Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Thơm mùi Cà phê & Chocolate (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=648)
-   -   Ba Lan lần đầu tiên phát hành tem có hương thơm (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=7931)

Poetry 09-03-2011 22:24

Ba Lan lần đầu tiên phát hành tem có hương thơm

3 File đính kèm
Ngày 16-11-2009, Bưu chính Ba Lan phát hành mẫu tem "Slady Polskie w Eropie" (tạm dịch là: Dấu ấn Ba Lan ở Châu Âu) với chủ đề cà phê. Tem được in kèm 1 vi nhet mang hình 1 tách cà phê tỏa ra mùi hương cà phê thơm ngát. Đây là lần đầu tiên Ba Lan phát hành tem có hương thơm.

chienbinh 30-08-2011 21:18

Bác Mạnh tìm mua giúp em bộ tem này và 1 thư thực gửi đựoc không ạ,em xin cảm ơn Bác trước.Nếu được,Bác tin cho em.Mong tin của Bác.

dammanh 31-08-2011 17:19

Dammanh hứa sẽ tìm và mua tặng bác và làm thực gửi tặng bác! Mong bác trồng và thu hoạch ngày một nhiều cà phê,hy vọng có dịp ngồi hàn huyên với bác bên tách cà phê nóng-sản phẩm vườn nhà

chienbinh 31-08-2011 20:20

Em cảm ơn Bác Mạnh,nhất định Bác về nhớ lên em uống cà phê em sản xuất ra đúng 100% nguyên chất.Một lần nữa xin cảm ơn Bác.

dammanh 04-09-2011 02:09

5 File đính kèm
To bác OAI!
Thưa bác!hôm nay dammanh đã lùng được 2 tờ tem như bác mong muốn và thêm 2 FDC của con tem này!Ngoài ra dammanh cũng trích trong bộ sưu tập một bì thư thực gửi dán con tem cây cà phê VNDCCH phát hành 1-3-1962,một bộ tem các quả hữu ích của UGANDA,trong đó có đưa cây cà phê vào và một bưu ảnh trắng chụp cảnh thu hoạch cà phê.
Dammanh có ý định gửi cho bác
1 tờ tem cà phê (tặng bác)
1 FDC (tặng bác)
Tờ tem thứ 2 dùng làm thực gửi tặng bác
Bì thư VNDCCH để bác sử dụng triển lãm.
PC COLOMBIA tặng bác,
Riêng tờ tem nếu để nguyên thì hơi quá khổ và phong bì thực gửi sẽ lớn mà gấp đôi rìa tem lại không đục răng,vậy ý bác thế nào?
Theo kế hoạch thứ 2 ngày 05-09-2011 dammanh sẽ làm thực gửi tặng bác,mong tin hồi âm của bác!

BỘ TEM UGANDA

File Đính Kèm 142866

PC COLOMBIA

File Đính Kèm 142867

BÌ THƯ VNDCCH

File Đính Kèm 142868

TỜ TEM CÀ PHÊ

File Đính Kèm 142869

FDC CÀ PHÊ

File Đính Kèm 142870

chienbinh 04-09-2011 20:57

Với những vật phẩm trên,em sẽ hoàn tất khung Đam mê cà phê (chào mùng sinh nhật Câu lạc bộ Vietstamp)Đồng thời đây cũng là sản phẩm đầu tay của em sau 38 năm mê tem,em rất cảm động vì sự giúp đỡ của Bác Mạnh và Anh Thi.Riêng tờ tem của Ba Lan quá khổ trang tem nếu thực gửi,Bác bỏ rìa mà đủ trong trang thì cứ làm cho em.Bì thực gửi tem cà phê Việt nam em xin Bác nhượng lại cho em luôn nhé;Rất cảm ơn Bác.Em Oai.

dammanh 06-09-2011 03:13

Gửi bác OAI!
Hôm nay 2 thư thực gửi đã lên đường,một to và một nhỏ,hy vọng bác oai vưa lòng.
Đammanh cũng gửi bì thực gửi dán tem cây cà phê VNDCCH,dammanh không bán mà chỉ đổi lấy cà phê chính bác trồng thôi.Bác có thể chuẩn bị giúp dammanh 3 kg cà phê được không ạh
1 kg tặng bác VIỆT DŨNG(Cubim) và 2 kg tặng anh chị của dammanh ở 89A LAM SƠN QUẬN TÂN BÌNH TP HCM (HAT hoặc bác CUBIM biết rõ địa chỉ này bác ạh)
Cám ơn bác rất nhiều!

chienbinh 06-09-2011 20:46

Em cám ơn Bác nhiều nhiều.Em sẽ thực hiện như ý của Bác,nhưng để bảo đảm chất lượng 100% nguyên chất,em sẽ không xay mà để nguyên hạt.Khi sử dụng,người dùng đem ra tiệm đứng nhìn họ xay trước mặt mình và đem về bỏ vào hũ thủy tinh đậy kín nắp(lưu ý không xay nhiều,chỉ xay đủ dùng trong khoảng 10 ngày,hết lại xay tiếp.)Sang tuần em sẽ gửi về địa chỉ của anh Thi nhé;em cũng biếu CN nữa.Em Oai.

Poetry 14-09-2011 16:11

Em đã nhận được thùng cafe do bác chienbinh gửi đến. Em sẽ chuyển 1 kg tặng bác CuBim và 2 kg tặng chị gái của bác Mạnh. Xin chân thành cảm ơn bác chienbinh.

Đinh Đức Tâm 15-09-2011 09:48

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi chienbinh (Post 142267)
Em cám ơn Bác nhiều nhiều.Em sẽ thực hiện như ý của Bác,nhưng để bảo đảm chất lượng 100% nguyên chất,em sẽ không xay mà để nguyên hạt.Khi sử dụng,người dùng đem ra tiệm đứng nhìn họ xay trước mặt mình và đem về bỏ vào hũ thủy tinh đậy kín nắp(lưu ý không xay nhiều,chỉ xay đủ dùng trong khoảng 10 ngày,hết lại xay tiếp.)Sang tuần em sẽ gửi về địa chỉ của anh Thi nhé;em cũng biếu CN nữa.Em Oai.

Bác Oai chơi khó rùi, cafe nguyên hạt đâu phải chỗ nào cũng xay mà cũng đạt chất lượng như bác nói được, nên theo em, bác biếu tiếp 3 kg cafe chính bác xay cho những người bạn bác Dammanh thì là nhất đó ạh, hihi

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 11:50.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.