Xem riêng 01 Bài
Cũ 16-11-2010, 11:49
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Mặc định khai trí !!!!

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
trưa rùi nghỉ đi măm kơm thui ... có gì chiều ta thảo luận tiếp
vừa đi măm kơm về đã có hồi âm đúng kế hoạch rồi

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi quochung Xem Bài
Hat de nên tra từ "tàng trữ" trong Tự điển Tiếng Việt .
Việc đó thừa !

Vì từ này xuất hiện rất phổ biến trong các điều luật mà chúng ta hay gặp như .. cấm vận chuyển, mua bán, tàng trữ ... các món như văn hóa phẩm đồi trụy, hay pháo, hoặc các tài liệu truyên truyền chống phá ...

Vậy nghĩa của nó thế nào thì khỏi bàn mất công.

==========

Trở lại tình huống giả đỉnh đã nêu với con tem mà 1 tổ chức đã in với lời trích của bác bị sửa.

vì mục đích xấu của họ nên nếu như tem đó có trong bộ sưu tầm của bạn ko bằng hình thức mua bán hoặc trao đổi ví như tặng bạn chẳng hạn. Hoàn toàn ko có hành vi mua bằng tiền, hay trao đổi đơn thuần bằng hiện vật vì thế ko thể khép vào điều 37.3

3. Tổ chức, cá nhân không được kinh doanh, trao đổi, trưng bày, tuyên truyền những loại tem sau đây:
a) Tem bưu chính giả;
b) Tem bưu chính có nội dung, hình ảnh, ký hiệu, dấu hiệu gây kích động, thù hằn giữa các dân tộc, sắc tộc, tôn giáo; chống phá Nhà nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam; không phù hợp với đạo đức xã hội, với thuần phong mỹ tục của Việt Nam

=========

Như vậy rõ ràng tồn lại 1 hình thức, mà trong đó người chơi luôn có trong bộ sưu tầm của mình 1 món tem với nội dung rất độc hại của 1 tổ chức xấu.

Vậy ko cấm tàng trữ thì điều chỉnh thế nào.

Nếu bạn quocchung đã xem mục tem có mẫu đã nói chắc ko hình dung ra được tình huống giả định đã nêu.

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
9 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (29-10-2011), Lu Tich Nguyen (17-11-2010), lydainghia (13-07-2011), manh thuong (16-11-2010), man_nguyen_1996 (16-11-2010), nam_hoa1 (16-11-2010), Ng.H.Thanh (13-07-2011), Poetry (16-11-2010), thang (13-07-2011)