Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > GIẢI TRÍ - THÔNG TIN TỔNG HỢP > Lang thang lượm lặt > Sức khỏe

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 01-01-2009, 16:33
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định Khỏe để Online !

gk.01.01.2009

ko chịu được nữa rùi... dự định đã hơn nửa tháng mà ko khởi động được... híc

ý nguyện về mục "Khỏe để Online" nội dung cực kì đơn giản, đó là tổng hợp các kiến thức nhằm ý thức cho mọi người bảo vệ sk khi thường xuyện phải đăng đàn

nội dung cực kì đơn giản:

- tư thế hợp lý khi sử dụng vi tính cùng các mẹo nhỏ để thư giãn
- vấn đề về dinh dưỡng

và 1 số vấn đề khác ... tựu chung lại là cực kì đơn giản và đề cập tới 1 vấn đề vô cùng nhỏ xong có ảnh hưởng lớn ... vì phần lớn bà con ta đang đàn nhìu giờ ... có người thức rất khuya nữa

nếu bạn thấy bài viết nào ... kinh nghiệm thực tế nào ... minh họa bằng tem hoặc ko bằng tem ... mà nó thực sự hữu ích chỉ trong 3 từ "Khỏe để online" xin mời vô

dạo nì em bận và lười quá ...ngày đầu năm mới sắp qua rùi mà chỉ ... hò được tới vậy ...

bản thân thấy mình quá kém: ngồi lâu, ngồi sai tư thế, ko thư giãn ... ko ăn uống và rèn luyện tốt để đảm bảo sk cho việc online ...đã thế lại còn làm nhìu thứ có hại nữa ...nên em rất hiểu và thực lo lắng cho ai đó cũng trong tình trạng nầy.

sau 1 hồi lựa chọn em ko bít pót vô đâu, thấy tác dụng của nó là cho 100 % bạn đăng đàn nên mạo muộn coi đó là món quà thân ái co bà con ...

Mình nói hơi dài dòng ... hy vọng dần dân ta sẽ hiểu ... mỗi khi đăng đàn bạn sẽ nhớ "khỏe để online" đã từng nhắc bạn những điều gì

Món quà nhỏ mừng 2009 mới có ... cái hộp ... chúng ta hãy bỏ quà dần vào đó nhé

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Ốc_hp (01-01-2009), chie (01-01-2009), kuro_shiro (01-01-2009), manh thuong (02-01-2009), zodiac (01-01-2009)
Cũ 01-01-2009, 18:13
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Ốc_hp Xem Bài
Việc sử dụng máy tính kéo dài có thể dẫn đến những vấn đề sức khỏe, đau mỏi cơ thể hoặc thậm chí chấn thương nếu không sử dụng phù hợp.
bài viết quá tệ về mặt minh họa
bổ xung đi

Cũ 01-01-2009, 22:29
chie's Avatar
chie chie vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Quyền Trưởng Ban Thư ký, Thủ quỹ - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 13,524
Đã được cảm ơn 4,668 lần trong 942 Bài

Thứ nhất, để giữ gìn đôi mắt của mình quý vị không được "dán" mắt vào màn hình suốt nhiều giờ đồng hồ. Thỉnh thoảng quý vị nên nhìn xuống bàn phím, nhìn ra...ngoài cửa, thậm chí nhìn coi đồng hồ mấy giờ rùi. 30' 1 lần, 15-20' càng tốt.
Thứ 2, để giữ gìn xương khớp của mình, quý vị không nên "mọc rễ chùm rễ cọc" ở cái ghế suốt 4 tiếng đồng hồ buổi sáng, 4 tiếng đồng hồ buổi chìu, thậm chí cả buổi tối. Nên tự giác...đứng dậy đi lại (ví dụ đi lấy cốc nước uống, đi photo , in ấn gì đó...) vừa đc nghỉ cái mắt, vừa vận động cái chân, vừa đỡ khổ cái lưng.
Thứ 3, để giữ gìn cái dạ dày của mình và giữ gìn sức khỏe nói chung: nếu quý vị phải làm việc quá giờ thì cứ đúng giờ cơm quý vị nên ăn cái gì đó. Ăn uống đúng giờ rồi làm tiếp cũng không mất nhiều thời gian, nếu quý vị còn muốn ... sống khỏe mạnh để online những ngày típ theo. hi hi... Các cụ nhà ta vẫn bảo có thực mới vực được đạo mà.
Trên đây là 1 số kinh nghiệm nhỏ bé của chie. Chúc mọi người sống vui, sống khỏe, sống có ích!
Note: Còn ai mún hủy hoại sức khỏe nhanh nhất thì xin mời đến gặp ông THD...

Tài khoản Quỹ CLB Viet Stamp (Vietcombank):
0371000407981

Chủ TK: Nguyễn Thị Khánh Chi

Tài khoản cá nhân chie (Vietcombank): 0031000845867
Chủ TK: Nguyễn Thị Khánh Chi
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn chie vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (02-01-2009), manh thuong (02-01-2009)
Cũ 02-01-2009, 07:16
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi chie Xem Bài

Note: Còn ai mún hủy hoại sức khỏe nhanh nhất thì xin mời đến gặp ông THD...
xin củm ơn quý cô chie vì 1 số kinh nghiệm thực tế
thưa các bạn tem ONLINE trường kì, sức khỏe là quan trọng nhất, để online đọc và viết bài cảm nhận cái hay cái đẹp của tem nhưng đôi khi chúng ta mải mê quá mà quên mình đang tự ăn thịt mình, đó là việc bào mòn sk

nói ko đâu xa với 2 chiếc ngô luộn mà ngồi từ 8 h 30 tới 21h30 là hơn nửa ngày ... ko ăn trưa, ít uống nước, lại dán mắt vô màn hình ko ít khi ngồi đúng tư thế... cơ thể thèng ku dẻ là điển hình của sự suy thái .... mắt mờ...da khô, xương sống hỏng, cổ tay đau... trưa ko ăn gì ngồi lì...thứ nhất là hỏng dạ dày...thứ 2 là cơ thể phải tự tiêu hóa mỡ để tạo ra năng lượng ...mà tên dẻ thì ko có mỡ ... như vậy theo 1 cơ chế tự nhiên của động vận phần cơ bắp sẽ bị tiêu hóa dần để tạo ra năng lượng <=== đây là khái niệm tự ăn thịt mình .... chắc bác nầy khó thọ quá 30 ...trở thành 1 bài học đắt giá cho ai hay ONLINE mà ko điều độ

nhưng liệu chúng ta có vừa ăn vừa ONLINE ko ... cung nên hạn chế ở mức tối đa ... việc gì phải thế ...cứ ăn uống cho đang hoàng ... nghỉ ngơi 1 chút rùi online ...vừa ăn vừa chát là ko nên ...vì nó làm bẩn bàn phím (bàn phím bẩn hơn bồn câu, cái nầy nghe qua thì sợ nhưng nó là thực tế đã được chứng minh trên chơ sở thực nghiệm và nghiên cứu số đông) vậy nên vệ sinh bàn phím thường xuyên bằng dụng cụ xịt bụi và hóa chất an toàn là điều nên ....

đây là 1 số thông tin ngắn gọn và lộn xộn ... 2010 chúng ta sẽ ... hệ thống lại

Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (03-01-2009)
Trả lời

Quyền hạn của Bạn trong mục này