Xem riêng 01 Bài
Cũ 10-05-2010, 23:19
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Mặc định ý kiến của kiến !!

Bác b1b ơi !

Xin bác cứ bình tĩnh, như bác Wind đã nói đó.

Chẳng hạn như tôi đây, tôi không biết tiếng Tầu và chủ đề tôi sưu tầm là phong cảnh, tôi mua về đơn giản chỉ vì chúng đẹp, chúng bắt mắt và đúng chủ đề mà tôi sưu tầm nhưng tôi nào có ngờ chúng được phát hành để tuyên bố với thế giới rằng lãnh thổ nước Việt Nam ta là của Trung Quốc ???!!!!!!!!!!!!!!!

Nếu không nhờ bạn Liu Xiu hay các thành viên khác "tàn trữ" và công khai đăng lên thì chắc đến giờ này tôi cũng chỉ biết và chắc chắn rằng tôi sẽ tìm mua nhiều hơn nữa và mất cảnh giác vì niềm đam mê sưu tập của mình !!!

Nếu ko up lên đây báo, thì vô tình vì chơi tem phong cảnh hay đại loại như vậy mà chúng ta đã tuyên truyền cho họ. Nhờ xem mục này ta biết là tẩy chay.

gk đồng ý với quan điểm này

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi beo1beo Xem Bài
không đồng ý với viêc làm , mua tem , sưu tập tem Trung quốc có hình ảnh xâm lược nước ta nhiều hơn
nhưng như thế ko có nghĩ là chúng ta ko nên cảnh báo nó trên mạng

và để nó hài hòa được với quan điểm này

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi beo1beo Xem Bài
Việc TQ chiếm đảo Hoàng sa và Trường sa chắc hẳn làm người VN ai cũng biết, chúng ta sẵn sàng đả kich bọn xâm lược trên diễn đàn , không có nghĩa là đồng tình đưa những hình ảnh chống lại tổ quốc cho mọi ngừoi xem , cả thế giới đều xem
nên chăng trước khi chúng ta post vật phẩm đó thì chèn vô ít nhất 3 dòng chữ với 3 ngôn ngữ: Việt - Anh - Trung

đây là những vật phẩm bị VN và thế giới phản đối

để dù hình đó có lên đây, được VN và thế giới công nhận, họ càng thêm hiểu rằng, mua nó là ủng hộ sự bành trướng vô lối

Nếu sáng kiến này tạm ổn thì chúng ta tiến hành sửa lại toàn bộ những món như thế trong mục này.

bản thân gk sáng nay cũng mới đọc 1 cuốn (đã khá cũ) tiêu đề HOÀNG SA in từ lâu rồi, giá ngày ấy là 0,8 đ. Cho thấy chúng ta từ lâu đã có những ấn phẩm phản đối nó. Gần đây chúng ta có nhiều sách hơn, trong đó có hình, chúng ta dùng hình để lên án, ko phải sưu tầm mù quáng.

trở lại vụ Gạc Ma, họ mà có in ta lại phản đối để ko ai mua cả

còn ta, VN ta cũng nên mạnh dạn cho in ra vài bộ về HS và TS chứ nhỉ....chờ lâu quá rồi

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (11-05-2010), zodiac (11-05-2010)