Xem riêng 01 Bài
Cũ 11-02-2008, 14:50
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
gk.05 Tết - Mậu Tý

Mình bật mí trước là ko có gì thú vị cả, bạn có quyền ko xem tiếp để tiết kiệm thời gian.
nếu bạn thích đọc tiếp mình sẽ cố gắng ko để bạn phải thất vọng

phù sáng nay đinh post ngay mà ko được, máy với móc

Thưa bạn tem HP gần xa, cả những bạn tem ko phải HP nhưng đang sống học tập và làm việc tại HP, hiện vẫn chưa ăn tết xong.

Thưa bà con, sáng nay, trong cái Tiết trời khô rét mùng 5, như hàng trăm năm trước vua Quanh Trung đưa quân đại phá quân Thanh, thì ở HP hum nay các bạn tem tung chăn ấm cùng nhau tới dọn lại trụ sở mới.

Kế hoạch đã lên từ hôm qua, thế mà sáng nay khó khăn lắm mọi người mới lên đường được. Chẳng là hôm qua mùng 4 bạn tem đội trời rét đi thăm nhau tới tối mịt ai cũng mệt. Sáng qua tới thăm mấy người rùi mà qua nhà ông bugi vẫn ngủ khò, sáng nay cũng thế, cô gì họ hàng đã chuẩn bị cỗ bàn bên dưới rùi mà mãi bà nội mới gọi bugi dậy được. Mình đứng ngoài rét ơi là rét nhưng ngắm cái cảnh vắng lạnh ngày 5 tết bên bờ sông này cũng thú.

Chài quên ko chụp cảnh sông lạnh vắng trước cửa nhà mình, đi đúng 3 km, xe dừng bánh tại số 10 - nhà bugi gỉ

trông vắng ấy thế mà xe HN - HP từ bến Tam Bạc chạy qua đây tới hơn chục chuyến rùi bugi vẫn khò, mình tranh thủ nhắn tin cho anh Tuấn trẻ và anh Tùng - khỉ sợ 2 anh quên đón 2 bác

vượt qua 2 cái cầu, qua bên Hạ Lý là tới Thượng Lý, chài ku Nam đã tới, thật là tích cực

cho 2 anh em nhà kiến trúc sư nói chuyện

Trần Giang Nam - sinh năm 88 - chơi tem Hoa Lan, tới hội HP từ năm lớp 7, sớm hơn bugi rất nhiều, hiện đang nghỉ tết tại HP, chiều qua cả hội có qua chúc tết nhà Nam và nói về việc sáng nay, kết quả là 2 anh em co ro đứng đó nhìn ngó kìa.... hihi.... hi

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hiepsitinhyeuvadaukho (30-12-2009), manh thuong (31-10-2009), quaden@_cute (04-03-2010), Tien (30-12-2009)