Xem riêng 01 Bài
Cũ 10-04-2009, 08:38
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải Xem Bài
Bác Huệ cũng bằt đầu viết hồi ký cuộc đời chơi tem đi. Cháu ngoại cháu nội có đủ hết rồi, rãnh rồi ! Viết từ lúc còn mua tem xí-muội, từng lục các thùng sữa bò đựng tem, fdc của ông Nhẩm ông Tường bán trước bưu điện nhà thờ đức bà ở Sài gòn thời trước ngày 30-4-1975 đi. Rồi mua tem bọc tem mớ của bà Tường. Quen những ai khắp đất nước nầy ra sao, từ Cà Mau Mr. H cho tới Lạng Sơn Mr. A, rồi chu du thăm bạn tem các nơi khắp nước Việt, Bangkok du ký,... Bác ơi, bác mà viết hồi ký thì chắc còn mê ly hơn nhiều bác khác à nghen. Qua đó nhiều khi tuổi trẻ còn rút ra được bài học, gương hay, người tốt việc sưu tập tốt. Bác Huệ viết đi. Đừng đi ngũ sớm nữa !!!!
hi hi ... bác Huệ cũng là 1 người vô cùng nhiệt tình ... ở giai đoạn nào của quá trình sưu tập bác cũng cống hiến hết mình

nhớ ở thiên niên kỉ trước đã từng coi các bài bác viết trên TCT, rùi sau nì trên mạng ... thấy bác thật cố gắng ... ở tuổi bác có lẽ mình ko đăng đàn và làm được như vậy

giờ bác Huệ đã độc lập lên mạng up hình được rùi ...

tuy bận rộn chuyện đồng áng nhưng bác vẫn nhiệt tình tham gia các đàn tem, dạo này có lẽ bác hơi bận và tập trung cho bìa bản nhạc nên hàng chục dòng chảy tem khác tạm thời chậm lại ... à mà hum rùi bác ấy có lập 1 mục về tem in đề của bác ấy thì phải ...

trong số những người chơi tem ONLINE phía Nam có 2 bác Trần là bác K và bác H thật nhiệt tình, vừa sưu tầm, vừa TL, 2 năm trước 2 bác đã cùng nhau mang vinh quang về cho đất nước.

Thật là những tấm gương sáng cho thế hệ trẻ. Bác H chắc sẽ vẫn tiếp tục các dòng chảy tem thui ... à bác K ơi khi nào rảnh bác thuật cái Băng - Kok 2007, vì nhìu bạn chưa xem, trong VS cũng cần lưu trữ các tư liệu đó. Ngày xưa xin phép bản quyền của bác post trong temvn nhưng diễn đàn bị lỗi mất cả rồi. Có lẽ sau khi làm xong các bộ trưng bày cho TL tem tp HCM tròn 20 năm tuổi bác cố gắng thu xếp tường thuật nhé .

cháu chuẩn bị thuật lại cái HP 2007 mà 2 năm trước đã gửi ảnh để bạn phamtuananh post trên đàn tem. Hy vọng cái đó xong tới cái tp HCM và tới đó là Bang Kok 2007.

Chúc các bác đa đề đàn tem dồi dào sk

cháu Dẻ

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
9 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
♥ Voi Cúc Phương ♥ (11-04-2009), Dat_stamp (02-09-2011), hiepsitinhyeuvadaukho (10-04-2009), huuhuetran (10-04-2009), lambachtung (09-09-2012), manh thuong (10-04-2009), man_nguyen_1996 (16-01-2010), thanhtruc (12-01-2013), tiny (07-07-2009)