Xem riêng 01 Bài
Cũ 12-05-2010, 10:43
hat_de's Avatar
hat_de hat_de đang trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Talking quan điểm khách quan!!!!

Về mặt bán các món đó gk cũng ko tán thành lắm.
Bạn xiu là người chơi và buôn tem chứ ko có ý đồ gì đâu ạ. Bộ phong cảnh TQ đó khá nổi tiếng, ngoài mẫu "ák ý" còn lại 9 mẫu khác ko vấn đề. Vì thế người bán và người mua có liên quan tới bộ đó cũng có cái khó riêng. Họ chơi phong cảnh và họ mua tem, đã mua thì mua đủ bộ, đã bán thì bán đủ bộ, nên dù có rao bán hay đăng mua bộ ấy có con tem ấy cũng là bất đắc dĩ phải lấy.
Cái này có thể thông cảm được.

Mà kể ra TQ cũng "quái" trong việc ra bộ đó.

Còn về những vật phẩm khác như thẻ điện thoại hay bì về cuộc chiến 79 thiết nghĩ ko nên rao bán. Giả sử có bất đắc dĩ phải đưa về thì cũng coi đó là 1 món phản đối, lưu trữ để nghiên cứu, chứ ko phải thú chơi vui, và ko tuyên truyền.

về tình huống giả định của bác b1b

Nếu sự việc này ,mà chúng tôi làm ngược lại ở TQ , đứng giữa một diễn đàn TEM TQ , nói rằng Hoàng sa , Trường sa là của VN , thì chắc hẳn điều gì sẽ xảy đến với chúng tôi ? ...

ha ha ... TQ họ "kỉ luật" hơn ta nhiều, chắc ko ai làm nổi chuyện kia đâu, mà có làm cũng lằng nhằng to ngay.

gk cho rằng các ý kiến và quan điểm nêu ra đã rất rõ:

- ko rao bán những món nhạy cảm
- tuy nhiên vẫn up các món cần phản đối & trước khi up nên bôi lên đó vài dòng thể hiện sự bất bình đó ngang dọc vật phẩm ấy, để người xem dù tây hay ta hay tàu đều hiểu rằng nó được up lên đây ko phải để tuyên truyền mà để phản đối
.

Đó là việc người chơi chúng ta làm được.
Còn 1 việc mà chúng ta chờ nhà nước làm đó là có những món tem, vật phẩm về phong cảnh thôi chẳng hạn, có hình thác BG (1 nửa), các quần đảo ....

xin hết!

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
7 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
anh tuyet (12-05-2010), beo1beo (12-05-2010), chie (25-09-2010), chienbinh (25-09-2010), dammanh (12-05-2010), manh thuong (12-05-2010), nam_hoa1 (13-05-2010)