Xem riêng 01 Bài
Cũ 04-05-2009, 18:09
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi -thienthong- Xem Bài
Bi giờ chuẩn bị có kịp không trùi... Điều kiện để được tham gia triênc lãm VIETSTAMPEX là gì nhỉ,
Vừa nhận được tin nhắn của bác nên mới biết bác có hỏi trong này. Quả là mấy hum rùi 30.4 & 1.5 + 2 ngày cuối tuần em có tranh thủ đăng đàn mà ko đọc hết được ... nhiều bài quá đi mất.

Trở lại với câu hỏi của bác, có lẽ là căn cứ rạch ròi thì hơi khó, nhưng theo kinh nghiệm bản thân mình thì thế này.

1 bộ tem tham dự TL tem quốc gia có thể rơi và 2 trường hơp sau:

- bộ tem đạt giải lớn trong nước hoặc quốc tế được đích thân Ban tổ chức mời thông qua Hội tem
- bộ tem vượt qua vòng loại cấp tỉnh thành hoặc khu vực

để dễ hình dung xin được lấy ví dụ trực quan và thực tế đã diễn ra lần Vietstampex 2005 như sau.

Ngày ấy mình có 1 bộ "Cánh chim" 1 k, tuy cũng ko quý hiếm gì cho lắm nhưng đạt Đ tại HK nên được mời.
Cùng với bộ đó mình làm 5 khung "Cánh chim kì diệu" đây là bộ được thu gọn từ bộ 9 khung dự HP 2005.
Đợt HP 2005 đó, như bác đã biết qua vật phẩm TL mà ban chiều nay bác có post tại đây.

Cùng với mình lần đó HP còn có nhiều tác giả nữa như anh Tùng - saola, Tuấn - vũ trụ, Sơn - kiến trúc và Lâm còi HP cũng dự các bộ 5 khung. Ngoài ra còn 1 số bộ thuộc thể loại 1 khung nữa.

Trở lại ngày hội lớn của dân tem toàn cõi trong năm tới VIETSTAMPEX 2010 thì cũng ... na ná vậy thui

TL tem Đồng bằng sông Cửu Long tại Cần Thơ kết thúc vào hôm nay cũng là 1 màn tổng duyệt thú vị, những bộ 5 kh của Zo của anh Hoài Thanh có thể sẽ được chọn để có mặt tại HN vào năm tới... các bộ của Cà Mau, An Giang, Trà Vinh và Vĩnh Long có tham dự cũng là hạt nhân tiền ẩn để vào

19.5 này Hội tem tp HCM cũng có cuộc TL lớn mừng sinh nhật lần thứ 20 của Hội và đón chào bộ tem 50 năm đường Trường Sơn nên TL cũng lớn ... là cơ hội để các bộ tem được đánh giá và tuyển chọn cho TL tem quốc gia vào năm tới

Rải rác từ giờ tới năm sau sẽ có những cuộc Tl lớn ví như tháng 10 năm nay tại HN, tháng 5 năm tới tại Vinh ... cũng là tấm lưới lọc để các bộ TL đạt tầm mức nào đó được có mặt tại VIETSTAMPEX

Nha Trang bác tháng tới (7.6) cũng có TL phải ko, mong bác có bộ tem hay để tham dự và lọt vào vòng trong.

Ngoài 2 trường hợp tổng quát nói trên có thể có những trường hợp đặc cách, mà gk cũng chưa có ví dụ, nhưng nghĩ là hoàn toàn có khả năng

Sưu tầm tem ko nhất thiết phải tham gia TL, nhưng ko tham gia Tl hay ko đi coi TL thì chưa thưởng thức hết niềm vui mà hoạt động tem đem lại.

Chúc bác có bộ tem hay để 2010 này chúng ta gặp nhau tại Thủ đô Hà Nội - ngàn năm Thăng Long

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
11 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
-peripheria- (06-05-2009), chienbinh (07-10-2009), Dat_stamp (13-03-2012), hiepsitinhyeuvadaukho (04-05-2009), huuhuetran (14-06-2009), manh thuong (06-05-2009), man_nguyen_1996 (31-07-2010), Ng.H.Thanh (11-06-2009), open (17-10-2009), Sunny (23-06-2009), tugiaban (31-08-2009)