Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > KIẾN THỨC CHƠI TEM > Café VietStamp

Café VietStamp Nơi tán gẫu, "bình loạn" tất cả những gì liên quan đến Tem.

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 09-01-2009, 17:06
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định 10.000 thanh củi nhỏ

gk.9.1.2009

10 ngàn thành củi nhỏ

....%$#$%>#*^$)(**&%$()$%&@($%>>#%(*^(.*..)>>%#*&% .....

nhâm nhi ly cafe - nghe bàn về củi lửa

10.000 bài viết - 1 con số ko tưởng phi lý

Không tưởng ở chỗ chẳng thể làm gì mà lại post lắm như vậy được, nhưng rốt cục đã xuất hiện, phần là vì những vé xố VS (trong trò Điểm danh quay số)
Phi lý: phi lý ở chỗ kẻ đạt 10.000 trên mới chỉ nắm trong tay nửa non số vé, tức là số bài viết ko phải vé số là hơn 6000

1 con số rất phi lý ... diễn đàn VS sinh sau đẻ muộn mới hơn 1 năm mà để 1 thành viên đạt con số trên là điều ko chấp nhận được.

Nếu gạt bỏ trò vé số thì con số hơn 6000 chắc bằng các đàn cộng lại mất.... ko thể tin được ... ko thể chấp nhận được.

Vậy mà nó đã trở thành hiện thực trong cái ngày 9.1.2009 định mịnh nầy

Rốt cục tên hạt dẻ đã spam những gì để đến nông nỗi nầy. Chuyện đáng tiếc sẽ ko xảy ra nếu hạt dẻ ko phải là người vui tính tiếp chiện bà con mọi tầng lớp

&

- chăm chăm cập nhật chim mới trên thế giới
- chăm chăm cập nhật về các TL tại VN & trên thế giới
- nếu hắn là người ko quân tâm tới sự kiện tem của các tỉnh chắc cũng ko đến nỗi
- nếu không đi đầu trong chiến dịch bóc lịch tem
- nếu ko phải kẻ săn người rùi show lên trong mục các bạn tem
- nếu hắn ko loi choi lên sàn đấu giá
- nếu ko hò hét cổ vũ cho các chiến dịch vận động thuộc mọi đề tài
- nếu hắn ko điều hành cái "Quán ế" sau thành quán chát rùi BQT nâng len "Tiệm buôn dưa"
- nếu ko mở CLB spam
- nếu ko mở khoá đào tạo TL

và rất nhiều trò câu bài lố bịch khác .... nếu luật pháp mạnh tay hơn với kẻ quậy phát thì hẳn sẽ ko có ngày như trên

công thì ít mà tội thì nhiều ...
bài viết chẳng được bao nhiêu
vì sao VS để liều múa gươm
loạn nầy ko dẹp có ngày ... chìm ghe ...he he

bài viết mang tính chiên đề hay ngâm cứu đề rất ít .... chỉ hò rô là nhìu

liệu có cách nhìn khác cho vấn đề trên.

gk là kẻ hay ví von, nào chúng ta cùng thử 1 cách nhìn

Nếu ví VS là 1 đống lửa lớn hội tụ niềm đam mê tem thì mỗi bài viết là 1 thanh củi nhỏ để đám lửa ngày đêm bùng cháy. Người tham gia VS ko nhất thiết phải góp lửa, họ có thể ngàn năm ko nói câu nào, và vẫn tận hưởng hơi ấm từ nó toả ra. Ngồi quanh đống lửa là 1 niềm động viên cho những người gom củi. Người ít người nhiều VS vẫn ngày đêm đỏ lửa.Trong đống lửa ấy

Đề Tài: 2,379, Bài Viết : 35,203, Thành viên: 804, Thành viên tích cực: 187

cụ thể

Đề Tài: 2,379 là 2379 đống lửa nhỏ
Thành viên: 804 số người ngồi quanh đống lửa (chưa tính khách)
Thành viên tích cực: 187 là những người góp nhìu củi trong đó có 1 thèng ... là ... ku Dẻ

Trở lại với vấn đề mang tinh ní luận mang phong cách ... tiền sử .. là củi và lửa

tác giả tự nhận xét về bó củi hơn 10.000 thanh của mình như thế nào (đây là nội dung chính của bài diễn văn)

Kính thưa toàn thể đàn ta (đàn ta từ gọi tắt cho bầy đàn đang ngồi quanh đống lửa VS)

Trong hơn 1 năm qua ngọn lửa VS ko 1 ngày bị tắt, có ngày bùng cháy có ngày xiu xiu ... nhưng ngày nào có tên dẻ bén mảng vô thì dù ít dù nhìu hắn cũng ném củi vô đống lửa ấy.... khác với các thành viên khác, củi của dẻ thật đa dạng vô cùng ... đa dạng tới khó chịu

Trong 10.000 thanh củi ấy, trầm hương cũng có mà cỏ rác cũng nhiều. Làng tem hầu hết mọi người đều nghiêm túc ... có những người lâu lâu mới bỏ vô đống lửa 1 thanh củi, nhưng đó là củi lớn, cháy lâu và toả hương ngào ngạt trong khi tôi thi thoảng lại tấp vô toàn củi mục củi ướt củi que làm khói bay mù mịt ... thấy thật vô duyên. Đôi khi mình cũng bỏ công ra kiếm 1 thanh củi tương tự và ko phải kheo đâu thi thoảng dẻ cũng đốt 1 cây gỗ lớn đó chứ loạiĩ cỡ như lim hẳn hoi ... nhưng sau đó lại khuyến mãi ôi thôi toàn rơm thậm chí cả cành xanh. Tự mình làm hại mình. Mọi người hẳn đã từng nghe khái niệm dầu quy đổi khi nghe phát hiện ra mỏ khì đo có mấy trăm tỷ mét khối khí tương đương với bao nhiu triệu tấn dầu quy đổi í, chắc là quy đổi trên cơ sở tương đương về năng lượng, còn trong tem Không hiểu nếu có phép quy đổi tương đương giá trị nào nào cho phép so sánh củi và rơm của mình thành củi quý ko nhỉ, nếu có đổi được 10.000 thanh củi của dẻ chắc chỉ bằng vài trăm thanh tốt thui.

Lửa tem VS vẫn cháy dù dẻ có đốt hay ko ... nhưng nhiều lúc tui tự hỏi đống lửa VS đã như thế nào nếu rút hơn 10.000 thanh trong số hơn 35.000 đó đi. Chắc cũng ko sao cả VS vẫn cháy đều dù ko lúc bùng lên lúc khói và hơi nước bay mịt mù. VS sẽ cháy chậm hơn, đều hơn ... nên chăng

Nhìu khi cũng muốn ngồi hơ lửa ko mún động chân tay nhưng thấy bữa đó bếp thiếu củi nó cứ bị sao í nên vung chân vung tay có gì đốt đại .... thời ấy xa rùi ... giờ đã có nhìu bạn mới gom củi đề hơn khiến VS đỏ lửa đêm ngày từ sáng tới khuya bập bùng toả sáng.

Củi của mình dù ít dù nhìu dù tốt dù xấu cũng rất thích đốt ... nếu ko trong đống này thì đống khác ... dù người ta đổ nước vô đập vẫn đốt ... híc ... gk thiệt khó chịu

Lắm khi gk đốt ko đúng lúc đúng chỗ gây phản cảm cho bao người thiệt là xấu hổ... củi còn nhiều ... phần vì tìm được 1 số mỏ trên mạng, 1 số tự tạo ra và 1 số thanh là đốt phụ hoạ cùng mọi người.... khi thì đốt củi độc để "củi độc của kẻ wậy" mau tan biến ... may là giờ nầy ko phải đốt loại củi đó ... nhì nhằng cành khô củi mục và gỗ thân thoai

Lạ thay ko ai nói dai nói dài và nói dại như mình ... bạ chỗ nào nhóm lửa là dẻ lại vô chêm vài cành ... lắm lúc củi to đôi khi lại là rơm tươi làm tắt ngóm ... nhưng thường là loại râm ran cháy.

Câu hỏi đặt là ra, gk nên chọn củi tốt, hoặc gia công thêm cho những thanh củi lượm được để nó trở lên có thể cháy lâu hơn, thơm hơn khi bỏ vào đống lửa VS hay ko

...gk nói thật dài dòng... tóm lại

- VS là 1 đống lửa với gần ba vạn chín ngìn thanh, trong đó có hơn 1 vạn thanh của dẻ (chưa để lần rút củi đáy nồi - hồi thả neo 8888 đã rút mấy trăm thanh)
- của của dẻ là những bài viết mà trong đó có những bài tốt ví như củi thông thơm hay trầm hương quý ... bên cạnh đó có rất nhìu củi xanh, củi mục, củi độc ... củi mốc ...rơm và cả ...rác

nhận thấy con số 10.000 thanh là khá lố bịch ... có lẽ tới đây sẽ giảm bới ... thậm chít rút bớt lại

Hy vọng 2009 âm lịch sang ... lò VS cháy thơm hơn nữa ... ít củi khô và củi kém chất lượng như của Dẻ ... rơm đốt đệm chắc cũng giảm luôn để VS bớt khói

bài diễn văn củi lửa cực củ chuối nhân bài thứ 10.000 tới đây là hết ... nói nữa thanh thứ 10.000 nầy cũng thành ... củi hạng bét mất

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
13 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đêm Đông (01-11-2009), Ốc_hp (09-01-2009), ♥ Voi Cúc Phương ♥ (12-01-2009), kuro_shiro (09-01-2009), manh thuong (11-01-2009), Nguoitimduong (09-01-2009), open (10-01-2009), Poetry (09-01-2009), Russ (10-01-2009), tugiaban (10-01-2009), vnmission (09-01-2009), xihuan (01-11-2009), zodiac (09-01-2009)
Cũ 09-01-2009, 18:13
vnmission's Avatar
vnmission vnmission vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 2,251
Đã được cảm ơn 11,379 lần trong 1,353 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
có lẽ tới đây sẽ giảm bới ... thậm chít rút bớt lại
Congrats!!!

Riêng ý trên của bạn thì rất rất không nên nhé!
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn vnmission vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đêm Đông (01-11-2009), hat_de (09-01-2009), Poetry (09-01-2009)
Cũ 09-01-2009, 18:34
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi vnmission Xem Bài
Congrats!!!

Riêng ý trên của bạn thì rất rất không nên nhé!
cháu ko hiểu ý bác nói gì cả
congratss là sao ạ .. có phải congratulations ko

còn về cái giảm và rút bớt

giảm: giảm bớt những bài post mặc dù những bài post "vô nghĩa" cũng có giá trị sử dụng riêng... ít nhất nó cũng bày tỏ quan điểm của mình, bày tỏ sự quan tâm, động viên tới bài post trước đó ... và cũng làm cho VS nhộn nhịp chút mặc dù sự nhộn nhịp ấy có thể là ko cần thiết vì giờ đây VS rất sôi động rồi

rút: rút là giống như trước đây neo tại điểm 8888 ...chót hứa bà con 2009 sẽ để 9999 mà thôi ...

để làm việc đó chỉ việc rút lại những thanh củi ko giá trị lắm, nó mang tính thông tin hoặc phản hồi mà giá trị thời sự ko còn thì cứ gỡ ra cũng được
hoặc là phải rút những bài hay rùi bổ sung bài hay hơn
hoặc xóa rùi bổ những bài mang tính chu kì

nếu xổ số vẫn còn thì đó là cách duy nhất để đảm bảo số 9999, ko vượt ngưỡng 5 con số

nếu VS ko ngại việc 5 con số thì hạt dẻ sẽ tính lại

có lẽ phương án tốt nhất là làm giàu uranium, cho những thanh cỡ bự vô, luyện cho nó đầy năng lượng rùi cho vô lò, 1 vài thanh urani bằng việc đốt cả 1 khu rừng

ko phải up nhiều xóa nhiều, thời gian đó để "luyện đan" ... tuy nhiên hậu quả của việc nầy là bếp lửa ít có tiếng nổ lép bép vui tai rôm rả như những năm xưa

ko biết phải làm gì cả .... thôi thì dùng đầu dò 10.000 này để lắng nghe dư luận thêm nữa ạ

4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đêm Đông (01-11-2009), Poetry (09-01-2009), Russ (10-01-2009), tugiaban (10-01-2009)
Cũ 09-01-2009, 22:20
Nguoitimduong's Avatar
Nguoitimduong Nguoitimduong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Phó Chủ nhiệm, Phó Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 7,631
Đã được cảm ơn 10,134 lần trong 1,846 Bài

NTD đọc xong chóng mặt quá nên lúc đầu định nói rất nhiều, sau thì chỉ có nói mấy ý này thôi :
1. NTD viết bài xong mà không thấy hat_de bình lựng hay Thanks là thấy buồn roài.
2. Thỉnh thoảng cũng xét xem thử có bài nào của Dẻ cần xóa bớt hay không ( cái này gọi là hỗ trợ bạn bè ) nhưng tìm hoài vẫn thấy chưa ...nhiều.
3. Diễn đàn xem như là 1 đống lửa, người nào có lòng bỏ vào dù chỉ là 1 ...que củi cũng đủ làm ngọn lửa VS bùng cháy thêm rồi, huống chi Dẻ bỏ tới 10000 thanh củi trong đó có khá nhiều thân cây to.
4. Nói dài, nói dai đâm ra nói dại nhưng yêu cầu Dẻ mở lớp tập huấn cho các đàn em học cách ...spam như Dẻ đang làm , để chúng ta có những bài biết rằng là spam nhưng không thể không đọc.
Cuối cùng - tặng Dẻ :
Spam là một nghệ thuật
Spammer là một nghệ sĩ

[*]E-mail : trson02@yahoo.com[*]Tài khoản ATM VCB : 025.1001.7878.50
[*]Chủ đề sưu tập : Olympic chính quốc, hoa lan, Việt Nam trên tem thế giới.
[*]Tìm kiếm thêm : hoa sen, họa Van Gogh[/LIST]
* Website: http://ischemiamd.com
Địa chỉ: 10.06A Hùng Vương plaza, 126 Hồng Bàng, P12, Q5, TpHCM
9 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Nguoitimduong vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đêm Đông (01-11-2009), Ốc_hp (09-01-2009), bebu2410 (10-01-2009), hat_de (10-01-2009), huybh (10-01-2009), kuro_shiro (09-01-2009), open (10-01-2009), Poetry (09-01-2009), Russ (10-01-2009)
Cũ 10-01-2009, 08:40
Russ's Avatar
Russ Russ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Ủy viên Ban Kiểm tra - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 955
Đã được cảm ơn 4,500 lần trong 1,008 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Nguoitimduong Xem Bài
Spam là một nghệ thuật
Spammer là một nghệ sĩ
Nếu Spam là một nghệ thuật
Thì Spammer là một nghệ sĩ
Còn diễn đàn là một dàn giao hưởng
Nơi các Spammer thể hiện các tác phẩm của mình.

Dẻ <- Nghệ sĩ Spam hàng đầu Vietstamp.net/forum
Xin cho 1 tràng pháo tay cổ vũ cho nghệ sĩ của chúng ta
...bộp... bộp.. bộp...
Xin cảm ơn những cống hiến của Dẻ đã dành cho VS
Và mong rằng trong thời gian tới nghệ sĩ của chúng ta sẽ cho ra đời nhiều tác phẩm Spam có giá trị

Chủ đề sưu tập: 12 con giáp, chúc mừng.
Tìm kiếm thêm: bài tây,thảm len dệt tay.

6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Russ vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (10-01-2009), Đêm Đông (01-11-2009), hat_de (10-01-2009), tugiaban (10-01-2009), xihuan (01-11-2009), zodiac (10-01-2009)
Cũ 10-01-2009, 11:43
tugiaban's Avatar
tugiaban tugiaban vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 4,054
Đã được cảm ơn 2,352 lần trong 726 Bài

Vâng nếu như VS mà không có những bài viết của bác dẻ cũng giống như ăn thịt chó mà không có mắm tôm. Những bài viết của bác rất hay và thú vị. Bác chính là nguồn gia vị để đóng góp cho những món ăn ngon. Không có bác một ngày trên đàn, là em cảm thấy càng tẻ nhạt. Thôi em không nói nhiều nữa: em chúc bác một năm mới có nhiều sức khỏe để viết nhiều bài hay trên đàn, đạt nhiều giải thưởng trong các triểm lãm trong và ngoài nước.
Đêm Đông (01-11-2009), hat_de (10-01-2009)
Cũ 10-01-2009, 12:58
zodiac's Avatar
zodiac zodiac vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,203
Đã được cảm ơn 9,378 lần trong 2,127 Bài

10.000 thanh củi wả không phải là một sự đóng góp không nhỏ của một thành viên tích cực như a Dẻ đây
nó ko chỉ có tác dụng sưởi ấm cho tinh thần các thành viên club VS
mà nó còn tạo nên sự vững chắc, tinh thần đoàn kết, gắn bó và chia sẻ của các thành viên trong ngôi nhà VS
xin chúc mừng sự thành công to lớn của anh và mong anh tích cực hơn nữa trong những hoạt động sắp tới

Name:  204.jpg
Views: 338
Size:  24.8 KB
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn zodiac vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đêm Đông (01-11-2009), hat_de (10-01-2009)
Cũ 01-11-2009, 11:20
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

híc ... sau lần đốt hơn 100 vé châm ngòi cho việc huỷ 10.000 vé số VS ... sau 1 thời gian dài ... mốc son đáng ghét trên lại sắp trở thành sự thực ... híc

chỉ còn 9 mục nữa thui
9990 / 9 = 1110

và tình cờ hôm nay là 1.11 ... chắc đêm nay vàng 4 con chín 9999 sẽ xuất hiện

Name:  9990 ! 1.11.2k9!.jpg
Views: 307
Size:  160.0 KB

thật là đáng ghét ...

Cũ 01-11-2009, 15:07
ke vo danh's Avatar
ke vo danh ke vo danh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 33
Đã được cảm ơn 6,529 lần trong 937 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
Nếu ví VS là 1 đống lửa lớn hội tụ niềm đam mê tem thì mỗi bài viết là 1 thanh củi nhỏ để đám lửa ngày đêm bùng cháy...

...Trong hơn 1 năm qua ngọn lửa VS ko 1 ngày bị tắt, có ngày bùng cháy có ngày xiu xiu ... nhưng ngày nào có tên dẻ bén mảng vô thì dù ít dù nhìu hắn cũng ném củi vô đống lửa ấy....

Trong 10.000 thanh củi ấy, trầm hương cũng có mà cỏ rác cũng nhiều...Đôi khi mình cũng bỏ công ra kiếm 1 thanh củi tương tự và ko phải khoe đâu thi thoảng dẻ cũng đốt 1 cây gỗ lớn đó chứ loạiĩ cỡ như lim hẳn hoi ...

Nhìu khi cũng muốn ngồi hơ lửa ko mún động chân tay nhưng thấy bữa đó bếp thiếu củi nó cứ bị sao í nên vung chân vung tay có gì đốt đại ....

Củi của mình dù ít dù nhìu dù tốt dù xấu cũng rất thích đốt ... nếu ko trong đống này thì đống khác ... dù người ta đổ nước vô đập vẫn đốt ... híc ... gk thiệt khó chịu

... bạ chỗ nào nhóm lửa là dẻ lại vô chêm vài cành ... lắm lúc củi to đôi khi lại là rơm tươi làm tắt ngóm ... nhưng thường là loại râm ran cháy...
Không biết khi những dòng chữ này gửi lên thì hat_de đã lên tới 10 nghìn tuổi - quên, 10 nghìn bài chứ - chưa?

Dù sao, theo nhận xét riêng của kvd là thế này: Trầm hương hay củi mục thì đều không quan trọng. Cái quan trọng là củi đó cõ giữ lửa được hay không mà thôi

Cho nên, 10 nghìn thanh củi kia có khi bừng bừng, có khi lại...thều thào thì đều là công lao của người nhóm lửa cả. Củi cả bồ bồ mà không người đốt thì dù gạo thơm có đến cả tấn tấn, (thì) tất cả cũng chỉ biết ngồi đó mà ngó nhau thôi ! Phỏng ạ?

Chúc 10 nghìn thanh củi của hat_de bỗng chốc sẽ thành 10 nghìn ngọn nến nhé!

2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ke vo danh vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đêm Đông (01-11-2009), hat_de (01-11-2009)
Cũ 01-11-2009, 21:03
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ke vo danh Xem Bài
Không biết khi những dòng chữ này gửi lên thì hat_de đã lên tới 10 nghìn tuổi - quên, 10 nghìn bài chứ - chưa?

Dù sao, theo nhận xét riêng của kvd là thế này: Trầm hương hay củi mục thì đều không quan trọng. Cái quan trọng là củi đó cõ giữ lửa được hay không mà thôi

Cho nên, 10 nghìn thanh củi kia có khi bừng bừng, có khi lại...thều thào thì đều là công lao của người nhóm lửa cả. Củi cả bồ bồ mà không người đốt thì dù gạo thơm có đến cả tấn tấn, (thì) tất cả cũng chỉ biết ngồi đó mà ngó nhau thôi ! Phỏng ạ?

Chúc 10 nghìn thanh củi của hat_de bỗng chốc sẽ thành 10 nghìn ngọn nến nhé!

Dạ thưa bác KVD !

Khi vít bài này lần đầu chưa đạt 10.000 bác à...sau đó đã qua lên thành 12.... mấy hay sao đó ...nhưng 1 số bạn nhỏ đua theo anh dẻ spam nên để tránh tác động xấu tới thê hệ mầm gk đã làm cái này:

http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=3805

cùng với đó là việc nhờ BCN xóa bộ 10.000 vé số trong đó có hơn 5500 của mình ...và hình như anh Đêm Đông là người trực tiếp ấn lệnh hủy bộ vé...trong khoảng thời gian đó tới bây giờ gk đã viết, có bài ngắn, bài dài, bài hay, bài dở .... 1 số bài spam đã bị xoá, tức là những bài đang tồn tại ko phải spam ...

Tuy nhiên trong thời gian tới sẽ tạm neo lại bằng cách ..dọn dần để tránh lịch sử lập lại khi vượt ngưỡng 10 k ... ít nhất là hết 2009 ko để con số vọt quá 10.000 ... đồng thời với việc tỉa cành cho cây 9999 lá là việc "làm giàu Uranium" bằng cách nâng cấp các bài cũ ạ.

Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này