Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > KIẾN THỨC CHƠI TEM > Người làng Tem > Nhà sưu tập

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 13-11-2010, 10:48
hoang.le's Avatar
hoang.le hoang.le vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 2,782
Đã được cảm ơn 783 lần trong 92 Bài
Mặc định hat_de - Con tem Treskilling Yellow của diễn đàn Viet Stamp

Ai đã từng ghé thăm Website của Viet Stamp thì không thể không để ý đến ký danh hat_de, tác giả của hơn 10.000 bài viết trên tổng số gần 61.500 bài viết của tất cả các thành viên VS cộng lại (tính đến thời điểm viết bài này). Một con số ấn tượng, một con số kỷ lục, nhiều gấp ba lần rưỡi so với người đứng thứ hai ngay sau anh.

Theo em được biết trong VS có bốn cấp độ danh hiệu tùy theo số bài viết của thành viên là:
- Tem sống
- Tem không răng
- Tem specimen
- Tem quý hiếm
và hat_de có lẽ là người duy nhất không phải là thành viên của CLB Viet Stamp đạt được danh hiệu cao nhất, Tem quý hiếm (em chưa thấy một ký danh nào khác màu xanh dương đạt được danh hiệu này).

Em mạo muội đề nghị Ban điều hành diễn đàn Viet Stamp đưa thêm một cấp độ danh hiệu thứ năm, cao hơn cấp độ Tem quý hiếm, với tên gọi Treskilling Yellow (con tem đắt nhất thế giới với duy nhất một bản) và trao nó cho hat_de, vì Tem quý hiếm có thể có nhiều hơn một nhưng Treskilling Yellow thì chỉ có một, cũng giống như hat_de vậy.

Qua bài viết này, xin được gửi đến hat_de lời cám ơn chân thành vì những cống hiến vô tư không mệt mỏi của anh, những bài viết của anh chính là luồng gió bất tận thổi bùng lên ngọn lửa đam mê trong những thành viên khác của diễn đàn.

Để mọi người có thể hiểu rõ hơn về hat_de xin được trích dẫn ý kiến của một thành viên ở diễn đàn khác viết về anh như thế này (những chữ trong ngoặc đã được sửa đổi một chút):

“(diễn đàn) mình thiếu những thành viên năng nổ như thành viên HATDE hay GOKIEN ngày xưa thì phải. Tuy bài viết chưa thật sự là hay nhưng mà ở ANH ẤY thì (mình) thấy được một điều đáng quý đó chính là sự NHIỆT TÌNH - CÙNG SỰ CỐNG HIẾN. Một tác nhân tích cực, vào xem và cho ý kiến nhiệt tình, ý kiến xây dựng và đôi khi chỉ là một cái nhấn nút xanh xanh cảm ơn. Nhưng bạn trẻ ơi. Mình cần lắm những người vô tư như thế. Thành ra, nếu không nhìn nhận đóng góp gì to tát thì người khách tham quan hay các thành viên khác ngày nào cũng thấy hay hay cũng muốn đăng đàn vào xem ANH ẤY trả lời. Tính quần chúng và bản năng sẽ rất cao. Từ đó sẽ là thuốc kích thích cho các thành viên còn lại năng nổ, bạo dạn và mạnh tay hơn trong việc viết bài mà rồi sẽ đem cống hiến.”

Chúc hat_de sức khỏe, công tác tốt và giữ mãi lòng nhiệt tình với diễn đàn!

Bài được hoang.le sửa đổi lần cuối vào ngày 10-12-2010, lúc 11:11
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
20 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hoang.le vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
♥ Voi Cúc Phương ♥ (19-11-2010), chie (13-11-2010), chienbinh (19-11-2010), dammanh (13-11-2010), Dat_stamp (22-09-2011), hat_de (13-11-2010), huuhuetran (13-11-2010), j0j0 (13-11-2010), lantham_0072005 (19-11-2010), minhduc (13-11-2010), minhky2610 (29-10-2011), Ng.H.Thanh (19-11-2010), Nguoitimduong (13-11-2010), Pink Kole (17-11-2010), Poetry (13-11-2010), The smaller dragon (13-11-2010), Tien (13-11-2010), tugiaban (14-11-2010), vnmission (13-11-2010), zodiac (13-11-2010)
Cũ 13-11-2010, 14:13
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định dốc bầu tâm sự :D !!!!!!

1 ngày thứ 7 cuối tuần, tính có 1 giấc ngủ trưa thật đã đời nhưng lại xoay ngang xoay dọc rồi lại tỉnh dậy, cũng như mọi ngày cuối tuần khác

.. là lại ol như thường lệ dạo các đàn ... bất ngờ gặp 1 topic có tiêu đề hạt_ ....

rất bất ngờ về bài viết của a.hoang.le

Nhân bài viết thú vị của anh, gk cũng xin được dốc chút tâm sự, phần nào giúp bạn chơi xa gần hiểu thêm về niềm say mê, cách làm việc là cả những ... tính xấu của mình.

Bằng thói quen đi lần lượt từng vấn đề và đi tới tận cùng các vấn đề, bằng 1 phong cách khách quan nhất có thể được xin được lần lượt đi như sau.

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hoang.le Xem Bài
Ai đã từng ghé thăm Website của Viet Stamp thì không thể không để ý đến ký danh hat_de, tác giả của hơn 10.000 bài viết trên tổng số gần 61.500 bài viết của tất cả các thành viên VS cộng lại (tính đến thời điểm viết bài này). Một con số ấn tượng, một con số kỷ lục, nhiều gấp ba lần rưỡi so với người đứng thứ hai ngay sau anh.
Vấn đề 1: con số

1.1 - số bài trên đàn: con số 61.500 hiện tại là con số các "post" còn tồn tại trên đàn, thực ra tổng số các bài viết tính tới thời điểm này là 118009, có thể thấy nó trong ảnh sau

(con số nằm cuối đoạn link)

Name:  118009 -!- 13.11.2010.JPG
Views: 436
Size:  60.6 KB

Con số bài viết trên diễn đàn hịên chỉ còn 1/2 bởi nhiều bài dã được dọn đi do: đã mu bán xong, đã tranh luận xong, hay các thông tin đã cũ được dọn, thậm chỉ là cả những bài viết mới...ví dụ gk đã dọn đi khá nhiều (mặc dù đó ko phải các bài spam <=== vì nếu đã là spam thì nó đã bị xoá ngay từ khi sinh ra theo luật đàn rồi) phần khác đã ghép lại khá nhiều... sở dĩ giảm con số để nhìn cho nó đỡ ngốt. Nguyên nhân là có 1 giai đoạn sự tồn tại của nó khiến 1 số bạn mầm đua nhau spam.

1 nguyên nhân khác để dọn là phục vụ chơi số, phụ vụ đếm ngược, hay neo chờ để mừng cái gì đó, ví như mừng 1000 Thăng Long. Thú thật là trên quả đất với hơn 7 tỷ dân này chắc ít ai lại có kiểu chào mừng lạ kì tới vậy. Tất nhiên là cho vui thôi vì chẳng ai vì Ngàn năm lại đi coi con số đó cả.

1.2 - số bài của hạt: do ôm đồm rất nhiều việc: từ nhân sự làng tem VN, tới các kì TL, các buổi sinh hoạt, các bài chuyên đề, các mục bình luận, bản tin tem .... nên ko muốn nhiều bài vẫn bị nhiều.

Số bài của hạt tính cả những bài đã xóa tạm thời và xoá vĩnh viễn nếu còn chắc khoảng hơn 20 k, nó tầm tầm với tỉ lệ bài còn lại của đàn và những bài đã từng được sinh trên đàn.

1.3 - số của bác 2: thực ra con số đó cũng giảm nhiều vì quá trình quét dọn diễn đàn đã cắt đi hàng trăm bài viết của Mr Po, còn lại những có giá trị và những bài bản tin tem, các thông báo sinh hoạt, ... và cả những bản tin báo xử nick rô-bốt spam ... nhìn chung đó là quá trình cống hiến rất lớn của Mr Po. Ngoài ra những cống hiến ko hiển thị được bằng con số của Mr Po cũng rất nhiều.

Vấn đề 2: danh hiệu

Trích dẫn:

Theo em được biết trong VS có bốn cấp độ danh hiệu tùy theo số bài viết của thành viên là:
- Tem sống
- Tem không răng
- Tem specimen
- Tem quý hiếm
và hat_de có lẽ là người duy nhất không phải là thành viên của CLB Viet Stamp đạt được danh hiệu cao nhất, Tem quý hiếm (em chưa thấy một ký danh nào khác màu xanh dương đạt được danh hiệu này).
cảm ơn bác hoang.le đã dành những tình cảm tích cực cho gk

nhưng thực ra thế này, các danh hiệu đó rất quý, nhưng thực lòng mà nói gk cũng ko để ý lắm, vì thực ra với say mê và thói quen làm việc của mình thì dù có hay ko cái đó hoàn toàn ko ảnh hưởng gì

nói hài hước 1 chút chứ ... cái hiệu super-spammer mà các bạn mầm hay gọi, gk cảm thấy thú vị hơn những món trên đấy.

Nói thế ko phải vì các danh hiệu trên ko giá trị
(thực ra những danh hiệu đó rất ý nghĩa, tương xứng và động viên được người viết)
Mà gk thích cái danh hiệu sp kia vì nó vui vui

Hiện trên đàn có nhìều hệ thống danh hiệu, ngoài tem tem, còn theo chức vụ hay chức danh, ví như uỷ viên kiểm tra, hoặc ban tài chính, hậu cần, ban phong trào ....

sự hệ thống đó giúp người chơi quan sát bứu tranh 1 cách rõ nét hơn, gk chỉ là 1 nét chạy dài và rất ngoằn ngoèo trên bức tranh toàn cảnh về làng tem VN. Có lẽ trời sinh thích cái ngoằn nghèo ngoắt nghéo đó nên gk rất sợ những danh hiệu chính thức, vì theo nó, mọi thứ phải hệ thống hơn và phần nào mang ý nghĩa rằng, nó sẽ gò bó hơn 1 chút.

Trở lại đề xuất rất hay của bác hoang.le

Trích dẫn:

Em mạo muội đề nghị Ban điều hành diễn đàn Viet Stamp đưa thêm một cấp độ danh hiệu thứ năm, cao hơn cấp độ Tem quý hiếm, với tên gọi Treskilling Yellow (con tem đắt nhất thế giới với duy nhất một bản) và trao nó cho hat_de, vì Tem quý hiếm có thể có nhiều hơn một nhưng Treskilling Yellow thì chỉ có một, cũng giống như hat_de vậy.
Ý kiến của bác rất hay và gk cho rằng nó phải đề dành cho những nhà sưu tầm và nghiên cứu bưu chính lớn như bác Rồng, bác Mạnh, bác Nguyên, bác Huệ, anh vnmission ....

Trích dẫn:
Qua bài viết này, xin được gửi đến hat_de lời cám ơn chân thành vì những cống hiến vô tư không mệt mỏi của anh, những bài viết của anh chính là luồng gió mới thổi bùng lên ngọn lửa đam mê trong những thành viên khác của diễn đàn.
Xin 1 lần nữa cảm ơn bác hoang.le vì những suy nghĩ và tình cảm tích cực trên.

Vấn đề 3: cống hiến

Gk quan niệm rằng, nồi cháo VS luôn thơm ngon là nhờ nhiều ngọn lửa nhiệt tình của bạn chơi. Mà mình chỉ là 1 trong số đó, mỗi bài viết của mình như 1 thanh củi nhỏ đề tiếp lửa cho nồi. Củi của mình lúc to lúc nhỏ, lúc lại là .. củi ướt ...ví von về củi bác hoang.le có thể tham khảo thêm tâm sự

http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=2869 <=== tâm sự 10.000 thanh củi nhỏ.

Về vịêc củi lửa, bếp vs do rất nhiều nguời cùng tham gia, mỗi người có 1 loại củi, người góp trầm, người góp gỗ thông, người có rơm, người góp lá ... vậy nên sự sôi động là công sức toàn cộng đồng ạ.

Quan sát các bếp tem online từ 2003 tới nay, gk cũng gặp rất nhiều nhà sưu tầm, dù ít dù nhìều, dù còn dù mất, họ cũng là người đã, đang và sẽ tiếp tục đốt các nồi tem online.

Gặp bác hoang.le ko lâu trên diễn đàn, bài viết của bác ko nhiều, nhưng đã viết thì rất tuyệt, bác như 1 người thi thoảng thả 1 thanh trầm vào lò tem online này vậy ... hương cứ thế toả lan

Trích dẫn:
Để mọi người có thể hiểu rõ hơn về hat_de xin được trích dẫn ý kiến của một thành viên ở diễn đàn khác viết về anh như thế này (những chữ trong ngoặc kép đã được sửa đổi một chút):
thú thực, với nhiều nhà sưu tầm tem online, thì trong vòng 7 năm qua họ cũng đã khá rành về gk (hd) rồi, phần nhiều bạn chơi cũng biết những thói quen xấu của mình, ví dụ: vội vàng, hấp tấp, cứng đầu cứng cổ, vô duyên đủ thứ ... nhìn chung đôi khi cũng làm rối loạn làng xã ... xong cũng vì những cống hiến nhỏ của mình nên thi thoảng vẫn có những suy nghĩ tích cực làm nguồn động viên

Trích dẫn:
“(diễn đàn) mình thiếu những thành viên năng nổ như thành viên HATDE hay GOKIEN ngày xưa thì phải. Tuy bài viết chưa thật sự là hay nhưng mà ở ANH ẤY thì (mình) thấy được một điều đáng quý đó chính là sự NHIỆT TÌNH - CÙNG SỰ CỐNG HIẾN. Một tác nhân tích cực, vào xem và cho ý kiến nhiệt tình, ý kiến xây dựng và đôi khi chỉ là một cái nhấn nút xanh xanh cảm ơn. Nhưng bạn trẻ ơi. Mình cần lắm những người vô tư như thế. Thành ra, nếu không nhìn nhận đóng góp gì to tát thì người khách tham quan hay các thành viên khác ngày nào cũng thấy hay hay cũng muốn đăng đàn vào xem ANH ẤY trả lời. Tính quần chúng và bản năng sẽ rất cao. Từ đó sẽ là thuốc kích thích cho các thành viên còn lại năng nổ, bạo dạn và mạnh tay hơn trong việc viết bài mà rồi sẽ đem cống hiến.”
Thực lòng mà nói, những cống hiến như của gk ko thấm tháp là bao so với nhiều nhà sưu tầm hay toàn thể cộng đồng. Nhiều bạn trẻ khác cũng say mê và cống hiến được như vậy, nhưng vì bận học bận làm nên họ chưa thể viết được. 1 ngày nào gk biến mất chắc cũng sẽ có những thành viên khác năng nổ như vậy thôi ạ, ví như bạn Zo luôn nhiệt tình và say mê ... và hẳn còn nhiều bạn khác nữa...

1 lần nữa xin cảm ơn bác hoang.le

Trích dẫn:
Chúc hat_de sức khỏe, công tác tốt và giữ mãi lòng nhiệt tình với diễn đàn!
Trước khi tạm biệt mục tem xin giãi bày tiếp 1 tâm sự nhỏ.

Đôi khi sự hấp tấp, vội vàng, lăng xăng chạy ngang chạy dọc của gk đã khiến nhiều bậc tiền bối phải chau mày, chép miệng ...

Thú thực cũng thấy rất áy náy, thói quen nghĩ sao nói vậy, nghĩ liền nói liền lại trở thành 1 thói quen ko tốt, cho cả mình và cả cộng đồng ... nhân bài viết này gk cũng mong các bác bỏ quá cho. Và nhân trong quá trình 10101 gk sẽ tiếp tục gom, ghép và dọn lần lượt trong các mục. Sau này nếu các theard có bị trống, trẫng hay đứt đoạn bạn tem xa gần cũng có thể hiểu đựơc vì sao.

à ... trước khi kết thúc tặng anh hoang.le 1 cảng gk ghi được tối hôm 2.10 trên HN

Name:  P1150221.JPG
Views: 434
Size:  66.0 KB

tối hôm đó rất bất ngờ gặp anh và nghe tâm sự về chặng đường tem của anh

hẹn gặp lại anh và mong 1 này nào đó được xem tác phẩm tl của anh

chúc anh mạnh giỏi

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
19 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
♥ Voi Cúc Phương ♥ (19-11-2010), chie (13-11-2010), chienbinh (19-11-2010), dammanh (16-11-2010), Dat_stamp (22-09-2011), hoang.le (15-11-2010), huuhuetran (20-11-2010), j0j0 (13-11-2010), jojo11111 (14-11-2010), lantham_0072005 (19-11-2010), MeTemViet (19-11-2010), minhduc (19-11-2010), minhky2610 (29-10-2011), Ng.H.Thanh (19-11-2010), Nguoitimduong (13-11-2010), Poetry (13-11-2010), Tien (13-11-2010), tugiaban (14-11-2010), vnmission (13-11-2010)
Cũ 19-11-2010, 00:47
MeTemViet MeTemViet vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 656
Đã được cảm ơn 3,070 lần trong 332 Bài

Khi bắt đầu tham gia diễn đàn này, người đầu tiên mà MTV ấn tượng nhất không phải là các bậc tiền bối làng tem mà là bạn gokien đây!

Thật tình thì MTV cũng không hiểu tại sao gk lại có thì giờ ... nhiều như thế. Nếu muốn post với tốc độ như gk chắc MTV phải ngồi trên máy 24/24 quá.

Tuy có nhiều bài của gk MTV không có đủ thì giờ lướt qua, chỉ với những gì mình đã đọc, MTV cũng thấy được ngọn lửa nhiệt tình của anh dành cho niềm đam mê này.

Mong bạn gk giữ vững được niềm đam mê này 10-20 năm nữa và luôn là hình ảnh cho các bạn trẻ noi theo.

MTV
13 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn MeTemViet vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
♥ Voi Cúc Phương ♥ (19-11-2010), chie (19-11-2010), chienbinh (19-11-2010), Dat_stamp (22-09-2011), hat_de (19-11-2010), hoang.le (19-11-2010), huuhuetran (20-11-2010), lantham_0072005 (19-11-2010), minhduc (19-11-2010), minhky2610 (29-10-2011), Ng.H.Thanh (19-11-2010), Poetry (19-11-2010), Tien (19-11-2010)
Cũ 19-11-2010, 04:45
ngotthuha231's Avatar
ngotthuha231 ngotthuha231 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 224
Đã được cảm ơn 14,754 lần trong 2,495 Bài

Tự nhiên em nhớ lại lời vàng ý ngọc của em Hà ngày xưa:

... Lang thang trên mạng, bỗng mình vô đc 1 diễn đàn tem và để lại thông tin ở đó. Ngày hôm sau có 1 nick lạ hoắc xưng là gõ kiến add nick mình. Gã nói như 1 cái máy về tem, mà mình lại chẳng hiểu đang nói gì cả. Tham gia diễn đàn tem có biết bao bạn bè, kiến thức. Thế mới biết những gì mình biết chỉ là hạt cát so với đại dương kia... Đối với 1 số người gk là 1 con virut. 1 kẻ spam rắc rối, 1 tên lắm điều, 1 kẻ khó ưa, đã suýt bị tẩy chay... Những đối với mình gk là 1 người bạn tốt (bạn.... già. ), 1 người hết lòng vì tem, 1 người add tất cả bạn tem trong 64 cái nick. Gk tuy có vấn đề về... thần kinh, nhưng tất cả những ai nói chuyện được với lão đều quý lão (có cả mình). ...

Túm đi túm lại, thời gian bọn em quen biết anh đã đủ lâu để nhận rõ được... bản chất của anh. Nhưng dù anh có keo kiệt, xấu giai và gàn dở... đến mức nào (), anh cũng luôn là tấm gương về sự nhiệt tình, sáng tạo cho 9X tụi em noi theo. .

Một điều cuối cùng em muốn nói: Mau lấy vợ đi!
13 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (19-11-2010), chienbinh (19-11-2010), dammanh (19-11-2010), Dat_stamp (22-09-2011), hat_de (19-11-2010), hoang.le (19-11-2010), huuhuetran (20-11-2010), lantham_0072005 (19-11-2010), minhduc (19-11-2010), Ng.H.Thanh (19-11-2010), Nguoitimduong (19-11-2010), Poetry (19-11-2010), tugiaban (19-11-2010)
Cũ 19-11-2010, 14:08
hoang.le's Avatar
hoang.le hoang.le vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 2,782
Đã được cảm ơn 783 lần trong 92 Bài

Bài viết của Ngotthuha231 hôm nọ:

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ngotthuha231 Xem Bài
.... Anh Dẻ tên thật là Trần Đình Trung (sinh ngày 4/4/1980), hiện đang trong tình trạng... chờ cơ hội đào vàng ở chân giường lên làm sính lễ hỏi vợ. ...
và bài viết của Ngotthuha231 hôm nay:

Trích dẫn:
...Một điều cuối cùng em muốn nói: Mau lấy vợ đi!
đều xoay quanh vấn đề lấy vợ của Hat_de (hay Gõ kiến, hay Su-pe-Xì-pam-mơ). Có một vấn đề hơi lo lắng một chút, đó là Gõ kiến sau khi lấy vợ xong sẽ cho ra một đàn Gõ kiến con (hay nói nôm na là Su-pe-Xì-pam-mơ bố sẽ cho ra một lũ Su-pe-Xì-pam-mơ con), suốt ngày chúng cứ gõ lốc cốc, mổ lộc cộc, xì-pam khắp nơi trên diễn đàn Viet Stamp thì cũng gay. Chắc Ban quản trị diễn đàn phải tính đến vụ này từ bây giờ quá.

Mình rất thích đọc những bài viết của Hat_de, thẳng thắn và rất chi tiết (dẫu rằng có một số bài đọc xong, khi đứng dậy thấy đầu hơi quay quay, người hơi lảo đảo thật )

Vài câu đùa vui thôi, Hat_de đừng giận nhé!

Thân mến!
8 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hoang.le vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (19-11-2010), dammanh (20-11-2010), Dat_stamp (22-09-2011), hat_de (19-11-2010), huuhuetran (20-11-2010), manh thuong (19-11-2010), minhduc (19-11-2010), Poetry (19-11-2010)
Cũ 19-11-2010, 14:23
Russ's Avatar
Russ Russ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Ủy viên Ban Kiểm tra - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 955
Đã được cảm ơn 4,500 lần trong 1,008 Bài

Dẻ nhà ta thì chả phải bàn, lắm tài cũng nhìu tội . Nhưng túm lại thì mặt tốt vẫn vượt trội hơn những mặt khác. Nhân dịp Dẻ được Ban chủ nhiệm CLB tặng giấy khen, cũng cóa lời chúc mừng Dẻ. Mong Dẻ tiếp tục cống hiến cho sự phát triển của Diễn đàn.
(Đừng cóa trích dẫn rồi mổ sẻ bài vít này của tôi nhá, tôi ghét nhất kỉu đó đấy)

Chủ đề sưu tập: 12 con giáp, chúc mừng.
Tìm kiếm thêm: bài tây,thảm len dệt tay.

9 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Russ vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (19-11-2010), dammanh (20-11-2010), Dat_stamp (22-09-2011), hat_de (19-11-2010), hoang.le (19-11-2010), huuhuetran (20-11-2010), manh thuong (19-11-2010), minhduc (19-11-2010), Poetry (19-11-2010)
Cũ 19-11-2010, 23:46
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định đêm khuya thanh vắng tranh thủ hồi âm :D !!!!

... sau lô việc tem đêm 19.11 giờ mới có chút thời gian cho việc riêng đây

đầu tiên là Russ ... cấm trích bình nhưng lại ... ko cấm thể loại bình ko cần trích

nhưng thui để bà khỏi ghét tui ... ko bình gì cả ... tks bà rất nhìu

bác MTV: cảm ơn bác nhiều vì đã động viên ... ngồi 24/24 thật nguy hiểm .. gk chỉ 12/24 là bình quân thôi ... khi nào có việc gì rất cần mới ngồi lâu hơn thôi ... hy vọng chừng nào còn sk còn làm việc tem mạng

bác Ngọt Hà - TB : cảm ơn bác còn lưu được lời nhận xét quý giá của Hà - NĐ

&

Trích dẫn:

Túm đi túm lại, thời gian bọn em quen biết anh đã đủ lâu để nhận rõ được... bản chất của anh. Nhưng dù anh có keo kiệt, xấu giai và gàn dở... đến mức nào (), anh cũng luôn là tấm gương về sự nhiệt tình, sáng tạo cho 9X tụi em noi theo. .

Một điều cuối cùng em muốn nói: Mau lấy vợ đi!
bác cứ chờ đó ... khi nào ta sẽ lấy vài ba vợ choa bác ... mòn răng

Trích dẫn:
Mình rất thích đọc những bài viết của Hat_de, thẳng thắn và rất chi tiết (dẫu rằng có một số bài đọc xong, khi đứng dậy thấy đầu hơi quay quay, người hơi lảo đảo thật )

Vài câu đùa vui thôi, Hat_de đừng giận nhé!

Thân mến!
bác hoang.le chớ lo .. bác nói chuỵên dễ mếm lắm ... ko ai giận được cả ... hy vọng bác quen dần với văn phong lủng củng của dẻ để khỏi bị ... lảo đảo như say

còn vấn đề này

Trích dẫn:

đều xoay quanh vấn đề lấy vợ của Hat_de (hay Gõ kiến, hay Su-pe-Xì-pam-mơ). Có một vấn đề hơi lo lắng một chút, đó là Gõ kiến sau khi lấy vợ xong sẽ cho ra một đàn Gõ kiến con (hay nói nôm na là Su-pe-Xì-pam-mơ bố sẽ cho ra một lũ Su-pe-Xì-pam-mơ con), suốt ngày chúng cứ gõ lốc cốc, mổ lộc cộc, xì-pam khắp nơi trên diễn đàn Viet Stamp thì cũng gay. Chắc Ban quản trị diễn đàn phải tính đến vụ này từ bây giờ quá.
hi hi ... bác cứ yên tâm ... nếu có gk sẽ cấm tụi nó lên mạng ... nếu có lên chỉ làm những thứ thật cần thôi ... việc gõ ... để pố nó .. hi hi

tâm sự với các bác 1 chút vậy thôi ... đêm khuya lắm rồi ... định cố vài việc nữa nhưng để sáng mai

hẹn gặp lại ạ

gk

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
7 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (20-11-2010), dammanh (20-11-2010), Dat_stamp (22-09-2011), hoang.le (19-11-2010), huuhuetran (20-11-2010), minhduc (20-11-2010), Poetry (20-11-2010)
Cũ 20-11-2010, 12:04
vnmission's Avatar
vnmission vnmission vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 2,251
Đã được cảm ơn 11,379 lần trong 1,353 Bài

VS sống được chủ yếu nhờ mấy kẻ đến tuổi mà chưa chịu từ bỏ đời độc thân. Vì vậy mấy kẻ đó mà nghe theo tiếng gọi của... cai tù lỏng thì VS sẽ buồn thiu. Hay là ta trao giải thưởng và các loại danh hiệu cho mấy tên đọc thân này, chỉ có điều mọi thứ đó sẽ được rút lại khi tình hình thay đổi!
7 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn vnmission vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
dammanh (20-11-2010), Dat_stamp (22-09-2011), hat_de (20-11-2010), hoang.le (24-01-2011), huuhuetran (20-11-2010), minhduc (20-11-2010), Poetry (20-11-2010)
Cũ 20-11-2010, 17:05
ngotthuha231's Avatar
ngotthuha231 ngotthuha231 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 224
Đã được cảm ơn 14,754 lần trong 2,495 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi vnmission Xem Bài
Hay là ta trao giải thưởng và các loại danh hiệu cho mấy tên đọc thân này, chỉ có điều mọi thứ đó sẽ được rút lại khi tình hình thay đổi!
Cháu chỉ sợ họ thích danh hiệu quá mà quyết ko để cho tình hình thay đổi thôi.
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (22-09-2011), hat_de (20-11-2010)
Trả lời

Quyền hạn của Bạn trong mục này