Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > GIẢI TRÍ - THÔNG TIN TỔNG HỢP > Lang thang lượm lặt > Vui ^_^ Vui

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 28-06-2009, 18:26
zodiac's Avatar
zodiac zodiac vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,203
Đã được cảm ơn 9,378 lần trong 2,127 Bài
Talking Bạn có... vô duyên?

Bạn có... vô duyên?

Chắc hẳn rằng bạn đã từng nghe ở đâu đó:" vô duyên + vô duyên = vô cùng duyên dáng" rồi đúng không?

Nhưng liệu đáp số đó có luôn đúng với bạn trong mọi trường hợp?

Bài trắc nghiệm vui này sẽ giải đáp giúp bạn nè!

1. Hãy tưởng tượng, bạn đang ngồi trong lớp học, tiết văn học đối với bạn sao mà vô vị quá, lúc đó, bạn:

a, Ngáp liên tục và đánh luôn 1 giấc cho đã.

b, Có nên tưởng tượng không khi môn tôi iu thích là văn học.

c, Nói chuyện riêng hay lôi bịch bánh snack ra ăn lén lút...

2. Hội bạn tụ tập để t8m chuyện mà không có mặt bạn, vô tình bạn trông thấy họ, bạn sẽ:

a,
Tiến tới, làm mặt lạnh, rồi ngồi lẳng lặng mà hóng chuyện.

b, Sao bọn này không gọi mình nhỉ, nhưng mà không sao, cứ lại góp cho nên chuyện cái đã.

c, Tụi này được lắm, tôi sẽ phá ngang, không t8m gì hết.

3. Đứa bạn thân thiết (học khác lớp) rủ bạn đi xuống căn tin ăn hàng. Bạn đang ăn rất nhiệt tình thì bạn nhìn thấy đứa bạn thân (cùng lớp) khác cũng đang ngồi 1 mình đối diện với bàn của bạn, nhưng có lẽ là không thèm ngó gì đến bạn:

a, Vẫn cứ ngồi ăn tỉnh bơ.

b, Ngoắc đứa bạn lại ngồi chung bàn với mình.

c, Ăn lẹ rồi "chuồn" thẳng (để khỏi bị mang tiếng là bạn bè thân đi ăn mà không rủ).

4. Bỗng nhiên có 1 thằng nhóc nào đó kém tuổi bạn lại đi thổ lộ với bạn rằng" hình như là em đã iu chị rồi, thật đó". Phản ứng của bạn:

a,
Mắt chữ 0, "không được bình thường hả nhóc kon".

b, 2 giây dành cho sự bất ngờ rồi phá lên cười như chưa bao giờ được cười.

c, Cảm ơn tên nhóc và.... có 1 đáp án khác.

5, Bạn rất thích được đi chơi và địa điểm bạn chọn để đến cùng đứa bạn là:

a,
Dạo vòng quanh 1 siêu thị lớn, vì ở đó tha hồ mà được mát máy lạnh.

b, Thích đi khắp phố phường ngắm người, nhìn cảnh.

c, Tôi chỉ thích ngủ, ngủ là sở thích của tôi.

6. Đến lớp học thêm toán, bạn đã dùng chung cái máy tính (y đúc cái máy mà bạn đã bỏ quên ở nhà) của cô bạn ngồi bên cạnh. Đến giờ ra về, bạn đã vô ý lụm luôn cái máy tính đó cho vào cặp của mình... Tới nhà, bạn mới phát hiện ra là mình đã cầm nhầm:

a,
Cảm thấy quê quê.

b, Tức tốc, đi trả cái máy tính gấp.

c, Hôm sau đi học sẽ trả lại rồi xin lỗi luôn cũng được.

7. Bạn đang ở trong thư viện (là của chung tất cả mọi người), hành động của bạn luôn là:

a,
Cố bắt chuyện với người ngồi bên cạnh để phá tan không khí yên ắng.

b, Ngồi im lặng và dán mắt vào cuốn truyện (sách) của mình.

c, Cười ha hả, khi đọc được câu gì đó vui vui.

8. Bạn có hay nghĩ sai cho 1 người tốt nào đó không?

a,

b, Không

c, Không nhớ nữa, chắc là cũng có đó.

9. Bạn đi tới nhà người bạn của mình chơi, ngồi nói chuyện với bạn được1 lúc ở trong phòng thì bạn có nghe thấy ở nhà dưới có tiếng đổ vỡ rồi kèm theo là tiếng cãi nhau của ba và mẹ người bạn. Người bạn nói đó là chuyện như cơm bữa, rồi ở lì trong phòng...Bạn:

a,
Ở trong phòng, nghe lén xem là đã xảy ra chuyện gì.

b, Đứng dậy rồi ra về vì bạn không muốn làm cho không khí trong phòng thêm ngột ngạt.

c, Không biết phải hành động sao nữa, hay là nói người bạn ra can...

10. Bạn đi học kèm, nhưng lúc nào đến lớp học cũng là bị trễ từ 10 đến 15 phút. Trong khi thầy giáo đã vào bài còn các bạn khác đang rất chăm chú lắng nghe giảng. Bạn:

a,
Sao đúng với mình vậy, nhưng mình đã có cớ để viện ra được lí do đến trễ rồi.

b, Tỏ ra là người biết lỗi rồi xin phép thầy và các bạn khác là bạn đã đi học trễ.

c, Âm thầm tiến đến chỗ ngồi của mình.

11. Có ai đã từng nhận xét với bạn là người rất vô duyên chưa?

a,
Rồi! Họ vẫn "khen" tôi như vậy hoài à.

b, Để nghĩ xem, nếu tự mình nhận thì là có, nhưng người khác chưa ai nhận xét hết.

c, Cười, trả lời sau nhe.

Kết quả:

Bạn đã đọc xong các câu hỏi và cũng đã có sự lựa chọn riêng cho mình 1 đáp án rồi đúng không. Dù cho bạn có chọn đa số là đáp án nào đi chăng nữa thì bạn cũng vẫn là người có chỉ số" vô duyên + vô duyên = vô cùng duyên dáng". Bởi vì sao ư? Rất đơn giản, bạn hãy nghiệm lại thật kĩ các câu hỏi và tự rút ra được nguyên do rồi hãy tự mình sửa chữa cái vô duyên để bạn trở thành 1 người" có duyên " nhé.

Hãy suy ngẫm như thế này, ví dụ như ở câu 6 thì hành động cầm nhầm của bạn thì đã là rất cô duyên rồi. Ở câu 10 chẵng hạn, bạn đã đi học trễ. Đó có phải là vô duyên không nhĩ?. Và ở các câu khác cũng tương tự. Nếu bạn đã ngẫm ra được tất cả thì cái vô duyên của bạn sẽ biến mất...

Còn 1 điều nữa. Nếu bạn cho rằng bài trắc nghiệm này cũng thật là "vô duyên" thì...chính bạn lại là người "không có duyên" trước vì ai bảo từ nãy đến giờ bạn ngồi đọc mà không nhận ra sớm. Đùa đó!

Hoàng Thị Thu Hồng (Gia Lai)

Bài được zodiac sửa đổi lần cuối vào ngày 28-06-2009, lúc 18:41
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn zodiac vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (23-11-2011), jojo11111 (30-06-2009), manh thuong (17-08-2009)
Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này