Xem riêng 01 Bài
Cũ 23-03-2009, 14:40
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,892
Đã được cảm ơn 35,446 lần trong 9,468 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải Xem Bài
Trang nầy cũng vậy, nên chỉ giữ con tem Quốc Ca, bỏ hai tem kia ra vì không phù hợp tiêu đề trang nầy. Thay vào đó là block 4 con tem Quốc Ca (nếu thích) và cần 1 bì thư thực gửi con tem nầy (dễ tìm mà). Tem Quốc ca nầy tem lỗi ở Sài Gòn có rất nhiều. Còn ảnh Văn Cao sắp xếp lại sau khi thay đổi.
bác K nói rất chính xác
trong 1 phơi TL, con tem có nội dung minh họa được cho đề tài thì mới nên bày, nếu ko phải nới rộng tiêu đề. Tuy nhiên việc nới rộng tiêu đề ko làm thay đổi cấu trúc của bộ trưng bày.

có thể bác Cao bày nó trong này đơn giản là vì ... cùng 1 bộ. Tiếc là TL tem ko phải là sưu tầm tem. Dù là cùng 1 bộ tem, cùng nội dung cho chủ đề cũng ko nên bày, chứ chưa nói là ... khác nội dung.

vì tem quốc Ca ko nhiều, nên như bác K nói, mình phải đa dạng vật phẩm cho nội dung kia, trong SG có nhiều tem lỗi của mẫu trên thì tuyệt quá, hy vọng bác Cao sớm có cặp đôi, hoặc khối 4, bì thực gửi lại càng tuyệt

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải Xem Bài
[COLOR="Navy"]
Nên viết cho đủ : Nhạc sĩ Văn Cao, tác giả bài Tiến Quân ca được.. Quốc Hội... sử dụng làm Quốc ca từ ngày..... năm... (tăng đỉểm cho sự hiểu biết !)
cái này cũng thật chính xác, bởi trong 1 bộ tem ngoài kiến thức bưu chính thì kiến thức chuyên đề cũng là 1 mạch tin quan trọng.

Các điều chỉnh tương tự cũng nên áp dụng cho 1 số trang khác

Chắc chắn 2010 bác Cao sẽ có 1 bộ hay hơn nữa

hoạt động TL khác với hoạt động sưu tầm 1 chút, nhưng mình tin chắc chắn là chúng ta sẽ sớm quen, và Vn tiến thêm nhiều bậc trong thang TL của khu vực và thế giới

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
zodiac (23-03-2009)