Xem riêng 01 Bài
Cũ 12-05-2013, 22:24
tranhungdn's Avatar
tranhungdn tranhungdn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 2,434
Đã được cảm ơn 1,959 lần trong 219 Bài

Tranhungdn mới nhận được quà của bác Đàm Mạnh từ Poland, GS Tuấn và anh Nguyễn Tiến từ USA.
Xin post lên đây để khoe với mọi người.

Anh Tiến gởi tặng cái FDC Global forever stamp của Mỹ.
Con tem tròn in hình châu Mỹ với Đại tây dương và dấu FD in màu thẳng lên cover, đè lên tem. Cách gởi FDC đi xa thật hợp lý: cho vào túi bóng kính với cái bìa cứng, hàn lại, không cần dán tem bên ngoài nữa. Ở VN phải mất thêm tiền tem nếu muốn cái FDC của mình còn gin như vậy.
Cám ơn anh Tiến rất nhiều

Tiếp theo là của bác Mạnh:

Cái bì thư bảo đảm của bác Mạnh luôn là những tác phẩm tuyệt vời. Lần này là bloc 2010 với bức tranh của họa sỹ Ba Lan Jan Matejko, kỷ niệm 600 năm trận chiến Grunwald đánh bại Thập tự quân, đưa vương quốc Ba Lan - Litva thành một cường quốc tại trung Âu thế kỷ XV.

(cái bì này quên scan mất)

2 MC kỷ niệm chiến tranh Ba Lan - Liên xô 1919-1921.
Khổ thân Ba Lan nằm cạnh ông khổng lồ cứ bị ăn hiếp hoài, y chang Việt Nam - Trung Quốc.

Cái MC công giáo của Liechtenstein

Cái MC có hình ông Buzot, luật sư thành viên hội đồng lập hiến của cách mạng Pháp. Cái MC này có dấu kỷ niệm 200 năm thành lập tỉnh Eure và con tem kỷ niệm 200 năm cách mạng Pháp

Postcard có tem và dấu kỷ niệm nhà soạn nhạc Áo Johann Strauss con. Có chữ ký của ai mà bác Mạnh ghi chú là CN, nhờ bác giải thích giúp em.

MC ngày đầu tiên có tem và PC in bức họa Auka - Sự hy sinh - 1909 - của Ciurlionis, treo ở bảo tàng nghệ thuật quốc gia Litva.

Và 2 bộ tem kỷ niệm 100 năm Hội chữ thập đỏ Anh quốc, 1 bộ liền và 1 bộ rời.

Tất cả đều hoàn hảo và đẹp long lanh.
Nhiều món trong này tranhungdn phải hỏi thăm bác Gúc gồ mới hiểu được lõm bõm.
Cám ơn bác Mạnh rất nhiều.

Lá thư thứ nhì là của bác Rồng.

Bữa trước nghe bác Rồng nói là sẽ gởi mấy món quà đúng gu, cứ thắc thỏm chờ mãi. Giờ mới thấy là bác Rồng bắt thóp mình được rồi.

6 cái PC của bác Rồng là 6 bức tranh của Renoir được dán tem Tết Mỹ và đóng dấu FD.

Ông họa sỹ Pháp này là cây đa cây đề của trường phái ấn tượng, có bức của ổng bán hơn trăm triệu đô.
Sự phối màu của ổng thật phóng khoáng, tươi sáng, lóng lánh và ít xài tông đen như trường phái Tân cổ điển.
Nét vẽ thô ráp mới đầu nhìn thấy giống những bức vẽ của các cậu nhóc tiểu học. Có vẻ như ông muốn vẽ nhanh để bắt lấy cái thần của nhân vật hay khung cảnh chứ không quan trọng chuyện tỉa tót.
Người mẫu nude của ổng thường là các cô gái tắm truồng. Cô nào cũng phì nhiêu chứ không như mấy cô next top model tre miễu thời nay.

Riêng bức thứ sáu này hơi đặc biệt. Tranhungdn có 2 phiên bản khác của nó với cô người mẫu Gabrielle quay mặt hướng khác. Phiên bản này nằm trong một bộ sưu tập cá nhân nào đó mới thấy lần đầu.

Cám ơn bác Rồng rất nhiều.
Tem y khoa, tem hội họa, tem thần thoại Hy Lạp
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
11 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn tranhungdn vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
BoZoo (13-05-2013), chie (15-05-2013), dammanh (13-05-2013), Dat_stamp (14-05-2013), hat_de (15-06-2013), manh thuong (13-05-2013), nam_hoa1 (13-05-2013), ngotthuha231 (12-05-2013), Nguoitimduong (22-05-2013), temhp88 (15-05-2013), The smaller dragon (14-05-2013)