Xem riêng 01 Bài
Cũ 06-06-2013, 16:03
HanParis's Avatar
HanParis HanParis vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 10,439
Đã được cảm ơn 20,202 lần trong 3,980 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi volethuyvi Xem Bài
Đẹp quá! Sao ở VN ko có nhỉ(Hay là có mà mình không biết). Mấy năm trước đi quán cà phê là em sưu tầm hộp quẹt diêm nhưng quạt diêm của mình vỏ hộp nhìn tạm được, chứ diêm quẹt toàn màu hồng hồng, đỏ đỏ thôi. Chưa thấy diêm nào có màu đồng bộ theo vỏ như mấy cái này. Công nhận nhìn thích quá!
Gìn giữ bấy lâu gần 30 cái hộp diêm của đủ loại quán cà phê lớn nhỏ(do thói quen đi cà phê là nhìn dọc ngó ngang xin về làm kỷ niệm)...thế mà cách đây gần 3 tuần ... đã quyết tâm vứt bỏ...vì bi giờ có thằng cu tí gần 16 tháng quậy tưng bừng mỗi ngày trong phòng...
Tự dưng hôm nay đọc thấy bài này... bỗng buồn buồn... tiếc tiếc...!
Cám ơn bác HanParis đã post bài này nhé!
Ảnh que diêm thì Hàn còn nhiều lắm, sẽ đăng từ từ, que diêm của Pháp không đẹp bằng hàng của Đức. Có bài hát xa xưa nhưng rất nỗi tiếng của Pháp do Sylvie VARTAN có tên là Tình Yêu Như Thuốc Lá! Vì khi cháy khi tắt, Tình Đến Tình Đi. Và nhạc Việt thì có bài Như Chiếc Que Diễm mà Quang Dũng đã hát, mời bạn nghe lại.

Hàn thích cái câu 'Sớm Muộn Gì:' Không rõ là ý nói sớm muốn gì ta cũng có tem que diêm hay nhãn tem đây? Thúy Vi xin hàng ở tiệm Cà Phê là lịch sự đấy! Bên Pháp, Hàn thấy tụi Tây Đầm (con) hay ST...gạt tàn thuốc mà họ hay vào shop Cà Phê để chôm mà chả xin! Phụ Nữ Âu Châu hút thuốc rất sớm, chừng 12, 13T nhưng không biết họ có thích ST que diêm không? Cái bực mình cho người hút thuốc là khi có thuốc lại thiếu lửa và ngược lại. Và ngày nay ở thời buổi mạng nhện, dân Pháp đã bắt đầu hút bằng thuốc lá...Kỷ Thuật Số

Thuốc Lá...Kỷ Thuật Số!

Trăm Năm Trong Cõi Người Ta
Tem Bì Bưu Ảnh Là Moa Ưa Rùi
Văn Chương Súng Ống Nửa Mùa
Chõ Mồm Một Tí Nói
Đùa Ace Ơi!

Bài được HanParis sửa đổi lần cuối vào ngày 06-06-2013, lúc 16:19
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
7 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn HanParis vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (06-06-2013), nam_hoa1 (09-06-2013), Poetry (09-06-2013), ThinhVuongVu (07-06-2013), tiny (25-06-2013), volethuyvi (10-06-2013), vu.huy65 (09-06-2013)