Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Hội Tem An Giang - Cần Thơ - Kiên Giang (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=481)
-   -   Câu lạc bộ Sưu tập tem trường THCS Thị trấn Núi Sập (Thoại Sơn - An Giang) (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=2734)

quaden@_cute 08-02-2010 20:54

Tâm trạng ngày cuối năm
chiều ngày 25/12 2009 (al) Chiều nay buồn quá, sân trường vào ngày thứ hai đầu tuần không còn nhộn nhịp như thường ngày, vì hôm nay là tuần nghĩ tết. Sao tôi thấy buồn buồn, những chiếc lá bàng ngoài sân bay lào xào, hình ảnh chú lao công cũng vắng, thấp thoáng xa xa một vài cô, cậu học trò nhỏ lơ thơ bước vào trường, để tham gia thể thao.
Tôi cũng không biết mình phải làm gì vào buổi chiều hôm nay, thôi thì mở máy tính tìm gia đình tem của mình, xem năm mới có gì vui không, chắc mọi người ai cũng hối hả cho việc chuẩn bị cho năm mới hết rối. Tết này tôi chẳng được các thành viên trong gia đình tem lixi, tôi cũng thấy buồn buồn tại vì mọi người chưa biết tôi nhiều vì tôi là một thành viên mới quá, có nhiều lúc bọn học trò nhỏ lại khoe với tôi được anh này chị kia tăng nhiều con Tem hấp dẫn lắm, tôi nở một nụ cười chúc mừng nhưng lại thấy buồn buồn.
Nhân dip xuân về tôi chúc cho tất cả các thành viên CLB Vietstamp, CLB Tem THCS Núi sập, chúc cho chú Huệ và các em học sinh thân yêu năm mới sức dồi dào, tiền vô ào ào, an khang thịnh vương , vạn sự như ý thành công trong cuộc sống, trong học tập và trong sưu tập tem

bimatcuatem 09-02-2010 07:30

Thầy viết bài này , tự nhiên cảm thấy buồn quá:((:((:((:((

quaden@_cute 09-02-2010 21:30

Buồn gì mà buồn, có buồn thì Vũ xin tem tặng thầy đi!

bimatcuatem 10-02-2010 18:57

Năm Mới Lì Xì Cả Nhà Một Lời Chúc Thật Hay, Thật Ý Nghĩa :

Đong cho đầy hạnh phúc – Gói cho trọn lộc tài – Giữ cho mãi an khang – Thắt cho chặt phú quý – Cùng chúc nhau Như ý – Hứng cho tròn An Khang – Chúc năm mới Bình An – Cả nhà đều Sung túc.

=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D

quaden@_cute 10-02-2010 21:29

Tâm sự với Chú Huệ và các em học sinh, hôm nay về nhà vui lắm nhưng mệt quá, bao nhiêu là việc để chuẩn bị cho năm mới, nào là đi mua quà, bánh, mứt, kẹo..v..v..nước ngọt, hoa thọ, hồng, cúc..v..v..mọi thứ linh tinh mệt chết được.
không biết giờ này các bạn tem có giống thầy không nhỉ, thầy biết hôm nay là ngày thứ ba các em nghỉ tết, có em bắc đầu cảm thấy nhớ nhớ trường, nhớ lớp, nhớ bạn bè rồi, thầy cũng thấy buồn buồn.
Thầy mong các em vui vẽ nhé, làm những việc mình thích và có ý nghĩa, có em nào được lì xì hoặc đi chơi, đi du lịch về nhớ kể thầy nghe.

panda_mèo xanh@v11 10-02-2010 21:53

Đi mua sắm cho ngày Tết mệt mà thích chứ thầy, một năm được mấy ngày như thế đâu. Mà phải nói là nhớ trường lớp thật, đi học thì bận rộn bây giờ thấy thiếu gì đó thân quen, chắc đó là trường lớp, là bè bạn,... Thầy mong cho chúng em thì chúng em cũng mong cho thầy và Tết thầy có đi đâu thì thầy đừng quên kể lại nha!

quaden@_cute 10-02-2010 22:13

Những ngày cuối năm, tự cảm thấy lòng mình bình thản hơn
Không bận rộn, không lo toan, không vương vấn, không còn những suy nghĩ trái chiều, không tiền nhưng lại có rất nhiều tình, tình bạn, tình yêu, tình thầy trò, tình cảm gia đình, rất nhiều yêu thương. Bản thân không còn tự ép mình vào những cái vòng luẩn quẩn, không bắt mình phải nghĩ, phải so đo, tính toán, băn khoăn giữa tình yêu và tình bạn, giữa cho đi và nhận lại…
Thấy thanh thản khi tình cảm của mình, yêu thương của mình cứ vơi rồi lại đầy mà chẳng bao giờ phải lo có ngày nó sẽ cạn kiệt…
Thấy bình yên vì nhìn đâu cũng thấy yêu thương, yêu thương trong ánh mắt, trong cái nắm tay thật chặt, yêu thương từng con tem, yêu thương từng bức tranh, trong những cái ôm khe khẽ nhưng cũng vừa đủ ấm của bạn bè hay đơn giản chỉ là những người xa lạ…
Không cần phải bon chen để có được yêu thương cho riêng mình
Đơn giản vì bình yên thì lúc nào cũng ấm. Những ngày cuối năm. Có những sự đồng cảm đến lạ, có cả những sự đổi thay và nỗ lực. Thời gian chẳng chờ đợi ai cả nhưng mỗi phút qua đi, mỗi khoảnh khắc trong đời ta đều có quyền lưu giữ cho riêng mình. Thời gian không giống như một cuốn băng cát-sét để người ta có thể tua đi, tua lại bất cứ khi nào mình muốn nhưng thời gian cũng giống như 1 cuốn băng, vẫn có thể tạm dừng lại ( một chút thôi), có thể tua nhanh hay để nó chạy thật từ từ. Vốn dĩ, bất kỳ điều tự nhiên cũng là tốt nhất.
Không phải là cảm giác thích cái lạ
Và bản thân cũng không bao giờ phủ nhận, mình thích những điều bất chợt, những cơn mưa bất chợt, những nụ cười bất chợt, những cái nhìn bất chợt, những tin nhắn bất chợt, những yêu thương bất chợt….
Chẳng ai tiếc gì mà không cho nhau một nụ cười, chẳng ai tiếc gì mà không sẻ chia chút ấm áp. Cuộc sống quanh ta vốn đã rất tuyệt vời như thế.
Một phút nào đấy, Cảm xúc chợt đong đầy khi xem một đoạn quảng cáo, Cảm xúc thật đong đầy khi xem một con tem, Cảm xúc chợt đong đầy khi nghe một bài hát trên xe bus, Cảm xúc chợt đong đầy khi bản nhạc Jingle bell vang lên trong điện thoại trong đêm Giáng sinh lạnh lẽo…
Là bất chợt…Có một ngày, chợt nhận ra mình lại biết “giật mình” khi bắt gặp một bóng dáng quen thuộc…Ngày cuối năm... Gói ghém lại những điều tưởng như đã cũ kĩ. Bao bọc yêu thương trong yêu thương... Khẽ khép lại giấc mơ của ngày hôm qua... Là Mưa...là Gió...Là đến và đi... Là tâm trạng...Của một người vu vơ và đầy tình cảm.
Mong rằng các bạn tem thông cảm và đừng cười, chú Huệ và các em học sinh cũng đừng cười nhé tại gì hôm nay là những ngày cuối năm tư tổng kết lại bản thân mình chắc mọi người cũng giống như tôi và thông cảm. mong nhận được những lời tâm sự thật lòng của mọi người.

panda_mèo xanh@v11 10-02-2010 22:27

Những ngày cuối năm vui mà buồn. Tiếc những điều vui đã qua và vui vì những nỗi buồn sẽ không gặp lại, sẵn sàng chào đón tương lai. Tiếc là Panda không thể bình thản vì tương lai còn một chướng ngại vật đang đón chờ! Vẫn cố mỉm cười và vượt qua, vẫn sẽ cố gắng dù biết sẽ khó khăn, cuộc đời vẫn còn lắm chông gai:)

bimatcuatem 11-02-2010 06:48

Một năm nữa lại sắp qua đi, một cái Tết nữa lại sắp về! Tết năm nay có gì vui không nhỉ? Mình cũng không biết nữa! Mình thích những ngày giáp Tết thế này. Một khoảng thời gian rất ngắn để cho người ta tiếc nuối, nhìn lại những gì đã qua, để cho người ta hi vọng về những điều sắp tới.

bimatcuatem 11-02-2010 06:51

"Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp lại không
Cuộc đời sắc sắc không không
Thôi thì hãy sống hết lòng với nhau"

Dù biết cuộc đời có lắm chông gai nhưng niềm vui , tình bạn và sự cố gắng sẽ giúp ta vược qua tất cả.

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 03:00.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.