Xem riêng 01 Bài
Cũ 30-08-2009, 09:50
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
mục về VIESTAMPEX có lẽ phải còn lâu mới tới

nhưng

Ngày này cách đây tròn 3 năm là 1 ngày nắng ấm trời xanh
Ngày mà người chơi tem trên toàn đất nước VN về bảo tàng HCM tại HN

Bời hôm đó làng tem chứng kiến 2 sự kiện trọng đại:

1. Khai mạc TL tem Quốc gia (lần thứ 4) VIETSTAMPEX 2005
2. Phát hành bộ tem lớn nhất trong lịch sử VN: bộ 54 dân tộc
.

hãy ngược dòng thời gian để hoà mình vào ánh nắng ấy

....

Ngày tới VIETSTAMPEX 2010 còn lâu

Mình sẽ trở lại mục này sau để cùng mọi người tìm hiểu ngược về những kì VIETSTAMPEX. Các bạn chưa từng biết loại TL này sẽ hiểu thêm về nó, những người trực tiếp tham dự sẽ gợi lại những kì niệm xưa và cùng hướng tới Triển lãm tem quốc gia - VIETSTAMPEX 2010
Nếu phải bầu chọn 1 kẻ vừa nhiệt tình vừa làm việc tắc trách tui xin bầu chọn cho bạn gk.
Lập mục này ra với mục đích hướng đông đảo quần chúng tem, những người mà triển lãm với họ là 1 khái niệm xa lạ xưa nay chỉ biết tới khái niệm sưu tầm và nghiên cứu, tới 1 sự kiện quan trọng.

một mặt gk ra rả nói vìa TL, mặc khác lại bảo mọi người cố gắng ko rơi vào vòng xoáy này ... xong nói gì thì nói VIETSTAMPEX vẫn là 1 sự kiện lớn mà chúng ta ko thể ko nhắc tới, dù bạn có ko thích hoạt động triển lãm đi chăng nữa

trên kia có nói là tròn 3 năm trước, còn hôm nay có thể nói là tròn 4 năm trước kể từ cái này 30.8.2005 lịch sử ý.

Nếu năm ni ko làm thì năm sau ko còn cơ hội làm vì sự kiện đã có thể đã diễn ra rồi.

Bên cạnh việc về ngày hội lớn thì việc ông lại lịch sử truyền thống của sự kiện cũng là 1 điều nên. Nhân hum ni tròn 4 năm diễn ra sự kiện xin phép cả nhà được tổng hợp 1 số tư liệu ... để chúng ta cùng ôn lại

lưu ý: mục này sẽ triển khai túc tắc cho tới tận Vietstampex 2010... chúng ta sẽ ôn ngược lại các kì từ Vietstampex 2005 tới 2000 rùi 1998 và cả lần đầu tiên 1995 để cùng cảm nhận sự trưởng thành lớn mạnh của phong trào sưu tầm và TL tại VN.

kết thúc mục đó phần 2 sẽ là thông tin về công chuẩn bị của trung ương cũng như các tỉnh có hội trước thềm VIETSTAMPEX 2010

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chienbinh (07-10-2009), Dat_stamp (13-03-2012), kuro_shiro (30-08-2009), manh thuong (31-08-2009), man_nguyen_1996 (31-07-2010), tugiaban (31-08-2009)