Xem riêng 01 Bài
Cũ 11-05-2010, 00:32
ke vo danh's Avatar
ke vo danh ke vo danh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 33
Đã được cảm ơn 6,529 lần trong 937 Bài

Bạn beo1beo,

Tôi rất cảm thông sự bất bình của bạn. Tôi nghĩ rằng không phải chỉ riêng chúng ta, mà tất cả những người Việt Nam đều có chung cảm giác đó.

Tuy nhiên, khi bạn chỉ trích bạn liuxiu về những thông tin trên, có lẽ bạn đã quá nóng để chỉ nhìn duy nhất những quảng bá sai lạc của bưu chính và thông tin TQ. Và bạn đã bỏ qua những ghi chú của liuxiu, dù quá ngắn ngủi.

Thực tâm tôi thấy, đây là ý tưởng rất hay của topic và việc đóng góp của nhiều bạn tem. Cũng nhờ đó, rất nhiều người chúng ta đã thấy rõ, hiểu và ái ngại trước ý đồ của TQ. Sự nhắm mắt bỏ qua những hành vi xâm lấn - một cách âm thầm nhưng bài bản - là điều hoàn toàn không có. Nhưng sự việc đồng nhất thì hoàn toàn không có gì, mặc dù mỗi chúng ta có mỗi phản ứng khác nhau. Đây là nhược điểm yếu kém và không thống nhất, trong khi đó, bộ ngoại giao Việt Nam vẫn không ngớt lên tiếng phản bác sự nhập nhằng của TQ.

Những hình ảnh và tin tức được đưa lên đây theo chủ đề, không có gì sai trái. Đó chỉ là việc chứng minh cho thấy rõ ý đồ bên phía TQ liên quan tới đất nước Việt Nam. Qua những tuyên truyền có chủ đích trên, người quan sát và đọc tin cũng sẽ dựa vào đó để lên tiếng những khi có dịp và bằng mọi cách, phải điều chỉnh lại những thêm thắt sai lạc kia của TQ. Biết mình, biết ta là thế.

Với cá nhân tôi, liuxiu đã có những thông tin đáng chú ý.
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ke vo danh vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
dammanh (12-05-2010), hat_de (11-05-2010), Poetry (11-05-2010), zodiac (11-05-2010)