Xem riêng 01 Bài
Cũ 04-08-2008, 10:52
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,892
Đã được cảm ơn 35,446 lần trong 9,468 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
chúng ta cứ thong thả nhâm nhi dòng TL nầy ... còn 1 năm rưỡi nữa để chuẩn bị tinh thần (chuẩn bị tinh thần thui chứ làm bộ TL giờ nầy chắc ko kịp đâu)
nhìn về quá khứ cũng là 1 yếu tố cần thiết cho các kế hoạch trong tương lai, là 1 nhà triển lãm tem ở HP tui xin được mạo muội tua lại những thước phim xưa nói vắn qua về quá trình tham dự ngày hội lớn về tem nầy của 1 thành phố nhỏ, xin lấy HP làm ví dụ

Chúng ta cùng trở lại thởi điểm 1995, khi mà mọi thứ còn chưa phát triển, chơi tem chưa thật phổ biến, và triển lãm tem vẫn còn là điều mới, nhiều nhà sưu tâm cũng mới chỉ nghe và chưa trực tiếp tham dự

lần đó dưới sự trợ giúp và động viên của Hiệp hội tem Châu Á Thái Bình Dương mà đứng đầu là ngài Tay-pheng-hang

VN ta lần đầu tiên đăng cai với nhiều bỡ ngỡ nhưng cũng cố gắng chu đáo hết mức, kế hoạch TL lên từ trước, gửi giấy mời cho các nhà sưu tầm ở những nơi có phong trào tem phát triển (mà hình như tại thời điểm đó mới chỉ khoảng 25-27 tỉnh ở VN có hội tem thì phải) HP cũng vinh dự được mời

trên đây còn lưu dấu của 1 số nhà TL tới dự năm ấy

lần đầu tiên VN tổ chức TL tem cấp QG, khi ấy phong trào HP cũng còn rất non yếu, nhưng các cụ cũng nhiệt tình và nỗ lực hết mình. 3 năm sau tức là cách đây đúng 10 năm, 1998 chính là năm kỉ niệm 300 năm thành phố Sài Gòn và tp HCM 1 lần nữa vinh dự đăng cai TL nầy, bác Tiến lại lần nữa lên đường vào nam, sau đó VIETSTAMPEX 2000... rùi 2005

Với dự động viên và kinh nghiệm của bác Tiến, các nhà sưu tầm của HP cũng được thử nghiệm trên con đường nầy

VIETSTAMPEX 1995: bác Tiến tham dự

VIETSTAMPEX 1998: bác Tiến tham dự

VIETSTAMPEX 2000: bác Đỉnh tham dự bộ về thuỷ sản, các bạn tem trẻ HP chưa đủ trình độ dự thi

VIETSTAMPEX 2005: 5 năm đã trôi qua các bạn tem trẻ của HP cũng kịp thử sức tại cc TL cấp tp, cấp liên tỉnh.... nên cũng tự tin tham dự

cụ thể thế nào tới mục VIETSTAMPEX 2005 mình sẽ đi chi tiết hơn, phần post này giúp chúng ta hình dung ra sự phát triển của việc TL tại 1 địa phương nhỏ. Ở những nơi khác nữa cũng có những là sưu tầm, nhà TL, họ cũng cống hiến hết mình cho những TL như vậy. SG, HN, Khánh Hoà, Hải Dương .... là những nơi có phong trào tem rất phát triển với những nhà sưu tầm có trình độ TL cao, trải qua 4 kì TL lớn vậy họ cũng có những dấu ấn đáng kể, và hiện nay tất cả chúng ta cùng đang hướng tới 1 kì VIETSTAMPEX với quy mô lớn nhất chưa từng có.

Bạn là 1 người chơi tem, và quan tâm tới TL, hãy tìm hiểu thử xem dấu ấn phong trào tem quê mình tại các kì TL này và dự kiến 2 năm tới thế nào nhé

bà con các tỉnh rục rịch cho TL nầy thế nào rùi nếu được xin cho biết để chúng ta có cảm nhận chung trước ngầy TL nha

giống như đang háo hức về Olimpic Bắc Kinh 2009 vậy

my face https://www.facebook.com/hatde.tran

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 04-08-2008, lúc 10:55
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
9 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (28-08-2010), chienbinh (07-10-2009), Dat_stamp (13-03-2012), hiepsitinhyeuvadaukho (04-05-2009), jojo11111 (11-06-2009), man_nguyen_1996 (31-07-2010), tugiaban (31-08-2009), xihuan (23-07-2010)