Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > KIẾN THỨC CHƠI TEM > Người làng Tem > Nhà sưu tập

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 01-01-2008, 15:40
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định Hải Dương - chân dung những nhà sưu tập

gk.01.01.2008

Hôm nay đã là năm 2008 rùi, hội tem Hải Dương bước sang tuổi 20, tuy chưa tới ngày SN. Đây là năm mà ở HD sẽ có 1 sư kiện tem lớn nhất chưa từng có, lớn hơn cả cái TL tem HP 2007.

Đơn giản là vì theo lộ trình triển lãm của miền Bắc thì đây là năm mà sự kiện triển lãm tem các tỉnh xứ Đông sẽ do HD đang cai, đồng thời cũng để mừng Hội tem Hải Dương tròn 20 tuổi. Năm 2001 TL này bắt đầu tại QN với 4 tỉnh tham dự, nó đã đi hết 1 vòng và ngày càng đông vui, ngoài 4 tỉnh chính còn hội tem các tỉnh bạn, ví dụ lần 1 vòng 2 ở QN có thêm 2 đơn vị, HP năm ngoài thêm 6, năm nay ko biết sẽ có bao nhiêu. Những hứa hẹn đây là ngày hội lớn mà chuẩn bị từ bi giờ cũng là khá muộn rồi. Ngày TL tới sẽ có đông đảo những gương mặt sưu tập tham dự, vậy cớ sao chúng ta ko tìm hiểu về những gương mặt chủ nhà nhỉ !

gk giới thiệu khá lòng vòng nhưng mục đính chính của topic này là giới thiệu các nhà sưu tập tem trên đất Hải Dương, họ là những người sinh ra tại đây hoặc tới đây cư trú và ... chơi tem.

(64 tỉnh nên chăng 64 mục, tuy hơi nhiều nhưng tác dụng của nó khá hay, cho phép người chơi tem cảm nhận được sự đông vui ấm áp của phong trào tem quê mình, nhất là với những vùng hẻo lánh, các bạn tem tìm mãi chỉ thấy 1 - 2 người, chúng ta biết ai thì giới thiệu, biết nhau sẽ có mối quan hệ tem và phong trào tem. Biết nói thế nào để mọi người hình dung ra nhỉ, SG , HN , HP bạn tem gạt đi ko hết thì chẳng nói làm gì, bây giờ nếu như NĐ hay CB xuất hiện 1 người như em Hà, như CY nữa thì sao, tuy có thể ko được như vậy, nhưng mỗi lần vô xem mục tem NĐ hay TB ta ko chỉ lấy trơ chọi có 1 người.... việc phân tách theo tỉnh như vậy cũng giúp chúng ta hình dung la tiền năng con người tem nơi đó... ôi giá như có ma trận tem thì ko bai giờ phải quan tâm tới member list hay các mục thế này.)

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (18-01-2012)
Cũ 01-01-2008, 16:01
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
.... vậy cớ sao chúng ta ko tìm hiểu về những gương mặt chủ nhà nhỉ !....
Người đầu tiên mà gk muốn giới thiệu khi nói tới Hải Dương là bác Dương Khôi

Hầu như TL tem nào cũng gặp bác, không chỉ nhiệt tình dẫn dắt phong trào tem HD bác còn đi giao lưu với nhiều Hội tem khác, đặc biệt là HP, lần đầu tiên gặp bác cách đây đúng 10 năm, hồi đó lần đầu tiên bác Tiến đưa mọi người đi xem triển lãm lớn, đó là HD 1998, có qua thăm nhà bác Khôi, nghe bác kể chuỵên.....Những lần TL hay nghe bác phát biểu....Không chỉ là 1 nhà sưu tập ông còn là 1 nhà TL tem có tiếng, nếu gk nhớ ko lầm thì bác đã từng có bộ tem 5 Khung về môi trường được giải bạc quốc tế, bạn Chinh HP và ecophila chơi tem môi trường nên xem bộ này. Chuyện về bác chắc còn dài lắm và có thể bạn cũng tò mò ko biết bác là ai, tiện thể cũng đố bạn nhận ra bác là ai trong đây

Anpa cũng đã từng gặp bác Khôi rồi thì phải, Tuấn Anh gặp chưa nhỉ, Bugi cũng gặp rồi, giờ bác đã chuyển ra HN.

2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
caifincafe (24-02-2011), Dat_stamp (18-01-2012)
Cũ 01-01-2008, 16:19
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Cũng là thế hệ sưu tập tem lớn tuổi ở Hải Dương còn nhiều lắm, giờ chỉ cần mở cái danh sách các tác giả tham dự TL tem ra cũng hoa mắt rùi. Đợt TL tem HP năm ngoái các bác ấy còn tham dự nhiều tới mức ... ko còn chỗ TL đành....trả lại đợi xem ở 2008 này

TL tem HD 2008 chúng ta sẽ gặp lại nụ cười này

2008 HD làm chỉ nhà, chiếc xe này ko phải cõng tem đi xa rùi.... hihihi

Cũ 01-01-2008, 16:36
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Thế hệ những cây đại thụ làng tem Hải Dương còn nhiều gương mặt nữa để dành cho bác Tuấn Anh giới thiệu, giờ gk xin giới thiệu các đại diện tem trẻ của HD, đứng đầu phải kể tới là anh Hà Quang Thắng, vừa là 1 nhà sưu tập, nhà buôn tem, nhà triển lãm, và là 1 chủ nhiệm CLB tem nhiệt tình

dẫu bề bộn với công việc (anh Thắng là thầy thuốc đông y...hihi) nhưng anh vẫn nhiệt tình với phong trào, bận rộn với gia đình nhưng đợt TL tem HP 2007 anh cũng tranh thủ xuống đưa theo cả vợ và con nhỏ, quên ko ghi lại hình ảnh 3 người, có tấm hình này, anh Thắng đang bán tem cho 1 nhà sưu tập tem NĐ, còn cậu ái trắng già khọm nụ cười nhăn nheo này là .... gk ...ha ha haha

Anh Thắng chơi tem khủng long, đã từng có bộ TL tem KL 1 khung đạt giải đồng TL tem Miên Dương, TQ 2003, đợt đó là TL tem quốc tế châu Á thứ 16. Ngoài ra anh còn chơi tem động vật quý hiếm và danh nhân nữa. Bạn tem HD nào đọc được mục này hãy tìm anh ấy và gia nhập CLB tem Nam Sách tỉnh Hải Dương nhé, chúc các bạn vui vẻ.

Cũ 01-01-2008, 16:45
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
....đứng đầu phải kể tới là anh Hà Quang Thắng, vừa là 1 nhà sưu tập, nhà buôn tem, nhà triển lãm, và là 1 chủ nhiệm CLB tem nhiệt tình ...
anh Thắng là người áo vàng đứng kia bạn còn nhận ra chứ, thế còn áo xanh kẻ to, ko ai khác chính là bác Tuấn Anh, đại diện tiêu biểu cho người sưu tập 8x của HD, 1 tay spam cự phách, cứ nhìn đống bì TL này thì rõ

Tuấn Anh hay online nick tuananhhd84, đây là đại diện tem online của CLB tem VS, 1 người nhiệt tình và sẵn sàng giúp đỡ bạn tới với CLB tem VS và tiếp cận phong trào tem HD. Đây cũng là phóng viên được kì vọng nhất của diễn đàn tem VS trong đợt TL tới đây của HD.

Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
caifincafe (24-02-2011)
Cũ 01-01-2008, 17:01
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
..., thế còn áo xanh kẻ to, ko ai khác chính là bác Tuấn Anh, ...
vậy áo xanh kẻ sọc là ai

người ấy chính là Trần Cường, chơi rất thân với anh Hà Quang Thắng, họ hay lặn lội tới các TL. Trần Cường chơi tem hoa sen, mình đã từng xem bộ tem 1 khung vê hoa sen của Cường... Dành 1 tình cảm lớn cho tem, ngày hôm TL ấy ko hẹn mà gặp, anh Thắng, Tuấn Anh và Trần Cường ko hẹp mà gặp tại HP, TA ở từ sáng tới chiều, Trần Cường sáng xuống trưa về, anh Thắng và vợ con thì chiều mới xuống. Họ thật nhiệt tình!

Cũ 01-01-2008, 17:08
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
....ko hẹn mà gặp tại HP, TA ở từ sáng tới chiều, Trần Cường sáng xuống trưa về, anh Thắng và vợ con thì chiều mới xuống. Họ thật nhiệt tình!
Trong mạch bạn tem HD và triển lãm này còn 1 nhân vật nữa ko thể ko nhắc tới đó là Hà Thanh Hoa, cháu của cựu chủ tịch Hội tem Hải Dương, bác Hà Quang, ko rõ có họ hàng với anh Hà Quang Thắng nữa ko.

3 hôm nữa là ....sn Hoa, cô ấy cũng 80, hiện đã có gia đình và công tác tại HP

Là cán bộ cung Văn Hoá Lao Động Hữu Nghị Việt Tiệp HP, hiện quản lý hơn 30 CLB, trong đó có CLB tem VT, luôn gắn bó với các hoạt động của phong trào tem phố cảng như tham dự TL, các hoạt động tem, hội họp tham mưu với BCH hội tem HP ....

năm 2006 Hoa mới nhận nhiệm vụ quản lý CLB tem VT và đã dự TL tem QN 2006, rùi 2007 và tới đây là trở về quê hương HD 2008.... hihihi....

Cũ 01-01-2008, 17:15
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:

...Tuấn Anh hay online ...
HD còn 1 mem tem hay online nữa, đó là ...sat thủ Anpa

Tên thật của nường là Thảo Nguyên, hiện đang tung hoành trên HN, người nổi tiếng với slogan: vì tem em bất chấp tất cả

đây là chân dung "sát thủ" do tịt chụp tại chợ tem 160 TVV nhân dịp 2 năm thành lập chợ

nàng mê tem hoa xương rồng và nhiều món nữa.... liệu nàng có tham dự TL tem HD 2008 lần này...chúng ta cùng chờ xem.

Cũ 01-01-2008, 17:44
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:

đây là chân dung "sát thủ" do tịt chụp tại chợ tem 160 TVV nhân dịp 2 năm thành lập chợ
ở đâu có chợ tem ở đó có nhà sưu tập tem Hải Dương

chú ý anh bạn áo vàng cua nhé

ở bên trái

rùi sang bên phải

ko ngừng hoạt động....

quả là 1 người say mê tem.

Cậu ấy chính là Tâm - Hải Dương - hiện đang là SV ĐHHH

chân dung nhà sưu tập trẻ đó đây.

Ở Hp Tâm gần như đã rất nhiệt tình tham gia cac hoạt động tem, năm 2008 này đây TL tem sẽ diễn ra trên chính nơi cậu sinh ra hy vọng Tâm sẽ mời thêm được nhiều bạn cùng lớp về thăm quê và tới xem triển lãm.

Trên đây chỉ là 1 phần nhỏ trong cộng đồng các nhà sưu tập tem Hải Dương, gk ko hề có ý muốn độc diễn trong này, hy vọng Tuấn Anh sẽ tiếp tục giới thiệu những nhà sưu tập tem HD khá để mọi người cùng biết. Mình cũng hy vọng các bạn tem HD nếu có đọc được mục này xin hãy tự giới thiệu, mỗi ngày 1 ít, bức tranh toàn cảnh về các nhà sưu tập tem Hải Dương sẽ dần hiện ra rõ nét.

Chúc mừng năm mới tới các bạn tem HD và Hội tem HD bước sang tuổi 20....mãi mãi tuổi 2000000000000000000000

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 01-01-2008, lúc 17:46
Cũ 02-01-2008, 13:15
Nguoitimduong's Avatar
Nguoitimduong Nguoitimduong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Phó Chủ nhiệm, Phó Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 7,631
Đã được cảm ơn 10,134 lần trong 1,846 Bài

Những thông tin này thật bổ ích, không biết Anpa sẽ thế nào đây khi đọc biết hat_de gọi thế này : "sát thủ"Anpa" !

[*]E-mail : trson02@yahoo.com[*]Tài khoản ATM VCB : 025.1001.7878.50
[*]Chủ đề sưu tập : Olympic chính quốc, hoa lan, Việt Nam trên tem thế giới.
[*]Tìm kiếm thêm : hoa sen, họa Van Gogh[/LIST]
* Website: http://ischemiamd.com
Địa chỉ: 10.06A Hùng Vương plaza, 126 Hồng Bàng, P12, Q5, TpHCM
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Nguoitimduong vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (16-04-2009)
Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này