Xem riêng 01 Bài
Cũ 27-10-2009, 07:41
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,892
Đã được cảm ơn 35,446 lần trong 9,468 Bài

......mạn phép được bình loạn về 3 bức thư mà bác KVD giới thiệu

1 - bức của lũ kid:

tụi nhóc học hành thì ko lo, chữ nghĩa tùm lum, hông lo luyện chính tả, rèn chữ nết người mà chỉ nhăm nhe đòi hỏi, có 1 KID's DAY có lẽ làm hư tụi nhóc mất...ko cho là đúng...dù sao thì ở bển chúng cũng sướng rồi, có nhìu ngày còn hơn cả Kid's Day rồi...mà 1.6 là ngày chung rùi nên thiết nghĩ ko chiều thêm 1 ngày nữa là đúng

2 - bức của Phi-đen:

đúng là 1 huyền thoại thật, người nhận và người gửi sau này đều là những nhân vật đặc biệt của lịch sử, nhưng tại thời điểm viết ra những dòng đó người gửi mới tròn 1 giáp đã có những suy nghĩ vừa ngây thơ của trẻ thơ vừa táo bạo của 1 lãnh đạo...ngộ thật...bức thư càng có ý nghĩa độc đáo trong mối quan hệ giữa 2 quốc gia này

3 - bức thư của JFK:

phải nói là hài hước và rất thâm thuý, trong tình huống trên khó có cách trả lời hoàn hảo hơn, ko rõ trên thực tế các nguyên thủ có đủ thời gian rảnh mà liếc nhìn rồi trả lời những bức thu nhỏ bé từ mọi người hông và bức thư lịch sử trên có tới tay Leonard hông thì dù sao nó cũng cho người ta 1 cái nhìn thân ái và nể phục với vị TT trẻ tài ba Kennedy.

Bức thư của bác KM thú vị thiệt ... hy vọng được coi thêm những tư liệu thú vị và độc đáo của các bác )

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chienbinh (28-10-2009), manh thuong (31-10-2009)