Xem riêng 01 Bài
Cũ 09-12-2009, 08:40
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Mặc định HN triển lãm lớn !

gk.9.12.2k9!

Tâm tình đầu topic

Thưa các bạn sưu tầm tem, bạn nghiên cứu bưu chính & những nhà triễn lãm !

Không hiểu sao mình lại rất quan tâm với mảng triển lãm ở mọi khía cạnh. Thông thường 1 người chơi tem chỉ cần tham gia hoạt động sưu tập, nghiên cứu hoặc bán buôn là được. TL là tự nguyện, cũng như việc chơi tem là tự nguyện vậy. Không ai ép ai phải làm TL, cũng như ko ai ép mình phải lăn xả vào các hoạt động có liên quan tới TL, mình làm vì ... thích và muốn truyền tải nó thui.

TL có nhiếu cấp độ từ CLB tới Hội, rùi khu vực, quốc gia, quốc tế, thế giới ... mỗi mức độ có 1 quy mô và tầm ảnh hưởng khác nhau ... chúng ta tham dự được tới mức nào thì nên cố gắng. Và tham gia được với vai trò nào thì cũng nên cố gắng, ví dụ làm tổ chức, làm tác giả ... hay đơn giản là 1 khán giả nhiệt tình ... hay làm 1 phóng viên TL cũng được

Ví dụ tại HP mình nhé... mình tham gia tất...thậm chí còn ... thuật tất ... kể cả những cái nhỏ nhặt nhất.

Riêng về TL tại HP mình làm tới ... 3 theard:

1. HP triển lãm nhỏ
2. HP triển lãm lớn
3. HP lại triển lãm

còn hôm nay... mình làm với HN... mọi người hỏi ông Dẻ thì liên quan gì tới HN mà ông cứ phải vất vả ... hi hi... xin thưa vất vả 1 tẹo cũng ko sao ... đưa thông tin tem tới bạn tem là công việc ưa thích của mình... ko làm được, hoặc làm chậm ... để bạn tem bít muộn thì mình rất áy náy ... mặc dù chẳng ai bắt mình làm cả.

đang nói gì nhỉ ... à .. TL tem HN

Thưa các bạn, cũng như HP... HN cũng sẽ có ... 3 mục TL

1. Triển lãm lớn nhân dịp giải phóng Thủ đô

http://vietstamp.net/forum/showthread.php?t=2001

mỗi lần có dịp như vậy mình sẽ tổng hợp dữ kiện vào đấy

2. Triển lãm nhỏ cấp CLB của các CLB tem trên địa bàn HN

http://vietstamp.net/forum/showthread.php?t=4674

mỗi dịp HN có triển lãm của CLB tem Thủ Đô, CLB tem Thăng Long hay các CLB khác ... hoặc liên câu lạc bộ thì tải lên đó

còn hôm nay là mục này

3. Các TL lớn tại HN (trừ TL tem cấp QG <=== triển lãm tầm này cần 1 mục lớn hơn nữa)

Hôm nay nhân Hội Tem Hà Nội thông báo <= :

Hội Tem Hà Nội đã có Công văn số 22/CVHT ngày 20-10-2009 về việc Triển lãm Tem hưởng ứng cuộc vận động "Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh" vào dịp 3-2-2010 với 80 - 100 khung. Chủ đề chính là về Chủ tịch Hồ Chí Minh, về Đảng và về 1000 năm Thăng Long - Hà Nội. Ngoài ra một số nội dung khác có chọn lọc cũng được trưng bầy đợt này.

Đề nghị các hội viên đăng ký tham gia tại CLB và gửi danh sách về Hội vào đầu tháng 12-2009.

Mình đã lập mục này với 1 số mục đích rõ ràng sau:

1. Thông tin cho bạn tem bít để lên kế hoạch trước .. vài tháng .. tránh trường hợp TL bế mạc rồi mới ... hay tin <=== rất là tội nghiệp

2. Thông báo rộng rãi để các bạn yêu thích đăng kí tham dự, đặt biệt là các bạn mới như Ngọt, Vòi, Hà NĐ, Gachjp ... a.Man, a.Đố ... <=== HN rất cần 1 luồng gió trẻ.

Đây là dịp để phong trào tem Hn có những đổi mới nhỏ chứ nếu ko thiì... híc híc ...

Tất nhiên các bạn mới thì ko thể tham dự được những bộ truyền thống hay lịch sử bưu chính tầm cỡ rồi...tuy nhiên nếu tình trạng TL tem tại HN như những năm qua thì tiếc vô cùng....

Mình nói hơi dài dòng nhưng chốt lại là HN sắp có TL lớn, bạn tem nên nhận được thông tin sớm để tham dự với tư cách 1 quan sát viên, 1 tác giả, hay 1 phóng viên tem....mong tin từ các bạn.... chúc HN thành công lần này ... xứng đáng với Thủ Đô ngàn năm

gk

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
7 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
♥ Voi Cúc Phương ♥ (09-12-2009), chie (09-12-2009), chienbinh (09-12-2009), huuhuetran (09-12-2009), manh thuong (09-12-2009), thanhtamstamp (09-12-2009), Tien (09-12-2009)