Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > GIAO LƯU > Trong niềm Thân Ái > Nhật ký Gia đình Viet Stamp

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 19-03-2012, 16:52
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

19.3.2012

một người khác ốm ... mặt mày tái mét ... vậy mà trông còn xinh hơn ngày thường ...

mà lạ ... người khác ốm mà mình thấy đau hơn mình ốm ... ka'u hơn là ko được phép quan tâm chăm so'k ... hy vọng mọi thứ ổn ...

... có 1 linh tính xấu vìa 1 việt khác ... phải tiêu diệt nó ... cái linh cảm xấu ... này ... fải dịt ngay ...

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (20-03-2012)
Cũ 25-03-2012, 22:04
ngotthuha231's Avatar
ngotthuha231 ngotthuha231 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 224
Đã được cảm ơn 14,754 lần trong 2,495 Bài

Sao các bạn có thể ăn nhiều cà rốt xào thịt bò đến thế? o_O

P/s: Nhớ KTS quá, chịu không nổi!

Bài được ngotthuha231 sửa đổi lần cuối vào ngày 25-03-2012, lúc 22:31
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (26-03-2012), hat_de (27-03-2012), kuro_shiro (25-03-2012), Luan (22-04-2012)
Cũ 31-03-2012, 21:46
ngotthuha231's Avatar
Tem Không Răng

càng ngày bệnh phải sắp xếp mọi thứ trước mặt ngay ngắn, ngăn nắp, theo
đường thẳng và ăn khớp với nhau càng nặng. nặng nhất là làm ở tất cả mọi nơi,
lúc đang họp, đi ngang bàn của đồng nghiệp, quán ăn lề đường,... tất cả trừ
phòng và bàn làm việc của mình...

P/s 1: kể ra, viết kiểu vô dấu với cả xuống dòng thoải cbn mái như này cũng tởm phết!

P/s 2: phải chi em bấm clear phone inbox cũng nhanh và dễ như clear mail inbox

P/s: nhờ các bạn nháy sđt này giùm mềnh: 09339456xx

Bài được ngotthuha231 sửa đổi lần cuối vào ngày 31-03-2012, lúc 21:51
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (03-04-2012), Luan (22-04-2012)
Cũ 02-04-2012, 23:27
ngotthuha231's Avatar
Tem Không Răng

Các bạn NAM thân mến,

Các bạn có ý kiến gì về mình thì cứ trình bày thẳng với mình, việc đếch gì phải hỏi han, tâm sự cùng mấy NỮ khác để mượn lời chúng nó thế???

Mình sẵn sàng nói về những điều mình nghe thì đương nhiên mình sẵn sàng nghe về những điều mình nói mààààààà.
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (05-04-2012), hat_de (03-04-2012), Luan (22-04-2012)
Cũ 03-04-2012, 19:26
ngotthuha231's Avatar
Tem Không Răng

hôm nay mình buồn quá, các bạn tư zấn giúp mình dí.

chuyện thứ nhất: ban sáng, mình lên công ty tem chơi với các cô trên đó. mới bước đến cửa công ty, thấy ngay anh người Pháp đẹp dzai đứng ở quầy mua tem. mình hắng giọng chào, ảnh quay nhìn mình dưng cười dzất chi nhạt. mình hỏi chiện thì ảnh nói ảnh chờ mua block bộ gấu nhưng không có nên đang không vui. xưa nay cứ thấy giai đẹp kém vui là mình cũng chả thể vui nổi. ấy, thêm nữa nà mình cũng chả dư block đó để được tiếng dại dzai tí. buồn xong tập 1!

tập 2: chiều. mình chán phải ngồi uống bia một mình nhìn mặt giời ẩn sau cơn mưa nhẹ. thế nà zủ đồng bọn dư lày: bạn ơi chúng ta đi uống bia nha. bạn í nói thôi chúng ta đi xem phim đi, xem phim kinh dị, sợ quá thì chúng ta ôm nhau cho đỡ buồn cũng được. thế nà nhẹ dạ mình dí bạn í đi xem phim. dưng các bạn biết hem, mình ngồi ngóc mỏ chờ gần hai tiếng mà cóc thấy bạn í nhào vào ôm mình gì cả. mình thiệt thà, tưởng người lớn cả rồi nói thì phải làm dưng không ngờ cí phim í lại là phim hài không tả nổi. dù đau bụng vì cừi nhưng nghĩ đi nghĩ lại buồn hem tả được.

theo các bạn, chiện mình buồn bã hoang mang quá dư lày có liên quan gì tới thời tiết dở cbn hơi của Hanoi ngày nay khônggggggggggggggggg
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (05-04-2012), hat_de (03-04-2012), kuro_shiro (06-04-2012), Luan (22-04-2012)
Cũ 04-04-2012, 23:36
ngotthuha231's Avatar
Tem Không Răng

Xê ra cho em điên nốt cơn.

Trích dẫn:
1. Tên

- Ngô Thị Thu Hà
- Mẫn
- Nấm (và một số biến thể của N như là: Nùn, Náo... ).
- Gei - dĩ vãng một thời ở nơi nào đó xa xôi lắm mà huyền bí lắm.

2. Nhạc chuông (hoặc chờ) của bạn:
Nhạc chuông chung: Sora Sora
Nhạc chuông cho K: I'm yours (Jason Mraz).
Nhạc chuông cho nhà: Full House
Nhạc chờ: Mình tiếc tiền nên chỉ đặt nhạc chờ cho máy đứa kia thôi. Xem nào: The Tourist (Radiohead), Come away with me (Norah Jones), Love Paradise (Kelly Chen), một bài nhạc phim Áo lụa Hà Đông (Đức Trí) và Nửa hồn thương đau (Tuấn Ngọc).

3. Người pm gần đây nhất:
Giai lạ ở fb, chưa reply.

4. Bài hát nghe gần đây nhất:
Quiet Times (Dido).

5. Idols:
Có thể yêu thích và khoái trá đến say mê nhiều người. Nhưng hâm mộ để đưa họ lên tầm thần tượng thì không.

6. Câu trích dẫn ưa thích nhất:
Bấy lâu vẫn cho là mấy quotes của Woody Allen, Salvdor Dalí, Nietzsche...etc. ấy mà thực ra mọi thứ để chỉ có giá trị thực sự trong hoàn cảnh nhất định. Vĩnh viễn không có khái niệm ưa thích số một.

7. Muốn đi đâu nhất:
Bây giờ thì chỉ muốn ở Hà Nội nhất mà thôi!

8. Muốn gì nhất lúc này:
Muốn cùng xem phim, cùng uống bia pha nước quả, cùng ngồi trên bãi biển ướt trăng sáng những con nước lặng, chai vang đỏ lăn lóc một bên... Ôi.

9. Khi bị stress:
Hoặc chui vào chăn trốn kỹ xã hội cả ngày. Nếu phải đi ra ngoài sẽ nói cười như không thậm chí là hơi quá so với bình thường. Nếu chẳng may đủ cơn và gặp đúng nguồn gốc sự stress của mình có thể sẽ xả một tràng rồi khóc một tí rồi xong, ngủ.

10. Khi cảm thấy hoàn toàn bất lực và không biết phải làm gì:
Thì đã không biết làm gì rồi thì còn làm gì nữa được đây? Thôi kệ!

12. Nếu có ai đó nói rằng họ không thích bạn:
Ngoài mặt giả bộ không quan tâm cười khẩy chi đó nhưng trong lòng ngấm ngầm: thứ nhất, đắc ý nếu (tin rằng) chúng nó ghét vì ganh tị với hào quang kinh hoàng của mình - haters gonna hate; thứ hai, rất hoang mang không hiểu sao lại có ai đi không thích người tuyệt đỉnh đáng iêu như thế này.

13. Về những người bạn của bạn:
Không có đứa nào là không bị hâm cả. Xa ánh mặt giời của đời chúng nó - là mình - đây thì làm sao mà chúng nó sống nổi nhỉ...

14. Về mức độ điên rồ của bạn:
Cũng bình thường như siêu thực gia si mê ngắm nhìn và sáng tạo thế giới bốn chiều rồi hơn thế...
Cũng bình thường như mọi siêu nhân ngày đêm đau đáu nỗi niềm cứu nhân loại...
Cũng bình thường như cái khối hoành đạt ngày đêm ngồi lì trước cánh cửa sổ mở tung và viết lên những thiên bút cá nhân hiện sinh tột bậc...
Cũng bình thường như bất cứ out-sider nào ngày đêm ngóng chờ lúc diệt vong...
Mà cũng bình thường như mọi cô em ngày đêm đau đáu hôm nay ăn gì, bao giờ cưới chồng, đặt tên con ra sao...

15. Bạn có vị gì:
Vị của đất ven đường (Lộ Bàng Thổ). Hoa có và phưn thì cũng có.

16. Nếu bạn thất bại:
Việc gì có thể làm lại thì làm lại. Việc gì xong rồi thì xong rồi. Nhìn chung thì không hướng tới "thành công" để lo "thất bại". Chỉ hưởng thụ mỗi giây phút cuộc đời. Có chi phải nói?

17. Nếu có ai đó nói thích bạn:
Chào mừng đến FC của Nấm! *bắt tay, bắt tay*.

18. Nếu bị người yêu phản bội:
Á à *Lý Mạc Sầu mode turn on*... đứa nào bảo không đánh thì đánh nó.

Ôi đùa thôi. Tình đã hết thì dứt tình. Tình còn mà xao nhãng mất đôi khi thì nhẹ bỏ qua, lúc nào dồn một cục thì xả, nặng thì làm loạn, bỏ đi, rồi quay về...

19. Nếu ai đó chê chiếc áo bạn đang mặc:
Nghĩ tội ghê, mấy cái người không biết chi là đẹp là xấu...

*cười khẩy*
*quay đít*
*chạy đi tìm cái gương to soi tới soi lui soi tới soi lui*
*xời, người đẹp kiểu đếch gì chả đẹp*.

20. Muốn nhìn thấy bây giờ:
Đứa kia nằm ôm gối ngủ khì khì trong ánh bình minh xuyên qua cửa sổ tầng bốn màu đỏ. Trong bếp ấm nước chờ sôi.

21. Muốn hôn nhất:
Đứa nói trên.

22. Muốn ôm nhất:
Cái lưng của đứa đó.

23. Muốn tỏ tình nhất:
Keanu Reeves.

24. Muốn đi ăn kem cùng nhất:
Có kem hả? Có hả? . Đâu quan trọng là cùng ai đâu, mình không ăn kem.

25. Muốn pm cho ai nhất:
Mẹ.

26. Muốn nói gì với người yêu cũ:
Bạn trai cũ, hồi 18 tuổi: Nước hoa tui đâu, máy nghe nhạc đầu Mickey đâu, vé phim Titanic 3D đâuuuuuuu

27. Muốn nghe gì nhất ngay lúc này:
K hát "Niệm khúc cuối".

28. Muốn trở thành người như thế nào trong tương lai:
Học xong Tiến sĩ. Cưới chồng. Đẻ con gái xinh ơi là xinh. Đào tạo con giai thành dzốc cơ. Hai tuổi chúng nó đều đã là dzân chơi có số có má. Sáng tác hết mình. In sách. Mở shop bán cây. Mở nhà trẻ hoặc cô nhi viện. Đưa mẹ đi du hí... Nhiều lắm. Đủ thứ.

29. Làm lại điều gì trong quá khứ:
Đôi khi nghĩ giá như tháng Tư năm đó đừng đi chợ tem. Đã chẳng gặp giai, chẳng khiến mẹ cha thoảng thốt. Đã yêu một cuộc tình êm ả. Đã không có muôn vàn sơ sảy không nên lối, những lúc nhớ lại mà chỉ muốn tự vả mấy vả. Đã không phải khăn khó như bây giờ...

30. Bạn có hay ôm gì đó khi ngủ:
Ngày bé ôm Bà Ngoại. Ngày lớn ôm cái đứa bên cạnh. Và có những thời gian không bao giờ ngủ được nếu không ôm gối. Nói chung là phải ÔM thì mới NGỦ được.
Yên tâm! Hết cơn em sẽ tự xóa bài.

Bài được ngotthuha231 sửa đổi lần cuối vào ngày 04-04-2012, lúc 23:43
Dat_stamp (05-04-2012), hat_de (06-04-2012), kuro_shiro (06-04-2012), Luan (22-04-2012)
Cũ 06-04-2012, 10:44
ngotthuha231's Avatar
Tem Không Răng

Tin giai nhắn:
Trích dẫn:
Thu Hà ới. Đối với anh, phong bì thực gửi kỷ niệm 120 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh 19/05/2010 của 63 tỉnh thành, anh đã có đầy đủ. Nhưng muốn có đầy đủ tên và các bạn tem khắp mọi nơi nên mới hỏi xin Thu Hà. (...) đã giúp cho anh rất nhiều để anh có bộ sưu tập bì thư đó.
Gái nhắn lại:
Trích dẫn:
Trong số những người mà anh kể trên, tôi ghét nhiều người lắm. Tôi với anh thì liên quan quái gì mà phải sưu tập tên tuổi. Là t.n hay tiệnnhân thì cũng đê hèn như nhau thôi. Anh nói là biết tôi từ lâu rồi thì chắc anh cũng rõ, tôi không phải người hiền lành, càng không phải người ngu, có thể giao lưu với đủ loại. Chào! Thân ái và quyết thắng!
Chú thích:

* Đoạn trên được trích từ tác phẩm "Những tin nhắn đầy căng thẳng với giai hỏi xin bì thư không được vẫn dai như đỉa đói" của nhà dzăn gì đó xưn gái lắm!
* (...): cố tình để trống.

---

Mới chớm hương hạ anh còn hiền.

Nóng tí nữa là mệt đấy!

---

Tái bút:

Với những người em mặc định quý mến, không cần nhờ vả gì, em cũng sẽ "cầm đèn chạy trước ôtô" mà giúp đỡ ở mức nhiệt tình thượng thừa.

Bởi thế, những thân, những quen, những yêu... đừng mắng mỏ ngôn từ của em ở bài này nhá nhá nhá!

Em bị hâm í a là em bị hâm...

Address: 86B Nguyễn Văn Trỗi, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 0975 678 923
Yahoo: ngotthuha231
Facebook: https://www.facebook.com/ngotthuha231
Email: ngotthuha231@gmail.com
VCB: 0301000304325

* if you really want to touch someone, send them a letter *

Bài được ngotthuha231 sửa đổi lần cuối vào ngày 06-04-2012, lúc 11:57
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (06-04-2012), Dat_stamp (06-04-2012), hat_de (06-04-2012), kuro_shiro (06-04-2012), Luan (22-04-2012)
Cũ 06-04-2012, 22:52
kuro_shiro's Avatar
kuro_shiro kuro_shiro vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 2,474
Đã được cảm ơn 1,995 lần trong 568 Bài

Đêm thứ 6, ôi đêm thứ 6.
Là lá la.......................

Hãy lắng nghe tiếng nói của lòng đam mê,
hãy chắp đôi cánh cho tâm hồn bay bổng;
và hãy để bài hát nào cũng được hát lên....
Cũ 06-04-2012, 23:31
ngotthuha231's Avatar
Tem Không Răng

khi người ta sắp mừng sinh nhật (nhớ mua quà tặng em nhé ), người ta phát hiện ra mình tâm trạng bỏ mie. . những thứ gần gần thì quên, những thứ cũ kỹ mốc meo thì nhớ. quá nhiều thứ lổn ngổn trong đầu. thật khó khăn để sắp xếp những suy nghĩ lại theo ý muốn. đủ thứ chuyện làm người ta lo nghĩ. từ chuyện bảy tám năm trước bắt đầu chơi tem, hai ba năm trước duyên tềnh được sắp cbn đặt ở chợ tem, cho tới chuyện phải giặt đồ như thế nào cho tiết kiệm nước mà vẫn giữ gìn vẻ xinh đẹp của đôi bàn tay... mà quan trọng nhất, dĩ nhiên là chuyện giặt đồ. mà nghĩ tới chuyện phải giặt đồ là muốn đi ngủ. haizzz.

nhưng ngồi ngẩn ngơ nghĩ vu vơ về đồng bọn mà chưa ngủ được. có chú nhắc không nên dùng nhiều hai chữ "đồng bọn". nhưng có phải ai cũng được thành "đồng bon" của gái điên đâu.

viết làm xàm vài điều, đồng bọn đọc đỡ buồn nhé!

chúc đồng bọn những ngày Sài Gòn vui vẻ!

Trích dẫn:
Ở Sài Gòn, đi tới đi lui, có nhiều thứ để nhớ, để quen. Một trong những thứ nhớ nhớ quen quen đó là những cây cầu.

Mình thấy, cái cảm giác đi cầu chạy xe qua những cây cầu thật là hạnh phúc.

Mình nhớ những bữa chạy ngang cầu Khánh Hội, bên này quận Nhất bên kia quận Tư, nhìn ra là bến Nhà Rồng và sông Sài Gòn thấy sao mà đẹp ứ tả được. Quá nhiều thứ để nhìn để xem khi đi qua cây cầu này. Những mái nhà, bến tàu, cao ốc... Nói chung là đẹp.

Chạy qua những cây cầu, nhiều khi hoang mang dễ sợ. Như chạy qua cầu chữ Y thì thấy chẳng biết về đâu, chạy qua cầu gì gì qua quận Sáu lại thấy loanh quanh lòng vòng... Chạy qua những cây cầu, lòng vòng lòng vòng loanh quanh loanh quanh, nhưng cảm giác vẫn thích vô cùng. Lơ đểnh nhìn lên trời, hay nhìn qua hai bên, và rồi nghĩ này nghĩ nọ, về cuộc đời gia đình tình iêu và sự nghiệp... Những bánh xe cứ quay đều đều chầm chậm, thấy mình đang trôi đi trôi đi đi đi...

Chạy qua những cây cầu, thấy mình như gần bầu trời hơn. Mà bầu trời thì, bao giờ cũng đẹp.

Tương lai xa xôi, bao giờ cũng còn rất nhiều những ngày tươi đẹp.
Còn cầu, thì để nối những ngày tươi đẹp ấy dài lại.

Address: 86B Nguyễn Văn Trỗi, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 0975 678 923
Yahoo: ngotthuha231
Facebook: https://www.facebook.com/ngotthuha231
Email: ngotthuha231@gmail.com
VCB: 0301000304325

* if you really want to touch someone, send them a letter *

Bài được ngotthuha231 sửa đổi lần cuối vào ngày 06-04-2012, lúc 23:33
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Luan (22-04-2012)
Cũ 07-04-2012, 22:23
zodiac's Avatar
zodiac zodiac vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,203
Đã được cảm ơn 9,378 lần trong 2,127 Bài
Talking

Lịch học = bể đầu @@!

Sáng này...thuyết trình đề tài XYZ

Chiều nè...nghe thuyết trình để tài...lấy dữ liệu của cả nhóm bạn ABC

Giải lao 20 phút..... đi bụi
Cái gì đây

Mình đi dán bài biết về Tem ở các bảng thông báo của trường.....

Bảng thông báo ở văn phòng đoàn và luôn ở ký túc xá mình cũng không tha...

Đây là mình..... Zodiac
(chứng thực quá đỉnh )

Chiều về.... lại thấy người ta tháo dỡ cái cầu Cái Răng ngày nào....

...và bây giờ nó còn có một cái tên khác là cầu Cái Răng "nhỏ" X_X

Tối...đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt....

Con bé chủ quán nè....há há

Ủn ỉn

Thế là hết 1 ngày..... @_@!

rõ chán
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn zodiac vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (07-04-2012)
Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này