Xem riêng 01 Bài
Cũ 13-04-2010, 15:12
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Mặc định tiếp theo & kết :D !

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
Còn riêng mục này...chúng ta sẽ lại gặp 1 lần nữa...lý do vì sao... tuần sau sẽ rõ
yeah ... chúng ta lại gặp nhau,
có lẽ là lần chót tại mục này để thưởng thức nốt không khí tem của ngày hôm ấy
khi bác Mạnh và đoàn HN đã rời HP trên chiếc Hoàng Long đỏ này

như mọi người đã rõ, vì thời gian eo hẹp nên thứ 3 là ngày gặp thích hợp nhất có thể được rồi
dẫu là ngày làm việc và học tập bình thường, nhưng nếu ko tiến hành chắc ko còn cơ hội nào khác
vậy nên buổi chiều có những bạn tranh thủ chạy ra, tiếc là đoàn đã đi xa nên vào chơi với hội

đây là bạn chí ẹ chắc 1 số người cũng đã biết

tuy tới Hội đã nhiều lần xong có vẻ như vẫn còn nhiều điều chưa được khám phá

lẽ ra người làm việc đó phải là bạn Thu

tuy đã cố gắng để ra sớm nhưng ko kịp thôi thì đành tranh thủ ngắm hội ta
Hội là gì !?!!
Là 1 tổ chức tem, sinh ra để hỗ trợ cho sự phát triển của phong trào, để đáp ứng nhu cầu của bạn tem
Hội là nơi họp bàn, trao đổi, giao lưu....là nơi lưu trữ những kỉ niệm tem để người đi sau ôn lại

Hội HP tuy ko lớn, nhưng có lẽ để lại nhiều kỉ niệm với làng tem

còn với mụ chí thì, Hội tem tuy ko lớn, nhưng luôn có món để ... măm

có lẽ Hội tem HP là 1 góc tem nhỏ nhưng thực sự thoải mái

lần đầu tới Hội tem, chưa thưởng thức được gì nhiều Thu đã nôn nóng chuẩn bị về

nếu đã nghỉ việc hay đang chuyển chỗ làm thì nán lại cũng ko sao, nhưng Thu thì khác ...bạn ấy phải về

còn lại 3-4 bác cháu giải quyết nốt vài công việc

theo ý kiến của bác Tiến thì món quà tem của bác Mạnh dành cho Hội sẽ được tách ra

tặng lại cho các thành viên tem, để mỗi người lưu giữ thêm kỉ niệm ngày hôm đó

với người chơi tem thì món quà tem là ý nghĩa nhất, mỗi khi nhìn thấy nó, người chơi lại nhớ ngày hôm nao

năm 2010 này, đất nước có nhiều sự kiện chính trị lớn, và sn 120 của Bác, mòn quà ấy càng thêm ý nghĩa

vì 1 số bạn đã về, nên sẽ chuyển sau, phần đó và phần để lưu trên hội được bác Tiến ghi chép cẩn thận

và bàn giao cho bác Đỉnh 2 cụ thiệt chu đáo cẩn thận

chiều muộn dần trôi qua, tầm này bác Mạnh, chú Hào ... chắc cũng đã đi qua Hải Dương

đầu HP cũng đã tới lúc thu xếp về nhà nghỉ ngơi

khép lại 1 buổi chiều tem đáng nhớ

buổi chiều tem khép lại 1 ngày tem đầy kỉ niệm

bỗng mình nhớ ra 1 việc, liên quan tới buổi sh tem cuối tuần đó <=== , và liên quan tới bạn Danh

đó là hỗ trợ người bạn nhiệt tình này bằng những phơi tem làm triển lãm

1 ngày tem ở Hội tem HP tại Bưu điện Thượng Lý đã tới lúc khép lại

những chiếc đồng hồ trên có vẻ mệt mỏi chẳng thèm chỉ đúng giờ, nhưng thôi đã muộn, đoàn ta ra về

còn lại đó Hội tem ta chờ ngày gặp lại.

Chi tiết buổi giao lưu tem với bác Đàm Mạnh, chú Hào và bạn bác Mạnh sáng và chiều ngày 3.2.2010 tới đây là kết thúc. Buổi gặp ấy diễn ra vào ngày thường nên cũng khó cho công tác tổ chức, nhưng rất may hôm ấy lại diễn ra cuộc trao đổi giữa người chơi, người nghiên cứu bưu chính và người làm bưu chính. Tuy nhiên cũng tiếc cho 1 số bạn đã ko có mặt được để thưởng thức các hoạt động tem ko dễ lặp lại, những bạn đã cố gắng được thì đã cố gắng hết mình, chiều đó bạn Thu chót sang rùi thì thui, còn bạn Sơn và Che-Việt mình đã kịp báo ngay sau khi đoàn lên đường để các bạn đỡ phải tất tả chạy sang. Phần quà kỉ niệm của bác Mạnh gk sẽ nhắn bác Đỉnh cầm đi cho Bugi và a.saola trong các buổi tem tới đây. Cuối cùng xin được gửi lời cảm ơn và lời chúc sức khỏe tới tất cả những con người mà niềm đam mê tem đã khiến chúng ta gặp mặt tại đây

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
bebu2410 (13-04-2010), chie (13-04-2010), kuro_shiro (13-04-2010), zodiac (13-04-2010)