Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > PHONG TRÀO SƯU TẬP TEM > Các địa phương đã có Hội Tem > Hội Tem Hà Nội

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 15-08-2009, 10:47
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định Hội Tem Hà Nội

tiếc quá tìm hoài ko thấy mục mục Chào HN mới. Nhớ là tầm này năm ngoái có khi thủ đô HN được mở rộng, có làm 1 mục "Tạm biệt Hà Tây" và "Chào HN mới" mà tìm hoài ko thấy, khi nào tóm lại được sẽ gom vô cho tập trung. Cần có 1 vài thread để tập trung thông tin vìa phong trào tem của 1 địa phương nào đó. Nhất là khi địa phương đó là HN - trung tâm văn hóa chính trị của cả nước.

Sáng ngày 23/7/2009 Hội Tem Hà Nội họp BCH với sự tham dự của ông Bùi Văn Lực, Giám đốc Bưu điện Hà Nội, ông Vũ Văn Tỵ, Phó Chủ tịch Thường trực Hội Tem Việt Nam cùng một số cán bộ lãnh đạo của Hội Tem Việt Nam.

Sau lời giới thiệu đại biểu của bà Nguyễn Thúy Huệ, Chủ tịch mới Hội Tem Hà Nội (thay cho cô Nga) & bác Đào Đức Long, Phó Chủ tịch Thường trực Hội Tem Hà Nội đã trình bày Kế hoạch công tác 6 tháng cuối năm 2009 và các hoạt động nhân dịp Kỷ niệm 1000 năm Thăng Long - Hà Nội như sau:

- Triển lãm Tem bưu chính tại sảnh Bưu điện vào dịp 3/2/2010, chào mừng 80 năm thành lập Đảng và hưởng ứng đợt học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh với quy mô 60 - 80 khung.

hy vọng đây là 1 kì TL hay, vì vào dịp tròn Đảng ta tròn 80 năm thành lập và phát triển, mong là sẽ được chiêm ngưỡng những bộ TL hay, có ý nghĩ chính trị văn hóa sâu sắc và có nhiều món đồ quý, có giá trị lịch sử và sưu tầm cao

- Dự triển lãm toàn quốc tại Nghệ An nhân dịp kỷ niệm 120 năm ngày sinh của Chủ tịch Hồ Chí Minh.

Cái này thì tỉnh nào có Hội tem chắc cũng tích cực tham dự rồi, vừa là mừng Bác, vừa là kiện toàn các bộ TL về người để sẵn sàng cho TL tem Quốc Gia lần thứ 5 Vietstampex 2010

- Chuẩn bị tham gia Triển lãm Quốc gia Vietstampex 2010.

Hơn ai hết HN phải làm tốt việc trên bởi năm tới Trung Ương Hội sẽ chọn HN làm nơi đăng cai TL cấp cao nhất này tại VN

- Dự kiến xuất bản tờ tạp chí "Tem Hà Nội " để chào mừng Kỷ niệm 1000 năm Thăng Long - Hà Nội vào quý 1/2010.

1 số Hội tem tỉnh thành khác có số TCT riêng, cho dù đôi tỉnh ko định kì và chuyên sâu lắm, tuy nhiên có còn hơn không. HN tuy ko có ấn phẩm như trên xong cũng có bản tin nội bộ khá lý thú (hình như trước đây mình giới thiệu ở đâu đó trên mạng rùi). Bản tin đó lần này có lẽ được nâng cấp thành tập san, góp phần đưa HN "sánh vai cùng các tỉnh", ít ra phong trào tem thủ đô cũng phải bằng Nha Trang, Khánh Hòa, SG, Đà Nẵng hay ít ra cũng được như HP vìa mặt ấn phẩm phong trào chứ . Hy vọng sẽ có 1 cuốn hay, vừa gói gọn được lịch sử phong trào vừa có những kinh nghiệm quý báu trong sưu tầm và những bài nghiên cứu sâu của những nhà sưu tập tầm cỡ của đất Ngàn năm văn hiến

- Thành lập một số CLB Tem tại Bưu điện Hà Nội, quận Hai Bà Trưng và Nhà Văn hóa Thiếu Nhi quận Hà Đông.

tin về: Xây dựng CLB tem Nhà Văn hóa Thiếu Nhi Hà Đông - HN <=== đã có tại đây

Các bác Vũ Văn Tỵ - phó chủ tịch thường trực Hội Tem VN , Bùi Văn Lực - Giám đốc Bưu điện Hà Nội, Hoàng Châu Kỳ và Nguyễn Đoàn - Phó Tổng thư ký Hội Tem VN cùng nhiều đại biểu đã góp ý kiến cho bản kế hoạch trên, đồng thời nhấn mạnh vào 4 trọng tâm công tác mà BCH Hội Tem Hà Nội cần lưu ý hoàn thành trong thời gian tới.

Tin của Hội Tem Hà Nội, đăng tải trên temvietnam, bản gốc tại đây

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ, hẹn gặp lại HN

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (15-08-2009), Dat_stamp (04-08-2011), Poetry (04-08-2011), thang (25-08-2009)
Cũ 11-04-2013, 17:54
BoZoo BoZoo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 2,098
Đã được cảm ơn 2,611 lần trong 323 Bài

Lâu nay không thấy tin tức mới của Hội tem HN? Bạn Hat_de hay bạn nào có thông tin và ảnh về những hoạt động của hội mà đăng lên cho bà con xem thì tốt quá. Một năm một lần cũng được. Dạo này bạn Hat_de CÒN YÊU TEM không đó? Hay đã đánh mất chữ T rồi?

Bài được BoZoo sửa đổi lần cuối vào ngày 11-04-2013, lúc 17:56
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn BoZoo vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (11-04-2013), hat_de (11-04-2013), Poetry (11-04-2013), Tien (11-04-2013), vnmission (11-04-2013)
Cũ 11-04-2013, 18:13
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi BoZoo Xem Bài
Lâu nay không thấy tin tức mới của Hội tem HN? Bạn Hat_de hay bạn nào có thông tin và ảnh về những hoạt động của hội mà đăng lên cho bà con xem thì tốt quá. Một năm một lần cũng được. Dạo này bạn Hat_de CÒN YÊU TEM không đó? Hay đã đánh mất chữ T rồi?
Nhật được thông báo trên yh về việc có thư, thì ra anh vnmission có gọi trên fb, nên lật đật vào đây.

- Hội tem HN thì hẳn là hoạt động rồi, HP thì yếu hơn vì các cụ đã yếu và các mem nhiệt tình bận bịu việc gia đình, 1 số bận công việc hay công tác xa, 1 số nữa bận vì mối quan tâm khác.

- Dạo này mình cũng chỉ tham gia hoạt động tem ở HP thôi, ko đi giao lưu đâu cả, thi thoảng xem trên mạng, các hoạt động mà mình có tham gia ở HP thì cũng ít up hoặc có trên fb. Đã hơn 1 năm rồi có lẽ ít thuật ảnh trên đàn.

- Mình vẫn yêu tem, nhưng nhiệt tình và cảm hứng đã dành sang món khác, đúng là có 1 giai đoạn ngắn là Tem mất "T" nhưng cái đó cũng ko còn nữa rồi, nhưng cảm hứng với niềm đam mê cũ cũng đã lặn khá sâu.

1 ngày nào đó nó sẽ trở lại thôi ... bạn BoZoo ... tham gia sinh hoạt ở đâu thì cập nhật tình hình ở đó nhé. Mình vẫn thi thoảng thăm quan diễn đàn mà

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
BoZoo (11-04-2013), Dat_stamp (11-04-2013), Poetry (11-04-2013), temhp88 (11-04-2013), Tien (11-04-2013), vnmission (11-04-2013)
Cũ 18-04-2013, 09:06
ngotthuha231's Avatar
ngotthuha231 ngotthuha231 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 224
Đã được cảm ơn 14,754 lần trong 2,495 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
Nhật được thông báo trên yh về việc có thư, thì ra anh vnmission có gọi trên fb, nên lật đật vào đây.

- Hội tem HN thì hẳn là hoạt động rồi, HP thì yếu hơn vì các cụ đã yếu và các mem nhiệt tình bận bịu việc gia đình, 1 số bận công việc hay công tác xa, 1 số nữa bận vì mối quan tâm khác.

- Dạo này mình cũng chỉ tham gia hoạt động tem ở HP thôi, ko đi giao lưu đâu cả, thi thoảng xem trên mạng, các hoạt động mà mình có tham gia ở HP thì cũng ít up hoặc có trên fb. Đã hơn 1 năm rồi có lẽ ít thuật ảnh trên đàn.

- Mình vẫn yêu tem, nhưng nhiệt tình và cảm hứng đã dành sang món khác, đúng là có 1 giai đoạn ngắn là Tem mất "T" nhưng cái đó cũng ko còn nữa rồi, nhưng cảm hứng với niềm đam mê cũ cũng đã lặn khá sâu.

1 ngày nào đó nó sẽ trở lại thôi ... bạn BoZoo ... tham gia sinh hoạt ở đâu thì cập nhật tình hình ở đó nhé. Mình vẫn thi thoảng thăm quan diễn đàn mà
1. ôi dào, bác vẫn còn vô đây trả lời bài viết là tốt rồi he.

mất T này thì ta có T khác he.

đừng có hứa xằng hứa bậy "ngày nào đó sẽ trở lại", nghe buồn lắm.

quành lại: nói đến fb mới nhớ, em unfriend bác (vì tội hay spam link share và viết nhảm về T quá nhiều ) được một thời gian rồi. giờ vô đây nhân tiện báo. nếu nhớ em thì cứ ngửa mặt lên giời dịu dàng nhẹ nhàng gọi tên 3 lần, hơn cũng được. như thế người ta gọi là đem bao iu thương gởi vào trong gió.

2. trả lời câu chính.

hội tem Hà Nội đương nhiên là vẫn hoạt động rồi ạ. em nghe đồn có vẻ đông đảo hơn trước, nhiều mầm trẻ mới xuất hiện hăng hái, chưa kể một vài mầm già đang rục rịch quay lại với tem. . CLB tem thủ đô vẫn sinh hoạt ở Tầng 3, Trung tâm Văn hoá Thành phố Hà Nội, 88 Hàng Buồm, Hoàn Kiếm, Hà Nội vào chủ nhật đầu tiên hàng tháng. từ ngày bác Việt lên làm chủ nhiệm, các dự án pr & marketing của CLB cũng được đẩy mạnh. nói chung là em đánh giá cao sự nhiệt tình của bác í.

em xin dừng. biết nhiêu nói nhiêu thôi ạ.

Address: 86B Nguyễn Văn Trỗi, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 0975 678 923
Yahoo: ngotthuha231
Facebook: https://www.facebook.com/ngotthuha231
Email: ngotthuha231@gmail.com
VCB: 0301000304325

* if you really want to touch someone, send them a letter *
Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này