Xem riêng 01 Bài
Cũ 17-01-2010, 18:38
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Talking chào bác noibinhyenchimhot :D !!!!

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi noibinhyenchimhot Xem Bài
Xin chào các thành viên,

Tui là người mới lần đầu tiên tham gia phiên chợ tem, tui .. cực kỳ thất vọng, là vì thấy người bán tem nhiều hơn người chơi tem, tui đến từ khảong 8h30 nhưng chỉ thấy những người bán tem chuẩn bị bày ra những album tem của mình còn ngừoi mua thì ... lèo tèo có vài người, tui thấy vắng vẻ quả nên phải chạy sang nơi bán hoa lan chơi và cũng gần 10h trưa quay lại cũng thấy cũng chỉ có vài người.

...

Noibinhyenchimhot
bạn chim hót có nhận xét ... rất độc đáo

tuy nhiên bạn có biết rằng cái được gọi là "thất vọng" kia là "niềm mơ ước" của 62 tỉnh còn lại ở VN ko

những nơi có phong trào tem lớn mạnh như:

miền bắc: Hà Nội - Hải Phòng ... và các tỉnh khác
miền trung: Khánh Hòa + Đà Nẵng + Phú Yên ... và các tỉnh khác
miền nam: An Giang + Cần Thơ ... và các tỉnh khác

những trung tâm tem lớn trên có mơ cũng ko được như SG.

Người bán đông cũng là điều nên mừng...

thứ nhất: nó chứng tỏ 1 phong trào tem sôi động
thứ 2: nó đáp ứng nhu cầu tem của tỉnh và các vùng phụ cận
thư 3 ...4...5... thích thì gk nó gõ cho mà nghe ...

việc tại 1 không gian chợ...người bán có mặt trước ... người mua có mặt sau là chuyện ... bình thường ở mọi nơi

đi mua tem mà ra chợ chưa có người bán mới buồn.

Mà kể cũng lạ ... cho dù tới sớm thấy ít người mua đông người bán nhưng khi coi thuật lẽ nào bạn ko thấy người mua cũng rất đông ... chưa kể sự đa dạng của tỉnh thành tham dự

hi hi ...

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi noibinhyenchimhot Xem Bài
... May mà nhờ vietstamp nói đầu năm ít người chơi đến hội chợ tem nếu không thì tui nghĩ là số người bán tem chiều hơn chơi tem rồi.
Cũng mong là chợ tem vào chủ nhật tuần sau (17/01) sẽ đông vui hơn.
bác VS còn chờ gì mà chưa đưa hình lên

buổi đầu tháng HN có 2 đại diện tem tại chợ là chú Hào chủ chợ 160 nổi tiếng và anh Giang

còn sáng nay có cả bác Mạnh nữa ... lần đầu tiên bác Mạnh có mặt tại chợ tem SG. Coi như bác đã đi được các trung tâm tem lớn tại HN, SG, AN & Cần Thơ rồi ... còn HP nữa thui

p/s: hình như mỗi phiên VS thuật trong các thread riêng... nhưng riêng hôm nay nêu có 1 hình của phiên sáng nay 17.1 để giúp bác chim hót so sánh

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
8 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đêm Đông (17-01-2010), chie (17-01-2010), Dat_stamp (24-01-2012), huuhuetran (17-01-2010), manh thuong (18-01-2010), noibinhyenchimhot (17-01-2010), open (17-01-2010), Poetry (17-01-2010)