi sự nhiệt tình và làm việc 1 cách khoa học như bác Long

Bác ấy là 1 người mà gk rất hâm mộ và kính phục, tem quý hiếm đắt giá bác ấy ko nhiều, nhưng lòng nhiệt tình, sự tận tình chu đáo và thân ái, giản dị trong sưu tập luôn được gk lấy ra làm gương để học theo.

Còn rất nhiều điều khác có thể nói về bác nhưng thời gian và sưu lực có hạn xin gặp lại mọi người sau ạ !

Xin được chúc bác Long mạnh khỏe và có những bước tiến cao hơn nữa trong các hoạt động sưu tầm, triển lãm thúc đẩy phong trào.

Cháu của bác: GK :D

Nguoitimduong 04-12-2008 11:05

Nhân dịp này, CLB cũng có đề nghị với Bác Long chia sẻ những tình cảm, kinh nghiệm qua những bài viết. Bác Long rất vui vẻ nhận lời ngay. Đồng thời, Bác cũng hứa là sẽ gởi những thông tin cập nhật về Hội tem Hà Nội để các thành viên Viet Stamp có thể sớm nắm bắt thông tin.

hat_de 29-09-2009 17:36

1 File đính kèm
tiếp nối những cảm nhận trên hôm nay ngồi dọn lại tập dữ liệu gặp bài báo này, chia sẻ cùng mọi người :D

File Đính Kèm 65112

trích TCT số 92

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 23:54.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.