Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Ý kiến người sưu tập (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=88)
-   -   Việt Nam không có tỉnh Hà Giang. (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=5625)

hiepsitinhyeuvadaukho 28-01-2010 20:15

Việt Nam không có tỉnh Hà Giang.

Chiều nay em đi gửi thư bảo đảm cho "người yêu":"> ở ngoài Hà Giang.....lên bưu điện ngã ba Thành (bưu điện thị trấn) thuộc huyện Diên Khánh Khánh Hòa em vào gửi thư thì cô nhân viên nhìn chắc khoảng 30 ~ 40 tuổi.Em xin giấy viết gửi bảo đảm bình thường xong khi cô nhân viên đọc thì
-cô lại hỏi "ủa địa chỉ tỉnh Hà Giang này là ở đâu"
-em trả lời: "Hà Giang là một tỉnh ở phía Bắc nằm ở cực Bắc của Tổ quốc mà sao cô không biết"
-cô ấy lại nói:"Hồi giờ mới nghe Việt Nam có tỉnh Hà Giang đấy mới tách ra hã?"
-em lại trả lời:"Tỉnh này có hồi giờ rồi sao cô làm bưu điện mà không biết chứ cháu gửi thư tới đấy hoài có ai hỏi gì đâu?"
Thế là cô nhân viên mở máy tính kiểm tra địa chỉ bưu cục thì thấy có bưu cục tỉnh Hà Giang >"<..........Bó tay.:((
Thử hỏi 1 nhân viên bưu điện mà lại không biết được Việt Nam có những tỉnh nào :(
À tiện thể:
Em gửi lá thư có lẻ khoảng 14gam nhưng cô nhân viên lại tính em 10k em không hiểu có ai giải thích dùm em chuyện này ko ạ!
Trên giấy ghi cước chính 5k cước dịch vụ cộng thêm 5k trong khi em chẳng thấy có express gì hết..........em cũng đâu yêu cầu gửi express.....:(

minhduc 28-01-2010 20:24

cái này khôi hài nhỉ, ngay từ khi mới học cấp 1 thì học sinh nào chẳng được dạy địa đầu cực bắc của Việt Nam là Hà Giang, vậy mà 1 nhân viên bưu điện như vậy còn không biết là sao....=))

Poetry 28-01-2010 20:29

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi hiepsitinhyeuvadaukho (Post 93662)
À tiện thể:
Em gửi lá thư có lẻ khoảng 14gam nhưng cô nhân viên lại tính em 10k em không hiểu có ai giải thích dùm em chuyện này ko ạ!
Trên giấy ghi cước chính 5k cước dịch vụ cộng thêm 5k trong khi em chẳng thấy có express gì hết..........em cũng đâu yêu cầu gửi express.....:(

Việc cổ không biết VN có tỉnh Hà Giang thì bó tay. Chắc phải mua tặng cổ cái bản đồ VN hay cho cổ xem con tem "Núi Cô Tiên (Hà Giang)" nằm trong bộ tem "Phong cảnh miền Bắc":

Thư ghi số của em chưa đến 20g thì cước gửi thư ghi số chỉ có 5k (đã bao gồm thuế VAT). Không biết cổ có thu thêm của em phí dịch vụ cộng thêm nào không? Nếu không thì cổ thu lố của em rồi đó.

hiepsitinhyeuvadaukho 28-01-2010 20:36

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Poetry (Post 93664)
Việc cổ không biết VN có tỉnh Hà Giang thì bó tay. Chắc phải mua tặng cổ cái bản đồ VN hay cho cổ xem con tem "Núi Cô Tiên (Hà Giang)" nằm trong bộ tem "Phong cảnh miền Bắc":

Thư ghi số của em chưa đến 20g thì cước gửi thư ghi số chỉ có 5k (đã bao gồm thuế VAT). Không biết cổ có thu thêm của em phí dịch vụ cộng thêm nào không? Nếu không thì cổ thu lố của em rồi đó.

Em không đề nghị thêm dịch vụ gì hết......cô ấy ghi trên bì thư là 10k em đành đưa thôi.....:(

zodiac 28-01-2010 20:42

=)) =)) =))

Chắc cô í là "lính mới" rùi :))

Hôm nào gặp cô í hỏi: "cô làm ở BĐ Diên Khánh Khánh Hòa dc bao lâu rùi"
nếu dc vào xin tập gõ dấu nhật ấn (vừa làm Oshin, vừa tập gõ dấu đẹp, vừa đi moi tin :)))

hat_de 28-01-2010 20:42

ơi Hà Giang quê hương chúng iemmmmmmmmmmmmmmm :D !!!!

cô này ko hiểu được hưởng nền giáo dục gì

Điểm cực bắc của VN là Lũng Cú ở tỉnh Hà Giang <=== là người VN thì chưa đẻ ra đã bít cái nì rùi

ko lẽ cô BD kia lên HG công tác thui

Hà Giang <=== click vào đây để hiểu thêm về phong trào tem nơi địa đầu của tổ quốc :|

nhocty 28-01-2010 22:53

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi hiepsitinhyeuvadaukho (Post 93662)
À tiện thể:

đây chắc chắn là tính $ cái tội vặn vẹo cô ý ko bít Hà Giang ấy muh

hiepsitinhyeuvadaukho 29-01-2010 05:14

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi zodiac (Post 93667)
=)) =)) =))

Chắc cô í là "lính mới" rùi :))

Hôm nào gặp cô í hỏi: "cô làm ở BĐ Diên Khánh Khánh Hòa dc bao lâu rùi"
nếu dc vào xin tập gõ dấu nhật ấn (vừa làm Oshin, vừa tập gõ dấu đẹp, vừa đi moi tin :)))

Cô ấy làm ở đấy lâu rồi mấy năm trước em có đến mua sim vina ở đấy đã thấy cỗ :)

lantham_0072005 29-01-2010 09:36

các nhân viên bưu điện ở một số nơi đều tự cho thêm dịch vụ vào thư để tăng doanh thu , như là phát nhanh, lưu kí, báo phát , máy bay... bưu điện ở chỗ mình cũng vậy, đi gửi ghi số mình luôn phải bảo họ là gửi loại 5000 đ thôi, :)

zodiac 29-01-2010 10:53

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi hiepsitinhyeuvadaukho (Post 93683)
Cô ấy làm ở đấy lâu rồi mấy năm trước em có đến mua sim vina ở đấy đã thấy cỗ :)

hic

Cần cho đi đào tạo lại >3<, nếu ko khổ dân gửi thư thui T3T

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 20:43.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.