Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Ấn phẩm Viet Stamp (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=421)
-   -   FDC Viet Stamp - hướng đi tương lai ??? (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=4510)

Đêm Đông 31-08-2009 23:18

FDC Viet Stamp - hướng đi tương lai ???

Các thành viên CLB và diễn đàn Viet Stamp thân mến,
Trong 2 năm qua BCN CLB Viet Stamp đã thực hiện FDC riêng của CLB tạo nên một dòng FDC có phong cách riêng, một dấu ấn đẹp trong lòng người sưu tập. CLB Viet Stamp đã thực gửi những bộ tem phát hành trong suốt 2 năm qua với một lượng FDC phong phú, tạo thêm được nhiều vật phẩm sưu tập đẹp cho làng tem.
Hiện nay, do điều kiện nhân lực hạn chế, BCN CLB dự tính sẽ ngưng việc phát hành FDC hoặc chỉ phát hành FDC sống của các bộ tem trong ngày phát hành đầu tiên để mọi người có thể tự mua về làm thực gửi, tạo sự gắn kết giữa người sưu tập với vật phẩm của mình.
Để rộng đường dư luận, rất mong mọi người góp ý để BCN CLB chọn ra hướng đi đúng nhất trong việc phát hành FDC Viet Stamp. Xin cảm ơn.

Ốc_hp 31-08-2009 23:38

Dù không phải là khách hàng thường xuyên của sản phẩm FDC VS (vì không trúng chủ đề chơi :D), nhưng thực sự em thấy đây là nét riêng của VS. Tổ chức Triển lãm, lập web mở diễn đàn thì có thể các CLB khác cũng làm đc. Nhưng có sản phẩm riêng của CLB, thì có lẽ là hiếm, nếu không mún nói là độc. Nhân lực hạn chế mà phải nghĩ đến chuyện dừng, đúng là chuyện bất khả kháng, cũng không thể bắt các bác phải bỏ bê chuyện gia đình, công việc vì FDC được :(, cuộc sống vốn phức tạp mà. Nhưng nếu phải chọn giữa việc ngưng hẳn ko phát hành FDC hoặc chỉ phát hành nhưng không thực gửi, em xin chọn cách thứ 2.
Phát hành FDC là nét riêng của CLB VS, nếu nhân lực hạn chế không làm thực gửi đc thì các bác cứ phát hành FDC sống. Em không ủng hộ cách ngưng hẳn đâu ạ :D.

ngotthuha231 01-09-2009 01:14

Em vote phương án thứ 2. :D

Em sẽ tiếc lắm khi không được đặt FDC thực gửi của VS nữa nhưng dù sao cũng rất thông cảm với những khó khăn mà BCN gặp phải!

Xin cám ơn VS vì 2 năm qua đã giúp 1 phần không nhỏ người làng tem có những sản phẩm FDC rất độc đáo và ý nghĩa.

Hi vọng với hướng đi mới, CLB sẽ vẫn suy trì được uy tín và nét đặc trưng cho từng sản phẩm của mình! :)

hat_de 01-09-2009 16:31

Vì diễn đàn sôi động quá nên nục này đã trôi khỏi top 10 đề tài mới nhất mặc dù mới nửa ngày trôi qua. Có lẽ vì bận và chán với những bộ tem xấu òm của VN nên nhiều người chơi FDC thự gửi cũng nản, điều đó cũng khiến CLB nản theo. Kinh doanh món này đúng là ko có lời mấy vì nghe nói in nổi như VS giá thành rất cao. Từ trước tới nay VS vẫn làm để phục vụ bạn tem và thế giới có lẽ cũng từ tấm lòng với phong trào, góp phần giúp làng tem có những món độc đáo.

Nguồn nhân lực có hạn... có hạn trong thiết kế, trong khâu làm thực gửi hay thế nào ... VS dự kiến vẫn phát hành FDC sống tức khâu thiết kế ko vấn đề ... phải chăng ở khâu thực gửi hay thế nào. Mỗi năm chỉ có vài dịp...dẫu bận với cuộc sống mưu sinh nhưng việc làm thực gửi tính ra cũng chỉ vài ngày trong 1 năm. Thời gian công sức cho các khâu khác ko tính.

Mình thì mình ko chơi thực gửi, cũng ko khoái FDC nhưng thi thoảng thấy vài món hay cũng mua, ít thôi ko nhiều, thực sự có những món rất ấn tượng như phát hành chung V-F. Nguồn nhân lực thực sự là vấn đề lớn cũng mong VS cân nhắc làm FDC thực gửi với 1 số bộ tem đặt biệt. Giả sử 1 năm có chục bộ phát hành thì cũng chọn ra dăm 3. Làm hết ko xuể, nên đặt trong tâm vài bộ. Nếu bỏ hẳn cái này mà chỉ thực hiện phương án 2 thôi kể cũng tiếc.

Hy vọng được nghe thêm 1 vài ý kiến của những bạn chơi bì... rất nhiều bạn là fan của FDC của bì thực gửi hy vọng các bạn rảnh để cho vài ý kiến sáng suốt.

Chúc FDC của VS có 1 tương lai sáng láng.

manh thuong 03-09-2009 10:30

Kết quả điều tra:

47,62% yêu cầu tiếp tục FDC thực gửi
42,86% yêu cầu vẫn làm FDC
09,52% yêu cầu ngưng.

Kết quả đã rõ rồi. Đề nghị BQT tiếp tục làm thực gửi cho hợp "ý đảng lòng dân". :x

helicopter 06-09-2009 18:22

Kính ban quản trị.

Vừa qua em có vào mục bầu chọn làm FDC Việt Stamp và vô tình bấm vào mục " Ngưng hoàn toàn ", sau đó em không thay đổi lại được.

Nay quay lại mục này em xin thay đổi lại ý kiến của mình thành là " tiếp tục làm FDC thực gửi "
Nếu ban quản trị xóa được tên em trong phần bầu chọn " ngưng hoàn toàn " thì tốt quá , em xin cảm ơn.

Mong ban quản trị tiếp tục làm thực gửi tới các thành vien trong CLB và thành viên diễn đàn để mọi người có được những phong bì thật giá trị và chuyên nghiệp.

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 20:06.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.